• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mode SMS P910

hoaphuongdothang5

Các bác cho em hỏi chút, máy SE P910 gửi tin nhắn chỉ được tối đa 160 ký tự, nếu tin nhắn gửi đi dài hơn 160 ký tự là máy sẽ gửi làm 2 tin (hoặc 3, 4 tin tùy độ dài tin nhắn) do vậy nên rất bất tiện, trong khi đó các máy điện thoại hiện nay đa số gửi được tin nhắn dài tới gần 1.000 ký tự.
Có bác nào Mode được phần nhắn tin của máy này để có thể nhắn được tin dài không vậy?
Nếu có, các bác Share cho anh em với nhé.
Thanks all !

shadow141206

Máy đc 1k ký tự, khi gửi cũng gửi 1 nùi tin thôi bạn ơi !!!! Đó là mặc định của mạng rồi, không phải của máy đâu !!!!

Ký tự TA: 1 tin chứa 160 ký tự
Ký tự tượng hình (tiếng Trung, tiếng Miên, tiếng Lào, Tiếng Campuchia, tiếng Việt ...): 70 ký tự 1 tin

hoaphuongdothang5

Máy đc 1k ký tự, khi gửi cũng gửi 1 nùi tin thôi bạn ơi !!!! Đó là mặc định của mạng rồi, không phải của máy đâu !!!!

Ký tự TA: 1 tin chứa 160 ký tự
Ký tự tượng hình (tiếng Trung, tiếng Miên, tiếng Lào, Tiếng Campuchia, tiếng Việt ...): 70 ký tự 1 tin

Tôi nghĩ có lẽ là do máy chứ không phải do mạng, vì máy tôi vẫn nhận đựoc tin nhắn dài 1000 ký tự, và khi mình lắp SIM sang máy khác (VD: NOKIA 1200, Samsung E250 .v.v.) cũng nhắn được tin nhắn dài như vậy (vẫn 1 tin chứ không bị cắt thành nhiều tin).
Mình không biết gì về Mod, Hack, các cao thủ thử nghiên cứu xem.
Nếu được thì hay quá.

shadow141206

Tôi nghĩ có lẽ là do máy chứ không phải do mạng, vì máy tôi vẫn nhận đựoc tin nhắn dài 1000 ký tự, và khi mình lắp SIM sang máy khác (VD: NOKIA 1200, Samsung E250 .v.v.) cũng nhắn được tin nhắn dài như vậy (vẫn 1 tin chứ không bị cắt thành nhiều tin).
Mình không biết gì về Mod, Hack, các cao thủ thử nghiên cứu xem.
Nếu được thì hay quá.

Xin lỗi, mình nhầm. Nó tính tiền tin đó bằng nhiều tin bình thường, chứ không phải là nó cắt ra nhiều tin nhắn. Máy bạn nhận đc 1 tin 1000 ký tự, nhưng giá tiền phải trả cho tin nhắn đó bằng 6,25 lần giá tiền phải trả cho tin nhắn có 160 ký tự bình thường !

Chỉnh sửa cuối:

hoaphuongdothang5

Xin lỗi, mình nhầm. Nó tính tiền tin đó bằng nhiều tin bình thường, chứ không phải là nó cắt ra nhiều tin nhắn. Máy bạn nhận đc 1 tin 1000 ký tự, nhưng giá tiền phải trả cho tin nhắn đó bằng 6,25 lần giá tiền phải trả cho tin nhắn có 160 ký tự bình thường !

Có thể là như thế thật, mình dùng thuê bao trả sau nên khó kiểm tra kinh phí của tin nhắn, hôm nào phải kiểm tra xem thế nào.
Tuy nhiên, vấn đề không phải là kinh phí gửi tin mà nhắn được tin dài vẫn tiện hơn vì khi minh nhắn tin đi, người nhận đọc liền 1 mạch không phải mở xem vài tin 1 lúc nhiều khi khó hiểu nội dung.
Dẫu sao cũng cảm ơn các bác.