• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod riêng loa thoại W950i ?

O9xx19xx29

Loa ngoài dòng này khá to, tai trong cũng khá chuẩn ( 80-90% ) đi đường phóng xe tầm 80km vẫn nghe rõ nhưng mà loa thoại hơi bé.
Có cách nào để chỉ tăng duy nhất 1 mình loa thoại không nhỉ ? ( mình muốn tăng gấp rưỡi hoặc gấp đôi như là khi mod tai trong thì càng tốt - vì mình làm trong môi trường khá nhiều âm thanh ồn )

justinhoang_am

Loa ngoài dòng này khá to, tai trong cũng khá chuẩn ( 80-90% ) đi đường phóng xe tầm 80km vẫn nghe rõ nhưng mà loa thoại hơi bé.
Có cách nào để chỉ tăng duy nhất 1 mình loa thoại không nhỉ ? ( mình muốn tăng gấp rưỡi hoặc gấp đôi như là khi mod tai trong thì càng tốt - vì mình làm trong môi trường khá nhiều âm thanh ồn )

Mình cũng đã bị giống bạn. nghe thoại rất nhỏ. bạn vào service menu > service tests > speakers > tăng vulume lên 100% để test. có thể sẽ cải thiện được đấy.

O9xx19xx29

Uhm - sau khi (* up * down down * down *) để vào service menu và thử test cho lên 100% cũng thấy chưa cải thiện gì cả.
Any.. ?

tommynguyen1961

Mình cũng đã bị giống bạn. nghe thoại rất nhỏ. bạn vào service menu > service tests > speakers > tăng vulume lên 100% để test. có thể sẽ cải thiện được đấy.

Uhm - sau khi (* up * down down * down *) để vào service menu và thử test cho lên 100% cũng thấy chưa cải thiện gì cả.
Any.. ?

đó ko phải là chương trình để cải thiện đâu các bạn à. đó chỉ là chương trình để test máy thôi chứ ngoài ra nó ko hề có tác dụng gì cho âm thanh hay bất cứ gì đâu, các bạn đừng nhầm lẫn như vậy.
Chúc các bạn vui.;;);;);;)

justinhoang_am

Lúc trước, sau khi chuyển vùng cho máy của mình. có ai gọi đến lúc mình đang ở ngoài đường là pó tay luôn. Không nghe được j hết. Bị vậy cả tháng trời, tính cho em nó đi luôn rồi. Nhưng khi mình test speaker với 100% volume thì ổn cả, bây giờ chẳng có khi nào mình gọi điện mà để 100% volume hết, chừng 80% là nghe to, rõ rồi.

O9xx19xx29

đó ko phải là chương trình để cải thiện đâu các bạn à. đó chỉ là chương trình để test máy thôi chứ ngoài ra nó ko hề có tác dụng gì cho âm thanh hay bất cứ gì đâu, các bạn đừng nhầm lẫn như vậy.
Chúc các bạn vui.;;);;);;)
Em cũng nghĩ thế - đó là cái để test loa ngoài và loa thoại - nhưng em vẫn thử xem biết đâu nhỡ có gì đặc biệt nhưng mà vẫn vậy .

Ryza

Mình cũng bị vậy nè.
Mấy bữa trước chán đời gọi 900, cho volum xuống 0% rồi lên 100%. Tự dưng loa thoại to lên đáng kể.
Bạn thử cách này coi.

nguyenhoang

cái này hình như chưa có ai ngâm cứu cả vì hình như chỉ có riêng w950i là độc quyền cái loa thoại nhỏ xíu vậy thôi. Đã thử vào chương trình test nâng max vol nhưng không an thua gì hết

h2media

Chắc là chưa có đâu bạn,MOD âm thanh xong mình cũng cảm thấy nó nhỏ hơn chút xíu

halogen

trước mình cũng bị tình trạng như vậy,loa thoại rất bé.từ khi mình vệ sinh nút joystick và test volume thì nghe lại OK.các bạn thử xem sao!

O9xx19xx29

uhm, hôm nay lấy chú w950i của cậu bạn tét thử thì đúng là lên được rõ hơn 1 chút thật - về format lại cái w950i của mình rồi tét thì cũng đã rõ hơn - sao lạ thế nhỉ ?

vukyson

các bạn có cách nào khác không?.Mình cũng bị trường hợp như vậy. Nghe rất là nhỏ. Mình đang định đem đi sửa đây, nhưng không biết làm thế nào.

Boykinhdi

soundmod full by dongxanh cải thiện được cái vụ này các bạn ạ,bản mới v2.2 rất thích hợp cho w950