• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MobiTV-Xem TV trên mobile(3g viettel)

donghothapcanh

mình ở Quy Nhơn,mình đã test thành công trên n95 cả mạng viettel và mobi,mình có vài nhận xét như sau,xem tivi trên mạng viettel mượt và rỏ hơn nhiều so với mobi,nhưng mobi thì xem đầy hết màn hình,còn viettel thì nhỏ hơn,còn truy cập internet thì cả hai mạng vẫn còn chậm lắm,như 2.5g vậy

Chắc tại ở chổ bạn sóng 3G yếu chứ mình test và thấy 3G của VT nhanh hơn của Mobi, Còn vê phần MobiTV thì chất lượng của VT cao hơn (độ phân giải 320x240) của Mobi (độ phân giải 176x144). Muốn xem full thì làm như bạn dungp2011 hướng dẫn là okie. Đảm bảo nhanh, đẹp, không bị tắt đèn màn hình

donghothapcanh

sao mình cài rồi!nhưng khi sử dụng chọn thì cứ hiện ra chữ Error "An internal error occurred:java.lang.Illega lArgumentException: mảgin cannot be negative"

Bạn phải vào Realplayer chọn cài đặt kết nối là Viettel GPRS mới xem được.

demxuanthu

Posted via Mobile Device xem full màn hình dễ thôi. Nếu ko phải là những máy xoay màn hình cảm biến thì download landscape pro để xoay ngang màn hình xem đc full. Mà vinaphone đã có pmềm xem tivi 3G file .sis xem rất good. Nếu ai muốn download luôn ở đây My TV

Chỉnh sửa cuối:

trinhhoangminh

mình đã cài bản cập nhập không còn tắt màn hình nữa,nhưng ko thể nào xem full màn hình,mặt dù đã xoay ngang màn hình,mình sài n95,luôn tiện cho mình hỏi,n 6280 và w910i có xem được tivi 3g không,em cài trên 6280 thì nó báo ứng dụng sai,còn w910i thì chưa thử,6280 có 3g mà,em đã test video call trên 6280 ok rồi.

donghothapcanh

Không hiểu vì sao mấy bữa nay mình xem mobitv được vài kênh, có mấy kênh của vtc thì chịu, đã khiếu nại với tổng đài, vẫn là câu nói đang kiểm tra, không biết bao giờ mới có câu trả lời. hix

spectre123

Mình xài con N73. Theo kinh nghiệm đã vọc máy suốt mấy ngày nay trong thời gian được khuyến mãi miễn phí truy cập, mình rút ra kết luận: không cần cài đặt pm Mobitv làm gì, vì vào xem được TV quá khó khăn. Chỉ cần cấu hình 3G theo đúng chỉ dẫn trong topic, chọn trang http://mobitv.vn/channel/cat làm trang mặc định của Web, cấu hình RealPlayer đúng theo hướng dẫn (tức là chọn kết nối mặc định là VIETTEL GPRS), sau khi connect xong, chỉ vài giây là thấy trang web MobiTV, việc kế tiếp là lựa chọn kênh truyền hình muốn xem là gần như lập tức vào được. Con N73 của mình khi xem, bấm phím số 2 còn xem được màn hình nằm ngang. Mình đã thử rất nhiều lần, hiệu suất là 100% cho dù bộ nhớ RAM thấp đến mức nào. Trong khi đó, vào pm Mobitv thì rất khó khăn, chỉ sau khi khởi động lại máy mới vào xem được, thoát ra chọn kênh khác thì cũng phải khởi động lại máy. Xem bằng trình RealPlayer thì chuyển đổi thoải mái, nhanh đến bất ngờ. Điều lưu ý là phải vào ngay trang web mà mình đã nói, sẽ tiết kiện được thời gian lựa chọn Live TV trong trang Web MobiTV.
Vài ghi nhận của mình, có gì sơ suất mong các bác chỉ vẽ thêm.
Một vài hình ảnh chụp từ máy của mình:
http://www.mediafire.com/?dzmmj5ntmyc

mình cũng thấy thế với con n73.

