• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD mới " Đưa ứng dụng Bluetooth ra Main Menu"

Caohieu88

Để các bạn không phải sốt ruột chờ đợi các bản MOD hoành tráng, hôm nay mình xin giới thiệu bản MOD nhỏ, đó là MOD "Đưa ứng dụng Bluetooth ra ngoài Main Menu", hoặc đưa vào đâu tùy thích sau khi đã MOD xong.

Các bước như sau:

- Mở file btconfig_Loc.RSC trong C\Resource\Apps ( nếu ko có thì vào Z\Resource\Apps copy ra) với công cụ Hex Viewer/Edit trong X-Plore 1.22

- Tìm dòng giá trị Hex 57 03
Mẹo nhỏ: Nó thường nằm ngang so với chữ Z\Resource\Apps\Btcfg.mbm hoặc C\Resource\Apps\Apps\Btcfg.mbm ở côt thứ 3 bên phải.

- Thay giá trị "57 03" bằng giá trị "2e 03"

- Save lại file đã chỉnh sửa , (nếu chỉnh sửa bằng công cụ HEX của máy tính thì lại Copy file về C\Resource\Apps) và chúng ta sẽ có như sau:

PS: Thông thường sau khi sửa xong icon Bluetooth thường nằm trong Tools, các bạn muốn chuyển ra Main Menu thì cứ Set Folder cho nó là xong, muốn mạnh hơn thì dùng MovingEnabler...Do ko biết cấu trúc file btconfig_Loc.RSC của các máy có giống nhau ko, mình gửi các bạn 2 file của P990i và M600i đã được sửa lại, các bạn copy vào C\resource\Apps là được. Các máy khác có thể chép vào nếu ko được thì xóa đi ko sao, nhớ Back up file trước khi chép đè đề phòng ko được. Với máy P990i mình thì ko phải Restart Phone, sửa xong là có ngay!! Thấy Icon Bluetooth cũng đẹp và hay sử dụng nên đưa ra ngoài cũng hoành tráng hơn :))

eternal_vnn

Anh Hiếu xài bộ Icon đẹp thế kia mà vẫn để lại cái Icon của Capswitch xí òm :D đổi đi anh ơi...
mà máy mỗi người 1 file khác nhau,không chép bộ của bác Hiếu vào đc đâu các bạn nhé,cái này phải tự làm vậy,không giống cái mod change Shortcut chép đè của nhau đc đâu.
thanks bác Hiếu!

Caohieu88

Anh Hiếu xài bộ Icon đẹp thế kia mà vẫn để lại cái Icon của Capswitch xí òm :D đổi đi anh ơi...
mà máy mỗi người 1 file khác nhau,không chép bộ của bác Hiếu vào đc đâu các bạn nhé,cái này phải tự làm vậy,không giống cái mod change Shortcut chép đè của nhau đc đâu.
thanks bác Hiếu!
Mình xài Icon CapsSwitch quen rồi, bạn mà dùng bản đầu tiên của CapsSwitch thì thấy nó còn xấu hơn nhiều..hihi..thanks bạn đã quan tâm nhé!!

huynhminhhung

Để các bạn không phải sốt ruột chờ đợi các bản MOD hoành tráng, hôm nay mình xin giới thiệu bản MOD nhỏ, đó là MOD "Đưa ứng dụng Bluetooth ra ngoài Main Menu", hoặc đưa vào đâu tùy thích sau khi đã MOD xong.

Các bước như sau:

- Mở file btconfig_Loc.RSC trong C\Resource\Apps ( nếu ko có thì vào Z\Resource\Apps copy ra) với công cụ Hex Viewer/Edit trong X-Plore 1.22

- Tìm dòng giá trị Hex 57 03
Mẹo nhỏ: Nó thường nằm ngang so với chữ Z\Resource\Apps\Btcfg.mbm hoặc C\Resource\Apps\Apps\Btcfg.mbm ở côt thứ 3 bên phải.

