• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD lưu file gửi qua BLUETOOTH vào thẻ nhớ rất đơn giản đây!

Son_Nguyen

Hi anh em.
Mod này thật ra lúc trước đã có người post rồi nhưng là dạng file SIS cài đặt. Hôm nay mình gửi đến các bạn cách này đơn giản hơn. Các bạn tải file mình gửi kèm dưới đây về, giải nén ra copy vào C:\Resource\Apps rồi restart lại máy là xong. Quá đơn giản phải ko? Đã test OK trên w950i & P1i của mình rồi. Chúc vui vẻ.:p.

myp990i

Copy bằng tay mà lại bảo là đơn giản hơn file .sis quả là ngược đơì....????!!!!

Son_Nguyen

Copy bằng tay mà lại bảo là đơn giản hơn file .sis quả là ngược đơì....????!!!!

Bạn ăn nói lại cho dễ nghe 1 chút nhé, cái bản cũ cài bằng file SIS trước mình dùng thấy hay bị lỗi nên mới post lại cái này cho anh em dùng thôi vì mình xài đã lâu ko thấy lỗi gì hết á. Bạn ko dùng thì thôi việc gì phải nói vậy mất lòng người post bài.:|.

huynhminhhung

đúng là file sis cài vào hay bi lỗi ,xét cho cùng copy cái này đơn giản hơn gọn nhẹ hơn . nhưng các bạn dùng Tiếng Việt chắc không xài được thì phải ?

ngoisaole

Bạn ăn nói lại cho dễ nghe 1 chút nhé, cái bản cũ cài bằng file SIS trước mình dùng thấy hay bị lỗi nên mới post lại cái này cho anh em dùng thôi vì mình xài đã lâu ko thấy lỗi gì hết á. Bạn ko dùng thì thôi việc gì phải nói vậy mất lòng người post bài.:|.

để em xài thử xem sao chứ bản .sis đúng là cũng có lỗi . cảm ơn bác đã chia sẽ với mọi người=D>=D>

Son_Do

Well-Known Member
đúng là file sis cài vào hay bi lỗi ,xét cho cùng copy cái này đơn giản hơn gọn nhẹ hơn . nhưng các bạn dùng Tiếng Việt chắc không xài được thì phải ?

Nếu ai dùng TV thì lấy chính file này đổi đuôi thành.r10 rồi copy đè vào C:\Resource\App là dùng tốt.

Son_Nguyen

để em xài thử xem sao chứ bản .sis đúng là cũng có lỗi . cảm ơn bác đã chia sẽ với mọi người=D>=D>
Bạn cứ xài đi, mình thấy cái này ổn định hơn bản cài file SIS, mình dùng nó lâu rồi mà chưa thấy lỗi lần nào cả trong khi mình đã phải 2 lần format máy vì cài cái file SIS kia rồi.:D.
À, quên mất ko nói với anh em là sau khi đã copy file này & restart lại máy để dùng thì sẽ ko xóa được nó đi đâu nhé. Muốn xóa nó chỉ có cách install thêm 1 gói ngôn ngữ khác vào, chọn gói ngôn ngữ vừa cài & restart máy thì sẽ xóa đi được, với cách này thì ko phải format máy. File mình gửi kèm đuôi ".rsc" dành cho bản TA.

Black_Metal

bớt nóg đi pro
đúng là cài cái file sis ngày trước làm mình fát điên lên, nó bị lỗi thườg xuyên và chả có tác dụng gì sax
có thể cách thủ côg này tốt hơn vì nó ko bị cài vào main, giảm áp lực cho RAM "cùi bắp" của P9, đó là cái lợi thứ 2, duy chỉ có cái là ko thể gỡ nó ra được = delete của SMP hay các X-plorer nhỉ! :|

@ p3600i: tham gia bên rockpassion? nickname?

Son_Nguyen

bớt nóg đi pro
đúng là cài cái file sis ngày trước làm mình fát điên lên, nó bị lỗi thườg xuyên và chả có tác dụng gì sax
có thể cách thủ côg này tốt hơn vì nó ko bị cài vào main, giảm áp lực cho RAM "cùi bắp" của P9, đó là cái lợi thứ 2, duy chỉ có cái là ko thể gỡ nó ra được = delete của SMP hay các X-plorer nhỉ! :|

Đúng đó bạn, cái này chỉ có 1 nhược điểm là ko xóa đi được theo cách thông thường mặc dù để cả CapsSwitch ở OFF, phải install thêm 1 gói ngôn ngữ khác vào máy thì xóa ngon lành. Nhưng mình nghĩ cũng chẳng có vấn đề gì vì đã dùng rồi thì có mấy ai muốn xóa đi.:D.
Mình có tham gia bên Rock Passion, nick là death_metal3008 nhưng dạo này mình ko có nhiều tgian để qua bên đó lắm. Bạn cũng là fan ROCK à?

Son_Do

Well-Known Member
bớt nóg đi pro

Mình không hiểu tại sao cài bản.sis lại lỗi nhỉ? Theo mình thì cài bằng file.sis hay copy đè thì cũng có tác dụng như nhau thôi. Mod này cũng đơn giản, nếu bạn nào biết một chút về Hex thì chỉ cần mở file lên và sửa lại đường dẫn từ C sang D là xong. Mod này khi đã copy hay cài vào rồi thì còn gỡ ra làm gì nhỉ??

Son_Nguyen

Mình không hiểu tại sao cài bản.sis lại lỗi nhỉ? Theo mình thì cài bằng file.sis hay copy đè thì cũng có tác dụng như nhau thôi. Mod này cũng đơn giản, nếu bạn nào biết một chút về Hex thì chỉ cần mở file lên và sửa lại đường dẫn từ C sang D là xong. Mod này khi đã copy hay cài vào rồi thì còn gỡ ra làm gì nhỉ??

Thì bạn ý chỉ hỏi vậy thôi mà anh Sơn. Cũng ko hiểu sao bản SIS cài lại bị lỗi nhưng trước đó em có xài qua 2 lần rồi, cả 2 lần đó đều phải format máy. Từ lúc xài cái này thì lại hết lỗi.:D. Trước đó chưa nghĩ ra cách là install thêm 1 gói ngôn ngữ khác nên cách đơn giản nhất là format internal disk.:)).

titanlys

theo e được bjk thj cái file của tiếng anh là .RSC còn của tiếng việt là .R10 nếu vậy mjnh có thể dùng X-plore để đổi định dạng đuôi của file ruồi chép vào dùng có bản tiếng việt được ko nhi???nếu được thì wa tiện dùng rùi

Son_Nguyen

theo e được bjk thj cái file của tiếng anh là .RSC còn của tiếng việt là .R10 nếu vậy mjnh có thể dùng X-plore để đổi định dạng đuôi của file ruồi chép vào dùng có bản tiếng việt được ko nhi???nếu được thì wa tiện dùng rùi

Nếu ai dùng TV thì lấy chính file này đổi đuôi thành.r10 rồi copy đè vào C:\Resource\App là dùng tốt.
Nguyên văn của anh Son_Do đây bạn, ko phải lăn tăn gì nữa nhé, cứ thế mà xài thôi.:p.

Son_Do

Well-Known Member

Bạn đổi file thành đuôi .R10 thì vẫn dùng được cho giao diện TV, tuy nhiên những dòng thông báo sẽ là tiếng Anh. Nếu lấy file của mình đã up thì những dòng thông báo sẽ là tiếng Việt.