Còn con 5320xm của mình mới là vờ lờ.Mỗi lần vào phần mềm thì nó hỏi cả tỷ lần.Ngồi bấm đến gãy tay :|

baeanhvaem

những máy ko có 3G mà cài vào xem qua GPRS ko bít có được ko các bác nhỉ?:-?

songtoan93

những máy ko có 3G mà cài vào xem qua GPRS ko bít có được ko các bác nhỉ?:-?
Mình nghĩ nếu máy ko có 3g thì đâu có video streaming đâu mà xem trực tuyến đc bạn.

Posted via Mobile Device

spectre123

Mình nghĩ nếu máy ko có 3g thì đâu có video streaming đâu mà xem trực tuyến đc bạn.

Posted via Mobile Device

Mình thấy hoàn toàn xem bằng edge rất nuột trên fp2.test trên máy 5320xm và n86.còn e63, n73 thì mới báo k đủ băng thông

Posted via Mobile Device

Thangnd31082

Posted via Mobile Device
Đã test OK trên N95 với bản ở bài 1. Anh em mới nhập môn cần lưu ý:
1. Phải đăng kí 3G, nhắn tin 3G ON gửi 161. Phải đăng kí gói cước TV Mobile của Viettel, soạn tin DK và gửi tới 1331. Thuê bao 35.000đ/tháng đồng thời tặng luôn 10h xem và gói dịch vụ gồm 10 kênh cơ bản, hết 10h này bạn phải nạp giờ như nạp thẻ ấy : 3000đ/giờ.Lưu ý là muốn xem thêm kênh bạn phải add on tùy theo kênh mà chi phí từ 2000 đến 5000đ; nếu tháng này ko dùng hết 10h thì ko được cộng vào tháng sau đâu nhé!
2. Phải chuyển cấu hình máy từ GSM sang UMTS (Tức từ 2G sang 3G)
3. Phải cài đặt Viettel_Streaming (tự động hoặc bằng tay. Tự động bạn Soạn tin D TENMAY gửi 191 là OK,máy mình N95 thì soạn: D N95 rồi gửi đi thôi, nó sẽ gửi cho bạn 3 tin trong đó tin thứ 3 là cài
Viettel_Streaming, nó hỏi mã pin ban nhập 1111 nhé!).
4.Khi dùng TVmobile nó bảo bạn chọn kết nối thì chọn Viettel_Streaming cho nuột nhá! Nó bắt cập nhật thì thử xem được thì tốt, không được thì bỏ qua xem tiếp b.thường mà.
5. Máy nào đèn nền tự tắt khi đang xem thì cài thêm Smartlight 1.86 do Mod Cao Minh Việt hóa ở box Việt hóa nha.

Chúc thành công !

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
pm này chạy trên 5800 tiếng rất nhỏ thua hẳn r.player . mà chưa có bản chính thức cho v5th nữa . còn xem bằng R.player thì 30 thì nóng máy ghê gớm,v3rd có nóng không nhỉ,
có lẽ nó load nhiều quá: tải sóng 3G,web, R.player nữa nên rất nặng

thanhlongck

Mình xài N95 thường,đã đăng ký 3G của Vina, lướt Web được ( gói TV 50K/tháng và gói Internet 10K/tháng) không xem được ti vi.
Bạn nào biết chỉ dùm!

TomRyan8891_2009

Mình xài N95 thường,đã đăng ký 3G của Vina, lướt Web được ( gói TV 50K/tháng và gói Internet 10K/tháng) không xem được ti vi.
Bạn nào biết chỉ dùm!

vào ứng dụng real player , cài đặt mạng cho nó thành Vina GPRS là xem tivi trực tuyến được ngay .....

nguyenhoa01

Hix, xem 10 tiếng mà mất đến 45 ngàn ( 10 ngàn 3G + 35 ngàn cước xem) chắc chết wá, pác nào crack được phần mềm này không, tức là vina hay mobi đều xen được ấy.:-D
nếu thấy hay thì thank nha

thanhlongck

vào ứng dụng real player , cài đặt mạng cho nó thành Vina GPRS là xem tivi trực tuyến được ngay .....
Không được bạn ơi,mình cũng vừa xem trong Topic này có hướng dẫn cài thêm PM "MyTV' của Vina và xem được rồi,chất lượng hình và thời gian Down rất good