• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD camera tăng chất lượng ảnh chụp cho Symbian 3rd

Status
Không mở trả lời sau này.

doanquocgia

Mình đã test thử trên con E71 và N95 8G
E71 thấy ok vì khi zoom có vẻ ko bị bể hình
N95 8G thấy tấm hình tăng lên chút xíu, cũng có vẻ khả quan hơn, nét hơn xíu(Khi chưa mod thì chụp tầm 780kb,còn mod lên thì tấm hình khoảng 820, mình đã thử chụp cùng góc độ và ánh sáng)

MinhThang

Manager
Mình đã test thử trên con E71 và N95 8G
E71 thấy ok vì khi zoom có vẻ ko bị bể hình
N95 8G thấy tấm hình tăng lên chút xíu, cũng có vẻ khả quan hơn, nét hơn xíu(Khi chưa mod thì chụp tầm 780kb,còn mod lên thì tấm hình khoảng 820, mình đã thử chụp cùng góc độ và ánh sáng)

Về độ nét không phân biệt được trên N82 2 tấm chưa Mod và đã Mod:

Hoden

Super V.I.P
Về độ nét không phân biệt được trên N82 2 tấm chưa Mod và đã Mod:

ông anh làm sai rùi, khi so sánh thì lấy hình trong gallery so sánh ,vì hình đang chụp nó chưa cho ra ảnh chính xác,

hình trên vẫn còn đang xử lí chưa cho ra ảnh chính xác. vào gallery zoom ảnh lên sẽ tìm đựoc độ nét của ảnh,mà nói chung thì nó chỉ giải quyết số nhỏ hình ảnh vì no còn tuỳ vào độ phân giải của máy ảnh

ở đây 5800 nói là 3.2mp nhưng khi xem và kiểm tra bằng photoshop thì có 3.1 mp hic ,bị mất 0.1mp:((

i_love_baby387

ông anh làm sai rùi, khi so sánh thì lấy hình trong gallery so sánh ,vì hình đang chụp nó chưa cho ra ảnh chính xác,

hình trên vẫn còn đang xử lí chưa cho ra ảnh chính xác. vào gallery zoom ảnh lên sẽ tìm đựoc độ nét của ảnh,mà nói chung thì nó chỉ giải quyết số nhỏ hình ảnh vì no còn tuỳ vào độ phân giải của máy ảnh

ở đây 5800 nói là 3.2mp nhưng khi xem và kiểm tra bằng photoshop thì có 3.1 mp hic ,bị mất 0.1mp:((

Cũng không hẳn đã sai đâu bác. Em đã test kỹ rồi ( N81 ) Kiểm tra độ nét mấy lần đều không thấy hơn gì ( cho vào máy tính kiểm tra ) :|
Đó là trực quan còn khi kiểm tra độ phân giải của ảnh cũng thấy y hệt trước lúc đó . Không hiểu PM này tăng độ nét ảnh dựa trên chỉ số nào?? Bác Hoden giải thích cho anh em hiểu rõ hơn ko:)

2356

Cái hình bác Hoden chụp 1 tấm đã Focus còn 1 tấm chưa, nên mới có sự khác biệt vậy thôi, mình đã Test trên N95 8GB, thậm chí tấm chưa Mod dung lượng còn lớn hơn tấm đã Mod.
Chụp hình bằng Nokia qua những máy có AutoFocus thì các bạn nên bấm nút chụp hình nhẹ nhẹ để cho nó lấy Focus rồi bấm mạnh 1 phát để chụp, như vậy thì những tấm hình bạn chụp mới đẹp được, còn nếu bấm mạnh rồi thả ra là máy sẽ cho những tấm hình rất xấu.

rtx101

Góc chụp lệch 1 chút ISO thay đổi liền, cái mod này chả có liên quan j`. File mod trên chỉ mục đích làm tăng dung lượng file ảnh xuất ra và tỉ lệ nén của jpeg ( từ 85->100 ). Trên lý thuyết sẽ làm đẹp lên chứ chả có xấu đi =))

Ông chủ thớt chụp tấm đầu chưa lấy tiêu cự, tấm sau lấy rồi -> 2 tấm khác biệt xa =))

Bác này nói chuẩn đấy! Tớ cũng thử chụp lại rồi. Thực ra chỉ cần dịch chuyển camera 1 góc nhỏ là nhìn trên đt đã thấy khác rồi mặc dù chưa bấm nút chụp.
File txt đó dài quá lười chưa đọc hết nên ko rõ nó thay đổi thế nào. Nhưng chất lượng nén file JPEG được thay đổi từ 85% lên 100% là có lý. Mặc dù sự khác biệt ko thay đổi nhiều nhưng zoom hết cỡ lên sẽ thấy.

MinhThang

Manager
N82 5.Mp chụp không thể phân biệt được, cái này chắc cải thiện chop các máy có MP nhỏ thôi.

ANHBIN2X

Trong Private của bạn không có gì ah?
Nếu vậy do máy bạn chưa hack.
Cái này đòi hỏi máy phải hack bạn ạ.

Posted via Mobile Device
Ơ.Máy mình đã hack phone rồi.Hack = hello cách cũ với secman.Nhưng sao mục private ko có ji` ???

ANHBIN2X

OK.Mình làm đc rồi.phải vào secman turn off cái security ji đó mới thấy.

magus

huhu pro ôi , private của mình khg mở được là sao vậy mình đã hack = hello rồi mà,nó khg phải folder
mình phải làm seo đây pro,mình xài N82

lvquan1209

híc mình đã cài lên con 5320 XM có thấy gì khác đâu hình ảnh vẫn như vậy dù sao cũng cảm ơn bác:-?

chiduc07

chủ MOD ơi. mình xài N85 chép file .txt vào đúng chỗ rồi và cài đặt chương trình vào nó báo la trương trình đã có sẵn là sao vậ MOD chỉ hộ mình với.

Status
Không mở trả lời sau này.