• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod giao diện Lockscreen với Đồng hồ treo và Thời tiết

Zenki

Super V.I.P
Hanging Clock on Weather Lockscreen - by Lexs

Hướng dẫn cài đặt:

1. Cần phải cài Lockscreen Clock Hide trên Cydia.
2. Download file về, SSH vào thư mục Library/Themes sau đó vào Winterboard tick chọn Theme và Respring iPhone
3. Để thay đổi thành phố hiển thị ở mục Thời tiết, các bạn vào Private/ConfigureMe.js và chỉnh sửa tên thành phố phù hợp

var locale = "London, UK"
var iconSetWall = 'HTC1'
var iconSetLock = 'HTC1'
var enableWallpaper = true
var isCelsius = true
var useRealFeel = false
var enableLockScreen = false
var source = 'appleAccuweatherStolen'
var stylesheetWall = 'katra'
var stylesheetLock = 'Under_StatusBar'
var updateInterval = 10

[DOWNLOAD]http://www.mediafire.com/file/jtotcxwllmz/Hanging[/DOWNLOAD]

lottakaka

Lockscreen này tuyệt lắm. Tiện cho mình hỏi luôn làm sao hiện dung lượng ram free (136 MB) trên đầu như hình được vậy ?
Cho mình hỏi luôn là Lockscreeninfo add source nào để cài. Source cydia.david.ashman.com/beta mà bác hongcongdh từng giới thiệu add hoài k được ..

Chỉnh sửa cuối:

blackcatdn

Lockscreen này tuyệt lắm. Tiện cho mình hỏi luôn làm sao hiện dung lượng ram free (136 MB) trên đầu như hình được vậy ?

Máy bạn đã cài SBSettings chưa. Nếu chưa thì bạn vào Cydia search rồi cài vào.
Xong bạn vào phần More/Extra &Option và on cái *Statusbar Free Mem

thekid1422

sao mình vào vrivate mà ko thấy cái ConfigureMe.js ở đâu nhỉ. Bạn làm ơn chỉ dùm đc ko thanks!

ngquangvinh200

Mã vùng Cà mau có được vậy không bạn? Xin chỉ giúp với(làm thế nào hiển thị thời tiết ở cà mau):-/ đã set lại rồi mà vẫn không hiển thị?!:-/

Zenki

Super V.I.P
Mã vùng Cà mau có được vậy không bạn? Xin chỉ giúp với(làm thế nào hiển thị thời tiết ở cà mau):-/ đã set lại rồi mà vẫn không hiển thị?!:-/
Set thành thế này nhé "Ca Mau, Vietnam (Ca Mau)"

aktkce

CHo mình hỏi sao cái loockscreen của mình ko giống như trong hình và củng có các icon phía dưới.

Zenki

Super V.I.P
CHo mình hỏi sao cái loockscreen của mình ko giống như trong hình và củng có các icon phía dưới.
Vào Cydia tìm cài cái Clockhide để giấu cái đồng hồ ngoài Lockscreen đi.

Hiện mấy icon ở dưới thì bạn cài thêm cái Notifier ở trong Cydia luôn :))

aktkce

Mình làm dc rùi nhưng lại có vấn đề mấy cái icon thì trốn fia dưới thanh unlock như vậy nè là sao bạn? Rùi sao cái màn hình lockscreen của mình tối thui vậy?

kamicool

Mình đã cài Notification (Reminder) và set on icon lock screen nhưng vẫn ko xuất hiện icon.

Và weather mình để Saigon, thỉnh thoảng vẫn ra chữ Saigon nhưng thường xuyên bị lỗi N/A.

Cuối cùng cho mình hỏi làm sao che mất chữ Slide to Unlock vậy
Many thanks

ntri_tnbl

cho mình hỏi mấy cái thới tiết,nhiệt độ cập nhật bằng Wifi 3g Edge hay sao?Tại máy mình 2g tắt Edge mà sao vẫn cập nhật được nhiệt độ><?

Zenki

Super V.I.P
cho mình hỏi mấy cái thới tiết,nhiệt độ cập nhật bằng Wifi 3g Edge hay sao?Tại máy mình 2g tắt Edge mà sao vẫn cập nhật được nhiệt độ><?
Cập nhật bằng WIFI, 3G hoặc GPRS

Zenki

Super V.I.P
Cho mình hỏi là sao chữ Bien Hòa của mình nó ko chung 1 dòng mà nó lại thành 2 dòng nhỉ

.......
Tại nó dài quá đó bạn. Bạn chỉnh Font chữ trong Theme nhỏ lại là được.

Tìm trong file .css có đoạn nào như sau thì đổi size của font lại
#city{
text-transform: capitalize;
opacity: 0.8;
font-size: 14px;
letter-spacing: 0.6em;
margin-top: 5px;
margin-left: 0px;
position: absolute;
top: 25px;
left: 176px;
text-shadow: #111111 -1px -1px 0px;

}

tungteo

Mình đã cài Notification (Reminder) và set on icon lock screen nhưng vẫn ko xuất hiện icon:((