• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod chạy các chương trình ở chế độ Flip Close P990i

dongxanh

Bạn sở hữu một chiếc P990i, và bạn thích dùng chế độ nắp đóng để cho tiện, và để bảo vệ màn hình cho điện thoại?

Nhưng có rất nhiều chương trình không chạy được ở chế độ nắp đóng, mà phải mở nắp.

Mình cũng vậy, nên thử tìm cách bắt chúng phải chạy ở chế độ nắp đóng xem sao.

Xuất phát từ việc thỉnh thoảng đang mở capsswith rồi đóng nắp lại, thì thấy nó vẫn hoạt động được chứ không bị biến mất xuống background, và việc từ điển mới Lexlook hay như thế mà không chạy được ở chế độ nắp đóng, nên mình đã bắt tay thử nghiệm với hai thằng này

Và... các bạn hãy xem hình nhé

CAPSWITCH

LEXLOOK

QSCREEN SNAP

MCLEANER

MAIN MENU

AUTOEXECUTOR

Copy các file RSC vào thư mục X\Resource|apps. X là ổ đĩa bạn cài cho chương trình đó

Chúc vui vẻ

Dzungscor

Cái này cũng hay, mình thường tháo flip nhưng thỉnh thoảng cũng lắp vào cho nó lạ lạ chút :D

tommynguyen1961

Cũng hay vì mình ko thích bỏ flip ra chút nào. Có flip nhìn cái máy mới mạnh mẽ và hợp với phong cách Man.hii...
Cám ơn bạn đã chia sẽ.

huynhminhhung

dongxanh xem lai mình chép theo đường dẫn . riêng cái MCleaner nó vẫn hiện khi đóng Flip nhưng logo thì biến dạng còn lại một hình vuông màu xanh

dongxanh

Bạn nào bị icon Mcleaner hiển thị không đúng thì vào D\Resource\apps tìm file McleanerIcon_2000EED1.mbm sửa tên file lại thành McleanerIcon.mbm nhé. Nếu để tên cũ thì lại phải sửa file RSC, nhưng mình lười sửa lại quá
Sửa/Xóa nội dung

Chỉnh sửa cuối:

papyrus86

bạn ới có lộn kô trong d làm ji co file như bạn nói c cũng ko có luôn,vậy phải làm sao

huynhminhhung

Bạn nào bị icon Mcleaner hiển thị không đúng thì vào D\Resource\apps tìm file McleanerAppIcon.mbm sửa tên file lại thành McleanerIcon.mbm nhé. Nếu để tên cũ thì lại phải sửa file RSC, nhưng mình lười sửa lại quá
Sửa/Xóa nội dung

bác xem lại trong D\Resource\apps không có file McleanerAppIcon.mbm mà chỉ có file McleanerIcon.mbm . thôi thì bác chịu khó sửa file RSC cho anh em dùng . cái này hay và tiện dụng lắm bác ạ

kimhien

hjx ! hồi trc em kiếm cái này ko thấy ! hjx , em mới tháo ra rồi , lại đang xài cái gdeck iphone đẹp quá ! biết làm sao bây giờ !hjx !

Caohieu88

Các bạn sửa lại file McleanerIcon-2000EED1.mbm thành McleanerIcon.mbm là Okei thôi!!! Icon sẽ trở về đúng nguyên bản luôn!

dongxanh

Posted via Mobile Device

Mình nhầm một tí, do đã sửa tên file nên không nhớ tên file cũ của nó. Mitnh đã sửa lại đúng tên file cũ cần đổi như bạn caohieu88 đã nhắc

AndyLe114

bác dongxanh mod cho soft sms and mms diary chạy ở flip close đi,đang mở mà đóng flip thì vẫn xài dc,em thử rồi nhưng khi đóng flip thì ko có biểu tượng của nó

buratino1703

Bác dongxanh làm bản mod này đi bác, thực sự trước tới giờ dùng cái diary này chỉ thuận tiện cho các bác tháo flip thôi.

thanhtamlx

Mình cũng tháo cái Flip lâu rồi dù sao cũng thanhks dongxanh nhiều. Biết đâu sao này các mem sd Flip lại thì cái này rât hữu ít (nhất là các games) đấy!

dongxanh

Thể theo lời yêu cầu của các bạn, nó đây nè...

Chỉ cần copy file RSC vào ổ đĩa cài SMS Diary là xong thôi, không cần khởi động máy.

(File đính kèm của mình có cả 1 file MBM, nhưng bị dư, vì cài chương trình xong là đã có sẵn rồi nên không cần copy, hoặc có lỡ copy đè cũng chẳng sao, cũng là 1 file đó thôi)

Chúc vui vẻ!

anhmatphales

hôm nay mình vô tình đoc được bài này của DONGXANH , cái vụ mod SMS Diary thật tuỵet vời .cám ơn bác nhiều

anhmatphales

ko biết bác DONGXANH còn quan tâm đên vụ mod này ko ? cái MCLEANER bác có thể làm riêng cho em 1 cái để cho nó chạy ở Flip Close , em đang dùng P990i , cám ơn bác trước nhé !

eternal_vnn

ánh mắt pha lê bị...đau mắt rùi ^^ bên trên đã có file FC của McCleaner cho P9 rùi đó bạn.chẹck lại bài 1 Lê nhá! :D
Posted via Mobile Device

anhmatphales

ánh mắt pha lê bị...đau mắt rùi ^^ bên trên đã có file FC của McCleaner cho P9 rùi đó bạn.chẹck lại bài 1 Lê nhá! :D
Posted via Mobile Device

đọc nhiều quá mà ko đẻ ý gì cả , may mà có bạn nhắc nhở , ko cứ chờ thì chết . cám ơn nha =D>=D>