• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MỜI CÁC BẠN ĐẾN THĂM VÙNG ĐẤT TÂY NGUYÊN - GIA LAI

XuanTruong

Super V.I.P
Mời các Bạn nếu có điều kiện lên Gia Lai thì ghé chỗ Mình nhé! Vài hình ảnh minh họa được Mình TÁC NGHIỆP bằng máy iPhone 3G nên nhìn không được Prồ mấy!:D

thekhoa202302

Ước gì được ở Tây Nguyên để hưởng cái lạnh của miền núi nhỉ? nhìn pic của chú Trường mà thèm! máu du lịt nổi dậy roài!!!

Zenki

Super V.I.P
Sao anh không chọn những ngày nắng đẹp mà chụp hở anh :D Nhìn tấm nào trời cũng u ám vậy thấy buồn hẩm hiu :(

MinhThang

Manager
Sao anh không chọn những ngày nắng đẹp mà chụp hở anh :D Nhìn tấm nào trời cũng u ám vậy thấy buồn hẩm hiu :(

Gialai làm gì có nắng đẹp hả em? quanh năm hẩm hiu thế đó, buồn lắm.:((

XuanTruong

Super V.I.P

Gialai làm gì có nắng đẹp hả em? quanh năm hẩm hiu thế đó, buồn lắm.:((

Ạc! Bác MinhThang chưa lên Gia Lai bao giờ nên cứ phát biểu lung tung!=)) Nổi máu NGHỆ SĨ lên lúc nào thì CHỤP lúc đó chứ chờ trời nắng biết đến bao giờ!:)) Gia Lai giờ đang là mùa mưa nên thời tiết nó vậy đó!:D

JuRay-Duan

Mùa mưa mà, ở Miền Nam thì hầu như lúc nào cũng âm u cả, chán.!

Mà hình như bác Trường chạy xe AirBlack phải hok ta?
:))

XuanTruong

Super V.I.P
Sao cái biển hồ nó nhìn bé xíu vậy nhỉ ;;)

Đó là chụp phía trước đường đi vào, đằng sau mới là Biển Hồ rộng mấy chục Hecta và có độ sâu của những chỗ sâu nhất là hơn 200 mét, khi nào Bạn lên xem sẽ biết!:D

MinhThang

Manager
Ạc! Bác MinhThang chưa lên Gia Lai bao giờ nên cứ phát biểu lung tung!=)) Nổi máu NGHỆ SĨ lên lúc nào thì CHỤP lúc đó chứ chờ trời nắng biết đến bao giờ!:)) Gia Lai giờ đang là mùa mưa nên thời tiết nó vậy đó!:D

Nói cho vui chứ, có lẽ tuổi già nên thích vườn tược, lên Cao nguyên thì nên lên mùa mưa, chỉ cần nhìn các cánh rừng cao su và cafe là các bạn đã bị mê hoặc rồi, bởi mầu xanh của cây, màu đỏ của đất hòa quyện với khung trời, bạn cảm thấy yêu đời làm sao. Lên Hàm Rồng nhìn xuống Phố núi nhấp nhô những ngôi nhà không khác gì Đà Lạt hay SaPa.

tinh_la_gi

Administrator
Ước gì đi được khắp mọi miền đất nước .. nơi có những anh em PV !!! :(

loveblue

Super V.I.P
Tuyển tập ảnh Pleiku của bác Trường làm mình nhớ lại bản Còn một chút gì để nhớ của nhạc sĩ Phạm duy do Elvis Phương ca

Phố núi cao phố núi đầy sương Phố núi cây xanh trời thấp thật buồn Anh khách lạ đi lên đi xuống May mà có em đời còn dễ thương Em Pleiku má đỏ môi hồng Ở đây buổi chiều quanh năm mùa đông Nên tóc em ướt và mắt em ướt Nên em mềm như mây chiều trong Phố núi cao phố núi trời gần Phố xá không xa nên phố tình thân...

Nếu có dịp chắc chắn sẽ ghé Pleiku :D

HHN

Well-Known Member
Mời các Bạn nếu có điều kiện lên Gia Lai thì ghé chỗ Mình nhé! Vài hình ảnh minh họa được Mình TÁC NGHIỆP bằng máy iPhone 3G nên nhìn không được Prồ mấy!:D

Uhmm Bác Trường ơi, cái nhà Rông này làm bằng hcaats liệu gì vậy ạ ??? trước em thấy nhà Rông có mái bằng lá cơ mà :-?:-?:-?

MinhThang

Manager
Lên đó đi săn voi anh em ơi, nhà bác Trường có 1 đàn đó. =))

Khi nào có lên đó săn voi thì ĐT anh chỉ chỗ cho mà săn ở đó voi rất nhiều, nếu không ĐT được thì hỏi thăm khu rừng "Gia Trung" bảo đảm tới đó săn là khiêng về không hết.

XuanTruong

Super V.I.P
Nói cho vui chứ, có lẽ tuổi già nên thích vườn tược, lên Cao nguyên thì nên lên mùa mưa, chỉ cần nhìn các cánh rừng cao su và cafe là các bạn đã bị mê hoặc rồi, bởi mầu xanh của cây, màu đỏ của đất hòa quyện với khung trời, bạn cảm thấy yêu đời làm sao. Lên Hàm Rồng nhìn xuống Phố núi nhấp nhô những ngôi nhà không khác gì Đà Lạt hay SaPa.

Bác văn vẻ quá!:)

Ước gì đi được khắp mọi miền đất nước .. nơi có những anh em PV !!! :(

Nếu có dịp chắc chắn sẽ ghé Pleiku :D

Hai Anh Em làm một Tour lên đây chơi đi!;;)=D>

Uhmm Bác Trường ơi, cái nhà Rông này làm bằng hcaats liệu gì vậy ạ ??? trước em thấy nhà Rông có mái bằng lá cơ mà :-?:-?:-?

Mái LÁ đó, có điều HỌ sơn màu lên để chuẩn bị cho Festival CỒNG CHIÊNG QUỐC TẾ được tổ chức tại Gia Lai vào trung tuần tháng 11-2009!:D