• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mod Web và Mod Wifi có hiệu quả thực không?

dengrumingzi

Rất nhiều bạn cũng muốn biết điều này. Mình đã dùng cả hai Mod này. Mod wifi thấy mạnh thêm một chút xíu.
Cùng một vị trí scan wifi 4, 5 lần được 1 vạch sóng wifi của nhà bên cạnh.
5 phút sau mod wifi và khởi động lại máy, cũng scan wifi 4, 5 lần vẫn thấy 1 vạch sóng wifi. Scan thêm 4 lần nữa, thấy có một lần dò được 2 vạch sóng.
Như vậy là có hiệu quả.
Mod web mình thử mở offline một trang web được save trên ổ D trước và sau khi mod nhưng vì chưa có đồng hồ bấm giây nên không rõ có khác biệt gì không? Bạn nào thử kiểm tra xem có mở trang web offline nhanh hơn trước khi mod không? Chú ý, phải là offline cho khách quan nhé. Online bị phụ thuộc vào đường truyền internet của nhà mạng, lúc chậm, lúc nhanh, không dùng để test được.

caotunglam

Mod Wifi đúng là có hiệu quả nhiều đó , cùng 1 vị trí , P990i của mình bắt được sóng Wifi chỉ kém Laptop chút đỉnh , mà mình dùng máy Acer có công nghệ SignUp nhé :D :D

NokuaN70

Well-Known Member
Mod web kg giúp cho load web nhanh hơn, mà giúp load dc web nặng dễ hơn, đồng thời tăng dc số window của trình duyệt. Mặc định chỉ mở dc tối đa 4 window=4 website cùng lúc.

Posted via Mobile Device

Son_Nguyen

Mod web kg giúp cho load web nhanh hơn, mà giúp load dc web nặng dễ hơn, đồng thời tăng dc số window của trình duyệt. Mặc định chỉ mở dc tối đa 4 window=4 website cùng lúc.

Posted via Mobile Device
Anh Nokua bây giờ toàn post bài = đt nhể.:D. Mà trước anh cũng xài P1i đúng ko? Bản mod web & wifi ở đâu vậy anh? Nếu được thì anh tìm giúp em nhé, em giờ đang xài cả P1i rồi. Dạo này hơi lười nên ngại search.:).

dengrumingzi

Mod Wifi đúng là có hiệu quả nhiều đó , cùng 1 vị trí , P990i của mình bắt được sóng Wifi chỉ kém Laptop chút đỉnh , mà mình dùng máy Acer có công nghệ SignUp nhé
Bạn bị ấm đầu à. Kết luận linh tinh. So sánh với Laptop mà khẳng định mod wifi có hiệu quả à???=))

dengrumingzi

Bạn có bao giờ mở được tối đa 6 window như quảng cáo của dongxanh không?
Mình chỉ mở được có 4 thui.

nguyendoanto

bạn chép file *.txt vào private kìa, ko phải cái mod có đuôi .rsc đâu. của tui mở dc 6 tab nhưng mất hết phím tắt, hic

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn có bao giờ mở được tối đa 6 window như quảng cáo của dongxanh không?
Mình chỉ mở được có 4 thui.

Kg biết bạn mod ra sao, chứ thật sự là mở dc tới 6 window nhé, bạn có thể tham khảo lại bài của dongxanh. Anh em ở đây đều đã mod, bạn có thể kiểm chứng.

Posted via Mobile Device

XiaoGui

May quá,phải mod cái wifi mới được chứ tình trạng P1 của em bắt sóng yếu quá,vào chat chít mà cứ out ra liên tục vì sóng kém.

dengrumingzi

"bạn chép file *.txt vào private kìa, ko phải cái mod có đuôi .rsc đâu. của tui mở dc 6 tab nhưng mất hết phím tắt, hic"
Đương nhiên là mình làm đúng như vậy. ..Hay là dạo đó con P990i của mình bị ấm đầu nhỉ. ^^Thực ra cũng không quan trọng, 4 hay 6 đều được, 4 hợp lý hơn 6 nhiều, computer hình như cũng chỉ 4 thôi thì fởi.

May quá,phải mod cái wifi mới được chứ tình trạng P1 của em bắt sóng
yếu quá,vào chat chít mà cứ out ra liên tục vì sóng kém.

