• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Modding: Big Main Menu icons UIQ3.0

CongVoi

Super V.I.P
Big Main Menu icons

Biến tất cả các Icon trong của máy bạn trở nên to hơn (riêng 4 cái icon ngoài màn hình vẫn giữ nguyên).Đảm bảo nhìn rất đặc biệt.Dưới đây là 2 file dành cho cả 2 ngôn ngữ tiếng Anh và Tiếng Việt. Đã Test thành công trên P990i,mình nghĩ các máy khác đều được!!

Tải file giải nén:+ Alaunch.RSC ( Tiếng Anh) move vào C:\Resource\Apps
+Alaunch.r10 (Tiếng Việt) move to C:\Resource\Apps Folder (Bạn nào đang dùng giao diện tiếng Việt thì phải chuyên sang Anh mới chép đè được nhá,Nhớ backup file Alaunch.r10 của máy vào đâu đấy,khi nào không thích cái To này nữa thì lại lôi ra chép đè lại là ok)!!
Khởi Động lại máy!!

index.php
index.php

THAMTUTU

Các bác có file gốc Alaunch.RSC gốc của máy cho mình xin lại vì máy mình ko có file này đã test Alaunch trên giờ muốn quyay lại ko có file gốc. Giúp mình với nhé, do máy mình ko có nên mình đã ko backup lại được. Giúp mình nhé. Cám ơn các bác.

CongVoi

Super V.I.P
Các bác có file gốc Alaunch.RSC gốc của máy cho mình xin lại vì máy mình ko có file này đã test Alaunch trên giờ muốn quyay lại ko có file gốc. Giúp mình với nhé, do máy mình ko có nên mình đã ko backup lại được. Giúp mình nhé. Cám ơn các bác.

Bạn cứ xóa đi,cái này không có file gốc đâu.Chỉ tiếng việt mới có thôi. :D:D

THAMTUTU

Mình đã xóa nhưng nó ko cho xóa bạn à. Mình xóa bằng X-Plore và cả SWP vẫn ko được. Có cách nào ko bạn.

CongVoi

Super V.I.P
Mình đã xóa nhưng nó ko cho xóa bạn à. Mình xóa bằng X-Plore và cả SWP vẫn ko được. Có cách nào ko bạn.

Trong máy bạn,ngoài ngôn ngữ tiếng Anh ra còn ngôn ngữ nào khác nữa không???

CongVoi

Super V.I.P
Co nhìu, nhung ko co TV

Thế thì được rồi,bạn đổi sang dùng thứ tiếng bất kì đi.Mở CapsSwhich thành off rồi vào xóa đi,lúc bạn đang dùng tiếng Anh thì là cái file đó máy đang sử dụng nên bạn không thể xóa được,bây giờ thì xóa thoải mái b-)

Caohieu88

Bạn Congvoi ơi, nếu chỉ có 1 ngôn ngữ UK_E thì làm thế nào bây giờ, mình xóa nhưng ko được ^ ^

rockmeout

Bạn Congvoi ơi, nếu chỉ có 1 ngôn ngữ UK_E thì làm thế nào bây giờ, mình xóa nhưng ko được ^ ^

Bạn buộc phải install thêm 1 gói ngôn ngữ nữa. Vấn đề này đơn giản thôi mà bạn;;);;)

thanhchi

Kể có bộ big icons cua Iphone thì hay quá nhỉ? Bác nào có pót lên đi.

nguyenvthai

Thế thì được rồi,bạn đổi sang dùng thứ tiếng bất kì đi.Mở CapsSwhich thành off rồi vào xóa đi,lúc bạn đang dùng tiếng Anh thì là cái file đó máy đang sử dụng nên bạn không thể xóa được,bây giờ thì xóa thoải mái b-)

Bác Congvoi ơi ! Bác giúp em với !! Em dùng P1 có 2 ngôn ngữ (English va TV)nhưng khi chuyển qua Tiếng Việt cũng ko thể xóa được file Alaunch.Rsc (C/Resource/Apps/Alaunch) Mong Bác chỉ cho em một con đường sáng ! Em cám ơn Bác nhiều nhiều !

thanhchi

Không thể xóa được file Alaunch.Rsc đâu bạn ơi. Mình đã phải Format lại máy mới bỏ được cái Big menu đó đi.