• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod Tasking cho UIQ3

Caohieu88

Đây là Mod mới nhất của Sh.a.rk cho UIQ3 với các Apps cho Task và đặc biệt là Button End hết sức tiện lợi. Mình đã Test thành công trên P990i! Các bạn giải nén và chép vào C\Resource\Apps nhé!

Bản Update mới nhất Task with Picture Button, copy vào C\Resource\Apps

Chỉnh sửa cuối:

hoanghai1992

vậy là nó có 3 cái nút kia thôi hả pác :| nếu thế thì ban đầu cũng có End, Switch với Other có phần end all rồi mà ?? :-??

Caohieu88

Bác dùng P1i nên có là phải rồi, P990i làm gì có đâu bác ^ ^ ... nên bây giờ có thì cũng tiện hơn nhiều mà.

1982P990

Cái này hay nhưng mà nếu muốn thoát ra khỏi Task Manager thì lại phải nhấn phím quay về bên hông vì nó ko còn nút quay về và exit nữa. Cho mình hỏi 1 vấn đề nữa là làm thế nào xoá đc cái này khi mà đã copy vào ổ C rồi

vietDuck

1 - vẫn có back ra cho Mod này Bạn kiểm tra lại
2 - muốn xóa được thì bạn xóa cái Multitasking.RSC trong C\Resource\Apps
Tuy nó là ứng dụng nhỏ Nhưng rất tiện và rất hay Cớm ơn CaoHieu na :D

Son_Do

Well-Known Member
1 - vẫn có back ra cho Mod này Bạn kiểm tra lại
2 - muốn xóa được thì bạn xóa cái Multitasking.RSC trong C\Resource\Apps
Tuy nó là ứng dụng nhỏ Nhưng rất tiện và rất hay Cớm ơn CaoHieu na :D

Cái này muốn thoát thì phải dùng nút thoát bên hông thôi, còn bạn muốn quay về như cũ thì bạn phải backup lại file cũ chứ cứ xóa đi là tiêu đó.

at007

Cái này hay nhưng mà nếu muốn thoát ra khỏi Task Manager thì lại phải nhấn phím quay về bên hông vì nó ko còn nút quay về và exit nữa. Cho mình hỏi 1 vấn đề nữa là làm thế nào xoá đc cái này khi mà đã copy vào ổ C rồi

đúng là không có nút back nha,:)

h2media

Mình test trên M600i không thành công,không có cách nào để xóa File chép vào đâu vì task manager luôn chạy,muốn xóa thì phải tắt task manager nhưng điều này là bất khả thi.
Hình như MOD này chỉ dành cho P990i thôi anh em nào xài máy khác hãy cẩn thận xem xét kĩ trước khi MOD

Caohieu88

Mình test trên M600i không thành công,không có cách nào để xóa File chép vào đâu vì task manager luôn chạy,muốn xóa thì phải tắt task manager nhưng điều này là bất khả thi.
Hình như MOD này chỉ dành cho P990i thôi anh em nào xài máy khác hãy cẩn thận xem xét kĩ trước khi MOD

Có thể xóa khi bạn đổi sang ngôn ngữ khác và khởi động lại, tương tự như xóa Semc_default vậy!

thanhchi

Cái này không có button "back" hả bác, vào task rồi muốn trở lại thì làm thế nào?

thanhchi

Không sử dụng button back trên hông máy được bác à, không hiểu tại sao nữa.

Caohieu88

Không sử dụng button back trên hông máy được bác à, không hiểu tại sao nữa.
Bác dùng P990i ah, mình vẫn dùng nút Back bình thường mà. Nếu ko được thì bác đổi ngôn ngữ mà xóa nó đi vậy!

thanhchi

Mình dùng P990i mà. Không thể sử dụng button bên hông máy được. Mình đành phải xóa nó đi rồi.