• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Modem ADSL

kipkip

Mình sử dụng modem Zoom X5,Cái cục nguồn nóng kinh khủng luôn,dùng khoảng 4 tiếng là không thể cầm trên tay quá 30s.Luc đầu tình trạng kết nối còn ổn định nhưng hiện giờ thỉnh thoảng giữa modem và máy tính bị mất kết nối,máy báo là" a network cable i unpluged" mặc dù modem vẫn thấy có điện.Phải tắt nguồn modem đi rồi bật lại thì mới bình thường,nhưng cũng chỉ đc khoảng 20'. Ai biết về Zoom X5 thì bảo cho nhé.Mình dùng cái X6 này từ tháng 10 năm ngoái.

PhamDung

Chắc do dây mạng hay đầu line có vấn đề, chứ mình dùng 24/24 có tắt đâu, 3 tháng rồi, chạy suốt mà chẳng bị gì. Bấm dây cẩn thận nhé bạn, chắc là dây bấm không OK lắm, nên có tình trạng như vậy. Kiểm tra tín hiệu ADSL và tín hiệu cable LAN xem.

Hoangmobilevn

Nguồn hoặc MODEM có vấn đề,kiểm tra lại nhé ? Tớ xài lâu lắm rồi hình như quên chưa có rút điện ra bao giờ (có lẽ ngày mai nghỉ làm để rút điện ra cho nó nghỉ ngơi :D )
Tín hiệu chập cũng ko sao ,có lẽ cái này là nguồn bị kém .

kipkip

Những lúc bị vậy thì chỉ còn tín hiệu nguồn,tín hiệu Lan và ADSL mất hết.Không biết đây là lỗi của cái gì.Dùng cable đi kèm theo máy nên khá ok,không sợ đầu bấm bị kém.Mình cong gặp 2 vấn đề nữa mong đc chỉ giáo
+ Nhiều lúc tất cả các tìn hiệu đều ok cả nhưng không thể vào đc mạng,nhấc điện thoại lên gọi tới 1 số nào đó,chờ có chuông thì dập máy.Vào mạng lại ầm ầm.
+ Khi đang online mà sử dụng điện thoại thì sau khoảng 3s là mất kết nối ADSL,sau khoảng 15s mới có lại

hung66000

Những lúc bị vậy thì chỉ còn tín hiệu nguồn,tín hiệu Lan và ADSL mất hết.Không biết đây là lỗi của cái gì.Dùng cable đi kèm theo máy nên khá ok,không sợ đầu bấm bị kém.Mình cong gặp 2 vấn đề nữa mong đc chỉ giáo
+ Nhiều lúc tất cả các tìn hiệu đều ok cả nhưng không thể vào đc mạng,nhấc điện thoại lên gọi tới 1 số nào đó,chờ có chuông thì dập máy.Vào mạng lại ầm ầm.
+ Khi đang online mà sử dụng điện thoại thì sau khoảng 3s là mất kết nối ADSL,sau khoảng 15s mới có lại

M nghĩ trường hợp này là do lỗi mạng thôi chắc bạn đang dùng mạng của vnn . mạng vnn dạo này chuối lắm vào chậm kinh khủng . Còn khi modem đủ đèn mà vấn k vào đc là lúc đấy do modem bị đơ chỉ cần tắt đi 5 ph sau bật lại là đc modem dùng lâu là hay bị như vậy lắm .:D

kipkip

Đúng là mình dùng VNN.Nhưng sao nhà thằng bên cạnh nó cũng giống nhà mình mà khi online vẫn sài điện thoại vô tư.Có cách nào khắc phục không vậy?

Huycl2507

Đúng là mình dùng VNN.Nhưng sao nhà thằng bên cạnh nó cũng giống nhà mình mà khi online vẫn sài điện thoại vô tư.Có cách nào khắc phục không vậy?

Bạn gắn thêm hộp tách nguồn điện thoại là khi bạn đang online thì điện thoại vẫn sử dụng vô tư mà:D (đối với sử dụng ADSL nha)

kipkip

Uhm,cái spiter phải không?Có cái đó đấy chứ.Không phải là khi online thì không sử dụng đc diện thoại mà là nếu sử dụng diên thoại thì mạng bị ngắt khoảng 30s.

Huycl2507

Mình sử dụng hộp tách thoại đó rồi thì lên net & điện thoại đâu có ảnh hưởng gì với nhau đâu:-?

Utxd

Uhm,cái spiter phải không?Có cái đó đấy chứ.Không phải là khi online thì không sử dụng đc diện thoại mà là nếu sử dụng diên thoại thì mạng bị ngắt khoảng 30s.

Có 2 khả năng: 1 là splitter dzỏm, 2 là gắn nhầm đầu cable :-?

PhamDung

Hoặc là mấy thằng kỹ thuật câu dây của bạn ngoài hộp có vấn đề rồi.

Nhờ tụi nó kiểm tra xem sao.

kipkip

nhầm cable thì chỉ có thể vào mạng bằng niềm tin thôi anh út ơi.cái Spliter đi theo hộp ý.Làm thế nào để có thể phân biệt dởm hay không?

phandai

Vnn cũng có dịch vụ kéo dây ADSL riêng mà, bạn đâu cần phải xài ADSL chung với điện thoại cho rắc rối.

biokiller

nhầm cable thì chỉ có thể vào mạng bằng niềm tin thôi anh út ơi.cái Spliter đi theo hộp ý.Làm thế nào để có thể phân biệt dởm hay không?

cái spliter quỉ đó mà làm j có đồ tốt,nó giống như cái hộp chống sét cho đt bàn thui,xài 1 tg là phải thay mới

8quocte

bro bị xui rồi, dòng zOOM x5 bị lỗi rớt mạng toàn bộ model đó. X6 thì không bị. không tin bro tìm mượn 1 cái modem khác gắn vào chạy thử đi. Mình nghĩ là đừong dây của bro k có va71n đề gì cả. Vấn đề ở chỗ cái modem đấy