• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod tăng tốc độ truy xuất menu và thư mục by Dongxanh^^

at007

một mod mới của bác dongxanh anh em dùng rồi cho ý kiến nhé;;)

"Mod tăng tốc độ truy xuất menu và thư mục
Mod này tinh chỉnh các thông số QikLbx setting như tốc độ cuộn trang, tốc độ di chuyển khi kéo con trỏ,... Làm tăng nhanh sự truy xuất vào menu và các thư mục, hoặc khi từ menu con trở về menu chính.

Copy file đính kèm vào C:\private\10202be9 rồi khởi động lại máy.

Test thành công trên p990 và p1i.

Lưu ý: điều chỉnh các thông số trong file txt càng nhỏ lại, tốc độ sẽ càng nhanh, nhưng cũng rủi ro. Nếu điều chỉnh quá mức, máy sẽ tự động bị restart.

Ở đây file đã điều chỉnh giảm 50% là ở trong giới hạn an toàn. Các bạn có thể yên tâm dùng thử"

calvinklein87

không biết có ai sài không chưa mà sao không cho biết ý kiến heng??
khôtng biết có bị sao không nữa but cũng thủ xem nào
thank

at007

không biết có ai sài không chưa mà sao không cho biết ý kiến heng??
khôtng biết có bị sao không nữa but cũng thủ xem nào
thank

ok,mình test rồi,tốc độ ok lắm,truy xuất nhanh hơn hẵn,nếu bạn nào xài flip sẽ cảm nhận rõ ràng khi truy xuất vào menu

decon

thanks bác dongxanh.em đã test thử rùi đúng là tốc độ truy xuất có nhanh hơn,bác đúng là cao thủ.....

nglecuong

thật tuyệt, tốc độ truy cập thư mục thì tăng lên đáng kể nhưng truy xuất ứng dụng thì còn chậm lắm.

hunter7890

Tình hình là cái này xài y như hack speed nhưng bù lại vào GBA là bị đứng máy ^^! . Dù sao cũng thanks bác , anh em nào xài GBA thì ko nên cài

calvinklein87

hình như mình thấy nó xung đột với cái mod tăng tốc cho máy chạy nhanh của bác đồng xanh thì phải (trong phần mod của bác í ) mình thấy chậm lắm không biết có ai bị như dậy không ha
thank

hunter7890

hình như mình thấy nó xung đột với cái mod tăng tốc cho máy chạy nhanh của bác đồng xanh thì phải (trong phần mod của bác í ) mình thấy chậm lắm không biết có ai bị như dậy không ha
thank

Bạn đang xài máy loại nào , P990i vẫn bình thường, mình xài cả 2 con nên cứ như hack speed đấy , có bạn nào đã thử giống mình chưa ta