• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MobileController v1.2: Điều khiển thiết bị với nhiều chức năng media

duythanh1204

MobileController Professional 1.6: Điều khiển thiết bị PDA từ máy tính

Phần mềm MobileController quen thuộc với phiên bản mới 1.6, với ứng dụng này bạn có thể dễ dàng kiểm soát thiết bị của mình trên máy tính, có rất nhiều chức năng cần thiết được tích hợp trên ứng dụng, bạn có thể điều khiển thiết bị bằng cuột, bàn phím theo thời gian thực, gửi tin nhắn, gửi ảnh, chụp lại màn hình thiết bị, sử dụng camera, cài đặt phần mềm và nhiều công cụ hệ thống khác.

Phần mềm hỗ trợ Pocket PC 2003
HỖ trợ Windows XP, Vista (đã thử tốt trên Windows 7 RC)

Một số chức năng chính
Điều khiển thiết bị PDA bằng chuột hay bàn phím với thời gian thực
Gửi và hiển thị tin nhắn mới trên máy tính
Đa dạng kết nối ActiveSync, Wifi hay 3G
Sử dụng Camera để làm Webcam, có thể dùng mới các phần mềm CHAT
Cài đặt phần mềm từ PC với định dạng CAB
Tự động thay đổi kích thước và chất lượng ảnh cho thiết bị
Chụp hình màn hình thiết bị
Tích hợp theo dõi hệ thống, quản lý Task Manager, khởi động máy...

Cài đặt phần mềm

Công cụ chụp màn hình thiết bị, rất tiện

Sử dụng Camera làm Webcam, của em 3M nét quá

Thông tin trong phiên bản 1.6
Sửa lỗi gửi tin nhắn trên một số thiết bị
Có thêm ngôn ngữ mới: Tây Ban Nha, Italia, Pháp, Trung Quốc, Hàn Quốc và Nhật Bản
Có thêm chức năng dialog cho Task Management

Chú ý:
Bộ cài đặt tải về chưa có file cài đặt cho thiết bị, bạn chạy ứng dụng bấm Connect sẽ gửi sang thiết bị một file cài đặt.
Có 2 kiểu dùng Camera, 1 là giả lập, 2 bạn bấm User Phone's camera as PC Webcam như hình dưới để sử dụng Camera của thiết bị như hình dưới

Thông tin chi tiết bạn có thể xem tại http://www.pocketdevelop.com/Product...ler/index.aspx

Chỉnh sửa cuối:
các bác cho hỏi, em down về, dùng đc đúng 1 lần, những lần sau lại ko kết nối đc nữa vậy? Vẫn báo là connect rùi nhưng màn hình lại chả hiện lên gì cả, bác nào bị tình trạng giống vậy ko ạ?

thegoldfishvn

Birsi MobileController Professional v1.72

Đây là phầm mềm khá hay dùng để control PPC thông wa PC. Cho những ai đang cắm cáp vô PC như e mà ko mún bóc tới con phone vì có thể bị điện giật hết hồn, or làm riết sẽ lỏng cáp. Nay đã có version 1.72 chạy được trên Win7.
Mượn tạm cái này của bro maianhtungsten bên tinh tế về chức năng e nó
Phần mềm MobileController quen thuộc với phiên bản mới 1.6, với ứng dụng này bạn có thể dễ dàng kiểm soát thiết bị của mình trên máy tính, có rất nhiều chức năng cần thiết được tích hợp trên ứng dụng, bạn có thể điều khiển thiết bị bằng cuột, bàn phím theo thời gian thực, gửi tin nhắn, gửi ảnh, chụp lại màn hình thiết bị, sử dụng camera, cài đặt phần mềm và nhiều công cụ hệ thống khác.

* Phần mềm hỗ trợ Pocket PC 2003
* HỖ trợ Windows XP, Vista (đã thử tốt trên Windows 7 RC)

Một số chức năng chính

* Điều khiển thiết bị PDA bằng chuột hay bàn phím với thời gian thực
* Gửi và hiển thị tin nhắn mới trên máy tính
* Đa dạng kết nối ActiveSync, Wifi hay 3G
* Sử dụng Camera để làm Webcam, có thể dùng mới các phần mềm CHAT
* Cài đặt phần mềm từ PC với định dạng CAB
* Tự động thay đổi kích thước và chất lượng ảnh cho thiết bị
* Chụp hình màn hình thiết bị
* Tích hợp theo dõi hệ thống, quản lý Task Manager, khởi động máy...
download
*** bản này e mới mò được thuốc. Ai cần thuốc để nick yahoo e send link cho nghen.

Last edited by a moderator:

LuongQuang

Super V.I.P
@ thegoldfishvn: Lần sau search trước khi tạo topic giới thiệu soft nhé!

Move chung vào topic đã có!

stupid1314

Thật tuyệt vời, nó giống như Remote Professionnal trên symbian. Nhưng hok biết đã full chưa vậy các bro? Kệ, cứ xài đi rồi tính.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 22 minutes:

Vừa mới tìm được mừng quá liền cài vào nhưng khi khởi động trên pp thì nó đứng im. Không tài nào kết nối với pc được, nhờ các bác pro chỉ dùm với!!

Chỉnh sửa cuối:

duythanh1204

sao vậy được nhỉ. mình vẫn cài đặt bình thường mà. bạn thử remove và cài lại xem sao.