• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod nút EXIT cho Web (P990, M600, P1, W950)

dongxanh

Web là một trong những chương trình tốn ram nhiều nhất. Do đó khi không lướt web nữa thì rất cần phải đóng nó lại
Nhưng trong file rsc của web không hề có chỗ nào qui định close hay exit cả.
Áp dụng phương pháp đã làm cho walkman 2, mình đã thành công trong việc tạo một nút Exit cho nó.
Tuy nhiên lần này mình không để nút Exit ở main menu nữa, vì nó sẽ chiếm mất chỗ của các nút quan trọng khác, mà đưa nó vào sub-menu như hình minh họa
Vì tất cả các máy uiq3 đều dùng chung Opera 8.5, và chỉ có một chế độ nắp mở, nên dù chưa thử nhưng mình tin rằng nó sẽ hoạt động tốt cho tất cả các máy khác. Các bạn dùng thử và cho biết ý kiến nhé
CÁCH LÀM:
Copy file Web.rsc vào C:\resource\apps là xong.
Khi nào không muốn dùng nữa, thì xóa file này đi rất dễ dàng, không phải lo ngại gì.
Chúc vui vẻ.

CongVoi

Super V.I.P
Cám ơn bạn đã chia sẻ!!Những bài Exit của bạn rất hay và tiện ích!!=D>=D>

decon

mình đã test trên p990i rất tốt.cám ơn dongxanh.khi nào rãnh dong xanh tạo thêm nút exit cho picture gallery.cho đủ bộ.thank............]

ngmtri

Đã test thử trên P1i, có tác dụng. Thanks pác dongxanh nhé.

huynhminhhung

bác dongxanh làm mấy cái chức năng thoát hay quá nhưng mình mong bác làm thêm cho tiếng Việt ,bây giờ đã có TV dùng rồi bác quan tâm cho người Việt chút chút