• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mobipocket Reader Full All S60 (Reader - Desktop - Từ Điển)

vandunga3

Mấy link data từ điển sao tẻo hết rùi bác bình

ko down dc:(

Em xin share link này, tất cả đều là file PRC

Từ điển Anh - Việt 106k từ (dữ liệu của từ điển Lexisgoo):

Từ điển Việt - Anh 146k từ:

Từ điển Việt - Việt và hướng dẫn tạo từ điển

Từ điển Anh - Anh Oxford Advanced Learner's Dictionary

183,500 từ, cụm từ với giải nghĩa bằng tiếng Anh và Mỹ
100,000 câu thí dụ, nhiều hơn phiên bản in 15,000 câu
Phiên âm theo cả tiếng Anh và Mỹ đối với tất cả các từ
Hàng trăm ghi chú về cách dùng từ đồng nghĩa, ngữ pháp và cách dùng
Hình minh họa màu giúp hiểu các từ khó dễ dàng hơn
Links liên kết bên trong mục từ giúp tra cứu và di chuyển nhanh chóng
Chú giải về các mã viết tắt ngữ pháp, thí dụ như '[C]' thì xem ở mục 'countable noun' (danh từ đếm được)
Các trang tham khảo, bao gồm 3000 từ khóa (gồm hầu hết các từ thông dụng trong tiếng Anh), các câu thành ngữ, tục ngữ các tên gọi (con trai, con gái) tiếng Anh.

Chúc mọi người vui vẻ!!!

thexfiles

Chẳng biết Mobi reader mấy version trước thế nào chứ bản 5.3.581 này lại không có chức năng Find, bực không thể tả !

thexfiles

Oh,thanks ansu16 đã share,nhưng rất tiếc là đó lại là cái bạn đã sign với IMEI của máy bạn rồi,máy mình không dùng được.Bạn có file gốc chưa sign không,cho mình xin với.Thanks nhiều !

Trungls

Cho mình hỏi không biết có cách nào giảm tốc độ chạy chữ khi Autoscroll không nhỉ ? Chạy nhanh quá, đọc không kịp.
Posted via Mobile Device

Whinny

Cho mình hỏi không biết có cách nào giảm tốc độ chạy chữ khi Autoscroll không nhỉ ? Chạy nhanh quá, đọc không kịp.
Posted via Mobile Device
He he... Bạn chỉ cần chỉnh phím 4chiều la 0k rùi, thíck nhanh hay chậm tùy ý. 0k!
Have fun!
Posted via Mobile Device

Trungls

He he... Bạn chỉ cần chỉnh phím 4chiều la 0k rùi, thíck nhanh hay chậm tùy ý. 0k!
Have fun!
Posted via Mobile Device

Ờ ha. Đúng nó rồi. Cám ơn bạn nhé.
Có autoscroll đọc sách đỡ mỏi tay.

So fun !!!.
Posted via Mobile Device