• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mobile Witch Remote Control - Điều khiển PC bằng Điện Thoại qua Bluetooth

thanhdhl2003

Mobile Witch Remote Control

Giới thiệu:

Mobile Witch Remote Control là 1 ứng dụng chạy trên nền Java hoàn toàn miễn phí, gọn và nhẹ. Mobile Witch Remote Control giúp bạn điều khiển chiếc PC 1 cách đơn giản chỉ bằng vài thao tác. Nó cho phép bạn điều khiển Mouse, Keyboard, PowerPoint, Winamp, Windows Media Player và nhiều điều nữa đang chờ bạn khám phá :))​

Hướng dẫn:

Trên PC:

- Load file đính kèm bên dưới, giải nén rồi cài đặt file mobile-witch-remote-control-free.exe.
- Cài đặt xong, chạy Mobile Witch Remote Control thì chưong trình yêu cầu bạn phải cài đặt ứng dụng Java từ trang Web: www.java.com. Khi vào trang Web bạn nhấp vào Free Java Download rồi theo hướng dẫn để cài đặt Java trên PC nhé (cái này quan trọng, nếu bạn kg cài Java thì Mobile Witch Remote Control sẽ kg chạy).
- Khi cài đặt Java thành công và chạy Mobile Witch Remote Control thì ờ góc dưới bên phải Desktop sẽ xuất hiện 1 cửa sổ nhỏ như thế này:

Trên Điện thoại:

Bạn phải mở Bluetooth trước nhé (theo mình như vậy cho chắc ăn :D )
Cài đặt file MWRemoteCtrl.jar
Chạy chương trình, tìm kết nối, khi kết nối xong thì cửa sổ trên PC sẽ báo như thế này:

Bây giờ thì các bạn tự khám phá tiếp nhé, liệt kê ra hết mất hay >:)

Dưới đây là hình mình đã test thành công trên con 5800XM của mình:

takimata

nó báo lỗi thê này: "Exception Occured,
Make sure bluetooth adapter is connected,
Please restart
Exception decription:
java.lang.NullPointerException".

Thử kiểu gì cũng ko được, trên đt thì báo "the sever was not found".

Đau sờ cau

thanhdhl2003

nó báo lỗi thê này: "Exception Occured,
Make sure bluetooth adapter is connected,
Please restart
Exception decription:
java.lang.NullPointerException".

Thử kiểu gì cũng ko được, trên đt thì báo "the sever was not found".

Đau sờ cau

Bạn đã gắn Bluetooth chưa, nó báo lỗi như vậy là do Blue tôth kg chuẩn? Mình test trên Laptop có Bluetooth sẵn, còn trên máy bàn thì kg biết sao.

LeMyChinh

trùi ơi đại ca thế cái này chỉ dành cho lattop có BT thui ah`.chứ máy bàn của bọn em thì phải xắm thêm cái hỗ trợ BT cho PM này nữa sao.tốn kém thế.hehe.anh nên sửa lại 1 chút là chỉ dành cho máy PC có BT đi.ko có người ko hỉu cứ tưởng bở rằng chỉ cần BT ở fone là anh lại mệt đấy.ngày mới zui ze?;;)

nam303hp

Chú thích thêm:

Đã test thành công trên tất cả các dòng máy có Bluetooth và hỗ trợ Java và chỉ trên Laptop có sẵn Bluetooth còn trên PC gắn thêm Bluetooth thì khi khởi động chương trình (trên PC) sẽ bị văng ra ngoài, tháo bỏ thiết bị Bluetooth đó ra chạy chương trình bình thường (ko gắn Bluetooth chạy sao đây ???:-??). Túm lại là cái này chỉ xài được trên Laptop.

Chỉnh sửa cuối:

m0nk3y86

Cái này chỉ thích hợp nếu dùng trong các cuộc hội thảo, đứng từ xa vẫn chỉnh đc. Pm này rất hợp vs công việc của mình, nhưng chưa có đkiện dùng, hix! Còn ở nhà ôm lap mà dùng cái này thì bh mới trả lời xong 1 bài trên PV, nhỉ :D

takimata

mình dùng laptop Sony Vaio FZ190, tất nhiên là có sắn Blutooth và Wifi muh, cài đặt chuẩn, đã vào java.com để down free java... cung ko được.

romeofunny

hehe, máy tớ dùng usb bluetooth đây. Chạy mượt mà, chỉ tội con chuột ko right click và left click đc vì ko có bàn phím.Nhưng dùng thuyết trình thì tuyệt dzời. Thank bạn 1 phát nhé.

TruongHan

Super V.I.P
Bạn nào muốn xài phần mềm này trên PC thì mua USB Bluetooth,cài thêm chương trình BlueSiole vào PC xài nhé :)

hdhuynh

MÁY MÌNH CÙN KHÔNG CÓ BLUETOOCH thì sao nhỉ .phần mềm này chắc dành cho người giàu thui,mình nghèo đành cam chịu.

TruongHan

Super V.I.P
MÁY MÌNH CÙN KHÔNG CÓ BLUETOOCH thì sao nhỉ .phần mềm này chắc dành cho người giàu thui,mình nghèo đành cam chịu.

Hix,forum này thảo luận về phần mềm,sao lại có giàu nghèo gì ở đây bạn :-/
Các hãng điện thoại giờ nhiều sản phẩm giá bình dân mà cũng đầy đủ tính năng lắm chứ,chẳng hạn như Nokia 3110c... :)

zhoutai1989

Hix,forum này thảo luận về phần mềm,sao lại có giàu nghèo gì ở đây bạn :-/
Các hãng điện thoại giờ nhiều sản phẩm giá bình dân mà cũng đầy đủ tính năng lắm chứ,chẳng hạn như Nokia 3110c... :)

Chắc bạn ấy là phải có Laptop mới xài được cái này đó

kemxaxui

mình dùng desktop vẫn dùng đượ mà,mình dùng n73 chạy nhưng điều khiển chuột hơi chậm 1 chút thôi

your_rules

Ngay ở tiêu đề đã có ghi điều khiển pc bằng đt qua Bluetooth , đọc tới đây thì dĩ nhiên sẽ hiểu là điều kiện phải có bluetooth mới kết nối và điều khiển được chứ, các bạn xài pc gắn usb bluetooth nên thử cài đặt là bluetooth thử xem, vì laptop có phím bấm để mở bluetooth nên mới k có lỗi khi khởi động