• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod icon hiện ko đầy đủ.

heo_map

Mình mới tậu em P990i về và mod icon cho em nó mà gặp 1 vấn đề khó, mong anh em giúp đỡ. Mình làm theo hướngn dẫn của anh em nhưng icon ở màn hình chính ko đổi hết, nó chỉ đổi có 3 icon thui, cái icon main menu ko đổi mà còn bị điến thành khối hình thoi, mình làm mãi mà ko được. Mong anh em ai biết chỉ giúp. thank anh em nhiều

vnpt1706

bạn mod icon ở bài nào ,chủ đè nào (có nhều mod icon lắm ,phải nói cụ thể mới giúp được)

lee_boong

tôi cũng gặp tình trạng như bạn heo mập sau khi mod incon ở bài incon neong .khi đóng bàn phím vào thì bị thiếu 1 incon và chỉ hiện lên ảnh mạc định của máy, kô biết có cách nào khắc phục tình trạng trên mong các bạn chỉ giup xin cám ơn trước

heo_map

thì mình làm tho bài tổng hợp mod icon của bác CongVoi đó, mod icon walkman hai ifone cũng vậy nó hiện ko đầy đủ ở màn hình chính, icon main menu đó nó ko những ko đổi mà còn thành hình thoi y như hình ứng dụng mình chạy vậy

smiler

Well-Known Member
thì mình làm tho bài tổng hợp mod icon của bác CongVoi đó, mod icon walkman hai ifone cũng vậy nó hiện ko đầy đủ ở màn hình chính, icon main menu đó nó ko những ko đổi mà còn thành hình thoi y như hình ứng dụng mình chạy vậy

Theo mình bạn nên gửi bộ Mod đó lên đây. Và ghi rõ bị lỗi ở Icon nào (nếu chụp đc ảnh thì quá tốt).
Mọi chuyện sẽ được sử lý nhanh thui mà. Thân

Posted via Mobile Device

tuanhung1433

Theo mình đoán là bị lỗi ở icon Activity menu phải không bạn? Nếu phải thì cách trị là chạy Swiss Mgr chọn reclaim memory lever 3. Sau đó chạy Xplore để chép lại icon này. Trên forum có một topic của Caohieu88 hướng dẫn rất cụ thể bạn đọc lại nha

heo_map

Theo mình đoán là bị lỗi ở icon Activity menu phải không bạn? Nếu phải thì cách trị là chạy Swiss Mgr chọn reclaim memory lever 3. Sau đó chạy Xplore để chép lại icon này. Trên forum có một topic của Caohieu88 hướng dẫn rất cụ thể bạn đọc lại nha

ko phải bạn ơi mà ở icon main menu ấy, khi chưa đóng flip cơ nó ko những ko đổi mà thành hình thoi nữa

heo_map

Theo mình bạn nên gửi bộ Mod đó lên đây. Và ghi rõ bị lỗi ở Icon nào (nếu chụp đc ảnh thì quá tốt).
Mọi chuyện sẽ được sử lý nhanh thui mà. Thân

Posted via Mobile Device

minh tải vế rùi làm theo hướng dẫn copy vào ổ C và ổ D đó, ko được nên bỏ rùi, đa số mod icon nào mình làm cũng bị vậy. nó đổi hết chỉ chử mỗi cái icon main menu o màn hình chình khi chưa đóng flip nó ko đổi mà nó thành hình thoi mới chán chứ. Vì đổi ko được nên mình chạy lại máy rùi nen đâu có chụp hình được, anh em ai giúp với

thichchi123

nếu máy w950 chưa hiện lên icon walkman la chuyện bình thường thôi đổi tên cái file mediaplayer thành walkman thế thôi còn máy P990 như bạn thì là do chưa hack máy để đưa các file hex vào ổ C

smiler

Well-Known Member
minh tải vế rùi làm theo hướng dẫn copy vào ổ C và ổ D đó, ko được nên bỏ rùi, đa số mod icon nào mình làm cũng bị vậy. nó đổi hết chỉ chử mỗi cái icon main menu o màn hình chình khi chưa đóng flip nó ko đổi mà nó thành hình thoi mới chán chứ. Vì đổi ko được nên mình chạy lại máy rùi nen đâu có chụp hình được, anh em ai giúp với

Icon bị biến thành hình thoi là có lỗi nên hệ thống lấy Icon mặc định trám vào.

Lâu lâu mình kô nhớ rõ lắm. Hình như Icon này nằm ở 2 file Alaunch_log.rsc và AlaunchIcon.mbm thì fải.
Mình kô biết bạn dùng bộ Icon nào nên kô sửa được. Bạn gửi bộ Icon đó lên đây, mình chỉnh sửa và gửi lại cho bạn.

Posted via Mobile Device

heo_map

Lâu lâu mình kô nhớ rõ lắm. Hình như Icon này nằm ở 2 file Alaunch_log.rsc và AlaunchIcon.mbm thì fải.
Mình kô biết bạn dùng bộ Icon nào nên kô sửa được. Bạn gửi bộ Icon đó lên đây, mình chỉnh sửa và gửi lại cho bạn.

Posted via Mobile Device

mình ko biết đưa lên thế nào nữa, tại cũng chưa dành sử dụng diễn đàn.

Caohieu88

mình ko biết đưa lên thế nào nữa, tại cũng chưa dành sử dụng diễn đàn.

Icon nào của bạn bị hình quả trám vậy, nếu bị lỗi thì mình nghĩ có thể do file mbm hoặc file Rsc bị lỗi. Bạn có thể chụp ảnh màn hình cũng được mà!

heo_map

Icon nào của bạn bị hình quả trám vậy, nếu bị lỗi thì mình nghĩ có thể do file mbm hoặc file Rsc bị lỗi. Bạn có thể chụp ảnh màn hình cũng được mà!

mình làm xong thấy vậy nên chạy lại máy nên ko chụp được màn hình. Nên ko thề cho anh em thấy được. Ngu lâu nó vậy đó chán wa

heo_map

Posted via Mobile Device

mình gửi rùi đó, bộ này mình lấy của bác Lamquangtu đó

lamquangtu

Có ai cho mình biết bộ icons trên bị làm sao không? mình dùng nó mà có sao đâu. Mà lỗi ở cái gì, cách giải quyết thế nào thì các bạn cũng post lên đây để các mem khác biết với chứ.

smiler

Well-Known Member
Có ai cho mình biết bộ icons trên bị làm sao không? mình dùng nó mà có sao đâu. Mà lỗi ở cái gì, cách giải quyết thế nào thì các bạn cũng post lên đây để các mem khác biết với chứ.

Mình on bằng phone sao post lên đây đc ?
Lỗi người sử dụng thôi. Kô có gì cả.

Posted via Mobile Device

zalman

Cài xong thì nhớ khởi đông lại máy thì no mới load dc,trước mỉnh cũng bị vậy.