• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MOD toàn bộ icon của P990i

myp990i

đây ,mình gom lại cho bạn rồi,down về chép đúng đường dẫn là được,nhớ phải hack ổ C mới làm được nha=D>

Nhưng mà sao trong ổ C, D thì không có resous/activity menu/... Ổ C thì em đã copy nguyên cả thư mục Activity menu sang rồi định làm cái mod logo mạng mà chưa làm đc vì nó không cho chép đè (mặc dù đã end taskt).
Vậy bác có thể hướng dẫn em làm hai cái này đc không? (mod icon và mod logo mạng). Có phải là cần copy tất cả các file có trong Activity menu/custom... không? Hay chỉ cần có cái cây thư mục để có đường dẫn đến Sem_defaul?
Xin các bác chỉ giáo?????

Caohieu88

Bạn at007 ơi, có một số biểu tượng trong Phone mà Mutil đẹp thế, ko biết bạn cài phần mềm gì vậy, vì khi cài bộ Icon của bạn thì mình ko có hình đó ^ ^ ... Với cả mình muốn nhờ bạn chỉ cho mình và các bạn các File .RSC tương ứng với chức năng nào trong máy, để mình có thể dễ dàng sử dụng cái mình thích. Ah, hôm trước thấy bạn Mod logo mạng cái Icon Acti bị quay trở về ban đầu, bạn Dow cái semc_.. mình Post trong box Mod logo mạng là sửa được đó.^ ^. Thân!

Caohieu88

Nhưng mà sao trong ổ C, D thì không có resous/activity menu/... Ổ C thì em đã copy nguyên cả thư mục Activity menu sang rồi định làm cái mod logo mạng mà chưa làm đc vì nó không cho chép đè (mặc dù đã end taskt).
Vậy bác có thể hướng dẫn em làm hai cái này đc không? (mod icon và mod logo mạng). Có phải là cần copy tất cả các file có trong Activity menu/custom... không? Hay chỉ cần có cái cây thư mục để có đường dẫn đến Sem_defaul?
Xin các bác chỉ giáo?????
Cái nào bạn thấy ko có thì mình tự tạo thư mục cho nó rồi Paste cái File có đường dẫn tương ứng mà bạn Dow về là được mà.

at007

Bạn at007 ơi, có một số biểu tượng trong Phone mà Mutil đẹp thế, ko biết bạn cài phần mềm gì vậy, vì khi cài bộ Icon của bạn thì mình ko có hình đó ^ ^ ... Với cả mình muốn nhờ bạn chỉ cho mình và các bạn các File .RSC tương ứng với chức năng nào trong máy, để mình có thể dễ dàng sử dụng cái mình thích. Ah, hôm trước thấy bạn Mod logo mạng cái Icon Acti bị quay trở về ban đầu, bạn Dow cái semc_.. mình Post trong box Mod logo mạng là sửa được đó.^ ^. Thân!

hi,bạn hiền,mình có post lên rồi mà,bạn find bài viết của mình thử,mấy cái đó là mình thay đổi icon của một số PM cài trên P9,ví dụ như con vịt đeo phone là PM Jukebox đó:D

Caohieu88

Bạn at007 ơi, cái icon Word và Powerpoint trong Office là của phần mềm nào vậy bạn, máy mình chỉ đọc chung các File word và Powerpoint thôi chứ ko có phần mềm riêng để đọc tưng cái * *

huynhminhhung

vẫn xài được như thường,mời bạn find bài"fix lại icon sau khi cài tiếng việt của mình"=D>

bài của bác ở đâu em tìm để tham khảo mà ko thấy nhờ bác chỉ giúp em cảm ơn bác

Caohieu88

Lại làm phiền bạn at007 một tý, cái Icon của Documents_to_ go 3.0 mình cài thì cái Icon trông ko đẹp bằng của bạn, bạn có cách nào giúp mình sửa với, trông mấy Icon Sheet, Slide, và Word của bạn trông mê quá mà ko biết cách sửa...

at007

Lại làm phiền bạn at007 một tý, cái Icon của Documents_to_ go 3.0 mình cài thì cái Icon trông ko đẹp bằng của bạn, bạn có cách nào giúp mình sửa với, trông mấy Icon Sheet, Slide, và Word của bạn trông mê quá mà ko biết cách sửa...

ok,tặng bạn bộ icon DocumentGoTo đây;)

quocanh1986

vấn đề là khi đã up icon mới,muốn flash lại máy,no báo máy là không nhận dạng được máy,mọi người xem có đúng không nhé,fair xóa toàn bộ icon đi thì mới up frimware lại được

at007

vấn đề là khi đã up icon mới,muốn flash lại máy,no báo máy là không nhận dạng được máy,mọi người xem có đúng không nhé,fair xóa toàn bộ icon đi thì mới up frimware lại được

bác coi lại thử nhé,icon nó không liên quan đến Flash máy:)