• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod Tin nhắn mới (by dongxanh)

nguyendoanto

Theo mình Hiếu nên sửa thêm ở đầu mỗi chủ đề là update ngày bao nhiêu. Chứ nhiều chủ đề quá cũ ko phù hợp với hiện tại, các mem mới cứ lôi lên khiến lầm tưởng là chủ đề mới. Với lại cho các bạn dễ quan sát nữa. Có chút góp ý cùng mod
Posted via Mobile Device

Caohieu88

Theo mình Hiếu nên sửa thêm ở đầu mỗi chủ đề là update ngày bao nhiêu. Chứ nhiều chủ đề quá cũ ko phù hợp với hiện tại, các mem mới cứ lôi lên khiến lầm tưởng là chủ đề mới. Với lại cho các bạn dễ quan sát nữa. Có chút góp ý cùng mod
Posted via Mobile Device

Bình thường thì các PM hay update hoặc được update thì mình vẫn thường để ngày update mà. Còn các vấn đề hack và mod thì nói chung khó nói là update thế nào, vì có người thích dùng bản này, người lại thích dùng bản kia tùy theo nhu cầu cũng như sở thích từng người, hay với những bạn mới thì những cái có cũ thì vẫn là mới. Mình sẽ tiếp thu ý kiến của bạn và thực sự nó hiệu quả nhất!

hungnt_vt

Nhìn giống của G900 thế. Hihi. G900 chọn xoá tin nhắn thoải mái. Chắc không cần mod nữa. Nhưng thank bạn cho vui!!! :-D

cmt_bk

thông báo 1 lỗi mà mình gặp phải: khi cài cái này rồi mới mod bộ icon vista full mà có dính đến icon của message thì sẽ gặp 1 lỗi không mở đựơc tin nhắn do không đọc được file Qmapp.mbm!!!! bạn nào gặp lỗi này thì có thể giải quyết theo cách mà mình mò ra:
1, thay đổi icon trước(nếu muốn thay đổi icon) mà không coppy folder mesaging và plugin vào c:/resoures
2, sau đó mới mod tin nhắn, lưu ý là khi mod tin nhắn thì nên tắt hết các ứng dụng đang chạy đi bằng swiss mgr. Để tắt các ứng dụng làm như sau:vào setting trong swiss -> trong thẻ task, chọn: memory reclaim: level 3; tích chọn end system applications. Sau đó ra ngoài và click vào reclaim, rùi bắt đầu thay đổi.
chúc cả nhà may mắn!
(nếu bài viết không đúng mod xoá dùm)

ducanh1989

cái này dùng cho p990i tiếng việt đc ko? sao em cài mà không đc zay không thấy thay đổi gì hết

bibikoolz

Sao ko có ai giúp đở hết zay,ít nhất cũng trả lời một tiếng chứ:(:-/

Bạn đang nhờ vả người ta mà nói có vẻ sock quá thì ai mà chỉ chứ bạn.Muốn request cũng phải đợi time ng ta vào đọc rồi trả lời cho bạn chứ.Mình góp ý thẳng thắn bạn đừng buồn...
Còn vấn đề của bạn hỏi mình nói luôn là khi bạn đã mod tv thì máy bạn đang xài file .r10 chứ ko còn là .rsc nữa.Mấy file trong bộ mod này toàn là .rsc cả bạn muốn xài thì change qua english mới có tác dụng.Chúc vui:|

ducanh1989

thank bạn đã góp ý nhưng vì mình cũng đã từng hỏi nhiều rồi nhưng nhận lại đâu có đc bao nhiêu.........
còn cái bạn nói là dùng cho tiếng anh thì mình cũng đã nghĩ như zay nhưng chuyển wa rồi vẫn ko thấy có gì hết

Son_Do

Well-Known Member
thank bạn đã góp ý nhưng vì mình cũng đã từng hỏi nhiều rồi nhưng nhận lại đâu có đc bao nhiêu.........
còn cái bạn nói là dùng cho tiếng anh thì mình cũng đã nghĩ như zay nhưng chuyển wa rồi vẫn ko thấy có gì hết

Nếu bạn dùng giao diện TA thì lấy bản Final chép đủ 4 file theo đường dẫn như hướng dẫn rồi khởi đông lại máy. Còn dùng giao diện TV thì không được rồi.

a2king

anh dongxanh ơi, anh dùng font gì mà đẹp thế, anh có thể share cho em với được ko ???

phamxuanphucuong

cho em hỏi sao ổ C của em không thấy file Resource giờ em phải làm như thế nào để thấy đc ổ file Resource của ổ C nên em không chép ứng dụng nào vào đc hết. em thanks nhìu

Nguyen_Minh

cho em hỏi sao ổ C của em không thấy file Resource giờ em phải làm như thế nào để thấy đc ổ file Resource của ổ C nên em không chép ứng dụng nào vào đc hết. em thanks nhìu

Anh chép vô folder resource nhé. Anh xem by quản lý tập tin hay smp. Vì coi bằng x plore hoặc smp mới thấy đc anh ạ. Khi chép anh tắt caps, chép bằng x plore hoặc smp đều đc

Posted via Mobile Device

swedenboy

chào bác DongXanh, bác có mod tin nhắn nào cho UIQ xài dạng Thread không (giống iphone, winmobile mới đó).

Thanks