Bạn mod đi, nếu có hiệu quả nhiều thì vào đây báo cáo nhé. Ai cũng mong là mod có hiệu quả đấy. Dạo này giá mà có người nghiên cứu mod thì hay quá. Anh dongxanh dạo này bận quá thì phải. Mong anh nghiên cứu tiếp quá.

hoanganht

Mod hay nhất và mình thich nhất là mod âm thanh finance của Dongxanh và sound mod lite 1.2.Mod wifi và mod camera mình ko nhận thấy rõ lắm.Mình mod wifi ra BigC ( ở đó có 4-5 mạng 1 lúc) so sánh với chưa mod mình ko thấy khác nhau nhiều.Hay mình làm chưa đúng cách nữa.

dengrumingzi

mình cũng mod sound theo bài super mod cũng ko thấy tác dụng gì. Xóa đi. Format máy. Đọc lại bài rồi mod lại vẫn không thấy gì khác biệt khi nghe nhạc. Chỉ khác mỗi cái là nhạc mặc định khi báo tin nhắn đến có khác, thay bằng bản nhạc khác hay hơn. Hết. Hiện giờ vẫn đang dùng mod đấy, là lần cài lại thứ 3. Mình thật sự vẫn hy vọng mình làm sai bước gì đó.
à, P9 của mình cda world 1 nhé.

Mod camera thì chắc chắn 1000000% là có hiệu quả đấy bạn nhé. Mình test kỹ lắm rồi, ngồi trên giường lia ra giá sách, cùng một góc độ, chụp khoảng 20 tấm.
Cũng test rất kỹ khi chụp Macro một trang vở, ở cùng khoảng cách, cùng góc độ, cùng ánh sáng đèn bàn vào buổi tối, không chịu sự chi fối của ánh sáng ban ngày, nên cực kỳ khách quan,,, nói chung test là phải cùng điều kiện.
Độ nét chênh lêch khoàng 15 K so với trước khi mod.

PS: Mình chưa test khi chụp xa đâu nhé. Vì chụp xa rất khó tạo ra điều kiện giống nhau, nào là cùng góc độ, cùng hướng, cùng ánh sáng....

caotunglam

mình cũng mod sound theo bài super mod cũng ko thấy tác dụng gì. Xóa đi. Format máy. Đọc lại bài rồi mod lại vẫn không thấy gì khác biệt khi nghe nhạc. Chỉ khác mỗi cái là nhạc mặc định khi báo tin nhắn đến có khác, thay bằng bản nhạc khác hay hơn. Hết. Hiện giờ vẫn đang dùng mod đấy, là lần cài lại thứ 3. Mình thật sự vẫn hy vọng mình làm sai bước gì đó.

Mod camera thì chắc chắn 1000000% là có hiệu quả đấy bạn nhé. Mình test kỹ lắm rồi, ngồi trên giường lia ra giá sách, cùng một góc độ, chụp khoảng 20 tấm.
Cũng test rất kỹ khi chụp Macro một trang vở, ở cùng khoảng cách, cùng góc độ, cùng ánh sáng đèn bàn vào buổi tối, không chịu sự chi fối của ánh sáng ban ngày, nên cực kỳ khách quan,,, nói chung test là phải cùng điều kiện.

PS: Mình chưa test khi chụp xa đâu nhé. Vì chụp xa rất khó tạo ra điều kiện giống nhau, nào là cùng góc độ, cùng hướng, cùng ánh sáng....

Mình lại thấy mod sound thay đổi rất nhiều về chất âm của máy :)

hoanganht

Uh.Mình thấy mod sound finance thay đổi nhiều lắm.Trước thằng bạn có con n73 thi mãi.Bay j thấy mình ko noi gì luôn.Ám áp và to như hàng Chai nờ vậy.Nghe qua tai nghe mod lite 1.2 thì thôi rồi.Vô đối.

dengrumingzi

Uh.Mình thấy mod sound finance thay đổi nhiều lắm.Trước thằng bạn có con n73 thi mãi.Bay j thấy mình ko noi gì luôn.Ám áp và to như hàng Chai nờ vậy.Nghe qua tai nghe mod lite 1.2 thì thôi rồi.Vô đối.

Vậy thì lúc nào mình phải up firmware rồi mod lại cái âm thanh xem sao.

giga_speed85

ko biết các bác thế nào chứ em mod wifi cho G900 thi cứ kick hoạt wifi là RS máy. lạ thật

Son_Nguyen

ko biết các bác thế nào chứ em mod wifi cho G900 thi cứ kick hoạt wifi là RS máy. lạ thật

Hôm qua mình đã trả lời cho bạn rồi đó, bản mod wifi chỉ dành cho p990 & p1 thôi, G900 ko dùng được mà.:|.