• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod Task Manager with Piture button! HOT

Caohieu88

Lần trước mình đã có bài giới thiệu về Mod Task Manager với các Button mới rồi, lần này là 1 bước cải tiến mới khi các Button đó là các hình ảnh dễ sử dụng và đẹp mắt, ngoài ra là các biểu tượng nhỏ trên Recent và Open! Các bạn Dowload về giải nén và Copy vào C\Resource\Apps nhé! Đây là bản dành cho TIẾNG ANH và đã Test trên P990i của mình! Bản này được chế tác bởi Sh.a.rk!

PS: Ai đang sử dụng bản MOd trước thì file Multitasking.rsc sẽ không cho chép đè, các bạn vào Control Panel\Other\Salect Language để chuyển sang ngôn ngữ khác rồi sau đó mới Copy đè được.

at007

bác nào không có gói ngôn ngữ TV mà lỡ mod bản này trước đó thì vô phương rùi^^

vthien2404

Không nhất thiết phải có gói ngôn ngữ TV, lên trang web của Sony tải về bất kỳ ngôn ngữ nào ngoài tiếng Anh cũng đc, nhớ phải chọn đúng Fimware của máy.

Son_Do

Well-Known Member
Đúng là như thế nhưng đã có ngôn ngữ TV rồi thì cài TV chắc sẽ hay hơn tiếng Mỹ hay tiếng Ả Rập...

cnt1909

Mấy cái này cũng hay nhưng mà dùng thì em thấy nó làm máy bị chậm lờ đờ ấy.Thế là cho del luôn.

thangzyx

cái này tự nhiên ở đâu nhẩy ra cái gdesh mất cái actti làm thấy chán
vì tôi khong sài gdesk

thanhchi

Mình muốn bỏ cái gdesk đi và thay bằng cái khác thì làm ntn hả các pro? Máy mình ko cái gdesk nên chỗ đó nó hiện một khoảng trống xấu lắm.

kiepdoden123

Lần trước mình đã có bài giới thiệu về Mod Task Manager với các Button mới rồi, lần này là 1 bước cải tiến mới khi các Button đó là các hình ảnh dễ sử dụng và đẹp mắt, ngoài ra là các biểu tượng nhỏ trên Recent và Open! Các bạn Dowload về giải nén và Copy vào C\Resource\Apps nhé! Đây là bản dành cho TIẾNG ANH và đã Test trên P990i của mình! Bản này được chế tác bởi Sh.a.rk!

PS: Ai đang sử dụng bản MOd trước thì file Multitasking.rsc sẽ không cho chép đè, các bạn vào Control Panel\Other\Salect Language để chuyển sang ngôn ngữ khác rồi sau đó mới Copy đè được.

bác làm seo mà các cột pin sóng nằm ở dưới màn hình được hay vậy

nglecuong

Các cột pin sóng... nằm ở dưới là của máy P9 đấy bạn ơi. Dòng P1 thì nằm ở trên.
Sẵn đây hỏi luôn. Mình không sử dụng GDesk nên tại dòng đó trong hình không hiển thị, máy mình chỉ là một dòng trống và cái Active cũng biến mất. Làm sau khắc phục được ?

Chỉnh sửa cuối:

vinhp1i

có bản nào cho P1i k bro? e cài cái này vô P1i k tác dụng j hết.

bachletuyet

đúng là để Swisspro ở level 3 để lúc đó bạn có thể giết được active menu thì nó sẽ cho phép bạn chép đè file.

chán lắm anh ạ , cái Fondrouter của em nó lại xung đột với chương trình này rồi ,ko sài dc

tommynguyen1961

chán lắm anh ạ , cái Fondrouter của em nó lại xung đột với chương trình này rồi ,ko sài dc

Ở các bài trước anh đã có giải thích với em về việc này rồi. Em chỉ cần tháo Font router ra là Swiss chạy được ngay thôi.
Còn muốn đọc được tiếng việt em chỉ cần đưa bộ fonts vào máy là ok thôi , chứ đâu cần thiết phải có chương trình font Router.