- Thay giá trị "57 03" bằng giá trị "2e 03"

- Save lại file đã chỉnh sửa , (nếu chỉnh sửa bằng công cụ HEX của máy tính thì lại Copy file về C\Resource\Apps) và chúng ta sẽ có như sau:

PS: Thông thường sau khi sửa xong icon Bluetooth thường nằm trong Tools, các bạn muốn chuyển ra Main Menu thì cứ Set Folder cho nó là xong, muốn mạnh hơn thì dùng MovingEnabler...Do ko biết cấu trúc file btconfig_Loc.RSC của các máy có giống nhau ko, mình gửi các bạn 2 file của P990i và M600i đã được sửa lại, các bạn copy vào C\resource\Apps là được. Các máy khác có thể chép vào nếu ko được thì xóa đi ko sao, nhớ Back up file trước khi chép đè đề phòng ko được. Với máy P990i mình thì ko phải Restart Phone, sửa xong là có ngay!! Thấy Icon Bluetooth cũng đẹp và hay sử dụng nên đưa ra ngoài cũng hoành tráng hơn :))

Bác caohieu88 thân mến cho mình hỏi tý. máy mình dùng TV , lấy file btconfig_Loc.r10 sửa giá trị Hex 57 03 ....như bác hướng dẫn có được kg ?

Caohieu88

Bác caohieu88 thân mến cho mình hỏi tý. máy mình dùng TV , lấy file btconfig_Loc.r10 sửa giá trị Hex 57 03 ....như bác hướng dẫn có được kg ?

Mình nghĩ là được vì đây là sửa giá trị Hex mà, bạn thử xem sao nhé!

shadow141206

Wow, mod này hoành tráng quá ...! Cái này chắc thuộc về hack rùi, chứ không đơn thuần là mod nữa đâu. Đáng nể thật :O. Thanks anh Hiếu nhiều nga :D

huynhminhhung

mình đã sửa cho TV được rồi , các bạn lấy 2 file btconfig_Loc.RSC và file btconfig_Loc.R10 trong C\resource\Apps chỉnh giá trị như nhau ( caohieu88 đã hướng dẫn trên đây)là được liền hà nhen . chuyển qua tiếng ANH cũng có luôn . thật tiện dụng. THANK caohieu88

AndyLe114

bác hiếu nghiên cứu dùm em là mod những cái floder trong main menu (entertainment,office,tools) di chuyển được theo ý mình đi

nglecuong

Mình làm theo hướng dẫn của bác mà nó không thể hiện icon ra được. Không biết máy mình còn thiếu file nào kô? Nhờ bác Caohieu giúp đỡ.

quatban

Ủa chi vậy? Cái này có sẵn mà. Mình xài P1i đưa luôn ra desktop thoải mải, cả WLAN luôn.

CongVoi

Super V.I.P
Ủa chi vậy? Cái này có sẵn mà. Mình xài P1i đưa luôn ra desktop thoải mải, cả WLAN luôn.

Hehe đó là bạn đã cài cái chương trình tách icon ra thì mới có!!!Mặc định làm seo mà có bạn!!

bkboy

cái này là hỏi để đưa ra main menu mà bạn. Còn ra desktop thì mình biết rồi
Hehe đó là bạn đã cài cái chương trình tách icon ra thì mới có!!!Mặc định làm seo mà có bạn!!
k phải đâu Congvoi, mặc định P1i là thay đổi các shortcut ngoài màn hình chính rồi k cần cài bất cứ gì hết

CongVoi

Super V.I.P
cái này là hỏi để đưa ra main menu mà bạn. Còn ra desktop thì mình biết rồi

k phải đâu Congvoi, mặc định P1i là thay đổi các shortcut ngoài màn hình chính rồi k cần cài bất cứ gì hết

Ý mình là đưa ra Mian Menu mà.Mình đã post bài đó rồi.Đưa hẳn đc ra Mian Menu luôn.Bạn tìm trong diễn đàn nhé

bkboy

Ý mình là đưa ra Mian Menu mà.Mình đã post bài đó rồi.Đưa hẳn đc ra Mian Menu luôn.Bạn tìm trong diễn đàn nhé

ý Congvoi là chương trình moving enable? cái này thì mình k làm được tại cái icon bluetooth nó nằm trong controlpanel mà, còn chương trình nào khác thì Congvoi cho mình cái tên đi mình search