• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod Icon Bị Lỗi Cần Giúp

daicaphuong

Các bạn đã có ai từng mod icon của P990 Không? nếu có xin chia xẻ kinh nghiệm tí cho mình với. Mình pó tay với P990 của mình rồi.
Con P990 của mình lúc mod icon vào thì vẫn bình thường không bị lỗi gì ảnh hưởng đến máy cả chỉ bị lỗi là khi dùng tiếng việt thì biểu tượng icon nhỏ và không hiển thi đủ icon.:(( Nhưng chuyển sang tiếng anh thì icon lớn hơn và hiển thị rất đầy đủ các icon mình không có cách nào lam cho nó hiển thị đầy đủ các icon trong khi sử dụng tiếng việt.:-??:-??:-?? :O:O:O
Các bạn nào biết xin chỉ giúp rất mong các mod hướng dẫn thêm!!!
Thanks nhiều lắm!!=D>=D>=D>

shadow141206

Các bạn đã có ai từng mod icon của P990 Không? nếu có xin chia xẻ kinh nghiệm tí cho mình với. Mình pó tay với P990 của mình rồi.
Con P990 của mình lúc mod icon vào thì vẫn bình thường không bị lỗi gì ảnh hưởng đến máy cả chỉ bị lỗi là khi dùng tiếng việt thì biểu tượng icon nhỏ và không hiển thi đủ icon.:(( Nhưng chuyển sang tiếng anh thì icon lớn hơn và hiển thị rất đầy đủ các icon mình không có cách nào lam cho nó hiển thị đầy đủ các icon trong khi sử dụng tiếng việt.:-??:-??:-?? :O:O:O

Đó là lỗi chung rồi bạn ơi !!!! Máy nào cũng bị vậy thôi !!!! Chuyển sang dùng TA thì hết ngay mà ! Đó là do designer thực hiện bộ icon này trên ngôn ngữ TA, khi chép sang TV thì dĩ nhiên sẽ ko tương thích thôi ;;)

Caohieu88

Lần sau bạn post câu hỏi vào phần dành cho P990i nhé! Cách khắc phục nếu bạn muốn dùng cả T Việt và mod được Icon là sử dụng bộ Mod Icon tiếng Việt dành cho P9 ( đã có trong bài New Iphone - Thử để ko phải tiếc - do anh Smiler sửa lại ). Quan trọng nhất sau khi cài bạn đã có các file R10 ( file đọc Icon ) cho các Icon, từ lần sau nếu có đổi thì chỉ cần chép các Icon mbm là được!
PS: Về khoản tiếng Việt bạn nên PM cho anh Smiler hoặc bạn huynhminhhung để biết thêm nhé!