• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod Activity Icon hình người xấu xí của P990i ( Flip Closed )

vnyelsea

Nếu bạn đã copy theo cách tháo thẻ nhớ cho vào đầu đọc thẻ thì thử tháo thẻ ra và cắm lại xem. Mình cũng vài lần gập hiện tượng y như bạn, cũng tưởng "toi" nhưng ...khi nó "đơ" như vậy, mình lấy máy khác gọi vào thì vẫn nhận được cuộc gọi. Và mình thử tháo và lắp lại thẻ nhớ thì ...ok.
Thử mọi cách trước khi up lại FW, không mất thời gian lắm.
Các file trên mình test thấy không sao cả mà.
Mong bạn không gặp tình huống xấu nhất.

buratino1703

Mình thì nghĩ cái file semc_default.rsc có chỉnh sửa thì cũng ko ảnh hưởng gì đến việc bạn bị treo máy hay restart liên tục mà phải up lại firmware đâu.

Son_Do

Well-Known Member
Mình thì nghĩ cái file semc_default.rsc có chỉnh sửa thì cũng ko ảnh hưởng gì đến việc bạn bị treo máy hay restart liên tục mà phải up lại firmware đâu.

Cái file này máy sẽ đọc đầu tiên khi khởi động cho nên nếu chỉnh sửa không đúng có thể sẽ bị restart liên tục hoặc treo lúc khởi động. Nói chung file này là một file tương đối nguy hiểm.

huynhminhhung

Cái file này máy sẽ đọc đầu tiên khi khởi động cho nên nếu chỉnh sửa không đúng có thể sẽ bị restart liên tục hoặc treo lúc khởi động. Nói chung file này là một file tương đối nguy hiểm.

máy mình dùng TV ,mình có thử đổi lại tên ......rsc thành r10 chép vào thấy được , nhưng vài hôm nó bị khởi động liên tục (sửa như vậy là ko ổn phải ko bác )mình phải up lại rồi . bác làm cho mình bản TV ổn định giúp ,cảm ơn

vanchienfpt1

Sau một thời gian chờ đợi thì đã có bản Mod cho Icon Activity Menu (Icon hình người bên phải xấu xí của P990i, nhất là những ai thích để chế độ Display Shortcut. Đáng tiếc một tý là những bạn nào đã Mod ẩn Logo mạng thì sẽ lại bị hiện mạng như ban đầu. Bạn nào có thể sửa được Ẩn Logo mạng dựa trên bản Mod Activity Icon này thì thông báo cho anh em nhé! Bản của tác giả Axivxi .
Hướng dẫn sử dụng: Các bạn Dowload về giải nén và Copy file Semc_default theo đường dẫn.
PS:Trước đó nhớ để trong SwissMpro chế độ Reclaim Level 3, sau đó ra ngoài Reclaim Memory để tắt chương trình Activity Menu rồi mới Copy được.

Icon xấu xí đây:

Còn đây là trên máy mình

Trước khi cài:

Sau khi cài:

tớ ko copy va past dc,khi vao c\resaure\thi no da co file semc_default.rsc rồi giơ lam thế nao van chua đổi đc biểu tượng hình người xấu:)

Son_Do

Well-Known Member
máy mình dùng TV ,mình có thử đổi lại tên ......rsc thành r10 chép vào thấy được , nhưng vài hôm nó bị khởi động liên tục (sửa như vậy là ko ổn phải ko bác )mình phải up lại rồi . bác làm cho mình bản TV ổn định giúp ,cảm ơn

Bản TV của bạn đây, bạn làm theo hướng dẫn như sau :
- Đổi tên file.PNG của bạn thành gopla.PNG
- Chép gopla.PNG theo đường dẫn sau : C:\shared\gopla.PNG

huynhminhhung

Bản TV của bạn đây, bạn làm theo hướng dẫn như sau :
- Đổi tên file.PNG của bạn thành gopla.PNG
- Chép gopla.PNG theo đường dẫn sau : C:\shared\gopla.PNG

cảm ơn bạn đã quan tâm . nhưng mình chưa hiểu như bạn đã hướng dẫn . trong C:\shared\....mình ko tìm thấy file và thư mục nào có tên gopla.PNG . và cũng ko có file.PNG để mà sửa đổi hết .bạn thông cảm mình hỏi hơi kĩ một tý vì mình chưa biết và cũng ngại ko may phải UP máy nữa thì buồn !

Son_Do

Well-Known Member
Tức là bạn phải đổi tên file.PNG của chính bạn (theo ý thích)thành tên gopla.PNGsau đó bạn chép theo đường dẫn C:\shared\ . Thư mục c:\Shared thì máy nào chẳng có. nếu bạn chưa có file.PNG thì mình gửi cho bạn file mình đang dùng để bạn tham khảo. File.PNG này chính là cái icon Activity cần đổi.