• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MÕI TUẦN MỘT NHÂN VẬT PDAVIET

Status
Không mở trả lời sau này.

tinh_la_gi

Administrator
Thông báo....Ai post bài spam mà không có câu hỏi kèm theo sẽ bị xóa mà không cò đấu vết!!!
Thông bào này có hiệu lực từ lúc này đến năm 8888 !!!

-1- Không biết khi nào thì Bố mới về và làm 1 "Đại Hội PV" kéo hết anh em Offline 1 lần nhỉ ??

Hỏi câu để hợp thức hóa thông báo mới!!!

Xin hỏi chú có tất cả mấy mối tình (xin nói rõ là tình yêu đấy ạ, chứ không chú lại giải thích khác :D) cho đến giờ này ạ??? :))

Bete

Hôm nay chém anh Quang 1 nhát thôi
Một ngày đẹp trời nọ tự dưng có con bé xinh như mộng ở đâu lù lù kéo đến trước mặt anh Quang nói: Bố ơi! Con trót... yêu bố rồi. Anh tính sao :D

PhuongAnh

Cho cháu hỏi chú 1 câu nhé.Chú hãy định nghĩa cho cháu về sự giả dối và con người nào là nguy hiểm nhất

CongVoi

Super V.I.P
Chú Quang ui!Cháu xin hỏi chú một câu ni nghen: Chú Tôn thờ nhất là thứ gì??

PhamQuang

Manager
Xin hỏi chú có tất cả mấy mối tình (xin nói rõ là tình yêu đấy ạ, chứ không chú lại giải thích khác :D) cho đến giờ này ạ??? :))

Lại là tình yêu, đề tài muôn thuở của các bạn chưa có vợ !!! :D

Số lượng thì ai mà nhớ được hả cháu? Tình đầu, tình giữa, tình sầu, tĩnh lãng quên, tình qua ánh mắt,.... nhiều quá, chú không nhớ hết đâu, chắc mỗi tuổi là 1 thì phải !!! :)):)):))

PhamQuang

Manager
Hôm nay chém anh Quang 1 nhát thôi
Một ngày đẹp trời nọ tự dưng có con bé xinh như mộng ở đâu lù lù kéo đến trước mặt anh Quang nói: Bố ơi! Con trót... yêu bố rồi. Anh tính sao :D

Con gái yêu bố thì đáng mừng quá rồi !!!
Mà đúng là con gái hay yêu thương bố hơn là con trai.

Chắc là bố mừng lắm vì có cô con gái "xinh như mộng", khối chàng trai trẻ đến mời uống rượu. Nhưng cũng lo vì ngạn ngữ có câu "bố vợ phải đấm" !!! :)):)):))

PhamQuang

Manager
Cho cháu hỏi chú 1 câu nhé.Chú hãy định nghĩa cho cháu về sự giả dối và con người nào là nguy hiểm nhất

Chú biết PA hiện đang "lởn vởn" trong đầu khái niệm "giả dối" đấy, tất cả chỉ tại cái khoảng cách đáng ghét kia phải không cháu??? :D
Thực ra giả dối theo định nghĩa là lời nói không đúng sự thật. Nếu hiểu về nó đúng thì sẽ thấy nhẹ nhàng hơn.
Giả dối xảy ra trong nhiều trường hợp cháu ạ, đôi khi giả dối lại đáng yêu nữa kia.
Ví dụ nhé: đi chơi với bạn bè về muôn, sợ vợ mắng, nói dối là họp cơ quan... Hoặc đến nhà người yêu, bụng đói meo, nhưng khi mẹ người yêu hỏi cháu ăn gì chưa thì nói dối là cháu vừa ăn no căng bụng ở nhà rồi,.... Đấy cũng là tình trạng giả dối đó. :D

Hiện nay chú hiểu PA quan tâm nhất khái niệm giả dối trong tình yêu, đúng ko? :D
Chú có mấy lời, chắc hợp ý cháu lắm đây. :D
Trong tình yêu các đối phương hay bị coi là giả dối nhất cháu ạ. Nguyên nhân chính là tình yêu chưa chín muồi, chưa thật tin nhau.... Nhất là các chàng trai (ví dụ như Man. AnhTu) ế vợ đã lâu, tất nhiên cũng đã trải qua vài ba mối tơ tưởng, thậm chí hiện cũng còn đứng giữa ngã ba ngã bảy.... Khi gặp 1 cô bạn gái ưng hơn cả (ví dụ là cháu), nhưng do ngờ nghệch, không khéo giấu dấu vết, để lộ "hành tung" các cảm xúc kia, thế là bị bạn gái cho là giả dối. :D
Theo chú, đó là sự giả dối trong "chừng mưc" bởi lẽ người nào cũng có quyền chọn lựa mà. Hơn nữa nhưng kẻ "ế" hay vụng giấu diếm nên hay bị coi là giả dối, chứ thực ra trong lòng họ sợ thì đúng hơn, không đủ dũng khí để bộc bạch tất cả "lịch sử" của mình, chính thế mà họ bị ế đấy. :D
Nếu cháu tỏ ra "đôn hậu" "giả vờ không biết" (cũng là giả dối) thì mấy anh chàng "ế" kia sẽ rất nhanh chóng lòi đuôi và sẽ thành "nô lệ" của cháu mà thôi. :D
Hãy mạnh tay lên, giành giật anh ta ra khỏi sự "giả dối" khờ khạo, đứng để anh ta đứng giữa ngã ba ngã bảy, khi đó cháu sẽ thấy anh ta cũng hết dám giả dối.

Còn vế thứ 2 cháu hỏi, chú chỉ trả lời ngắn gọn là kẻ phản bội là nguy hiểm nhất. Giả dối có khi đáng yêu, có thể bỏ qua chứ phản bội thì KHÔNG !!! :-??

Vài lời thôi, chắc còn phải bàn cãi nhiều hơn với cháu !!! :D

PhamQuang

Manager
Chú Quang ui!Cháu xin hỏi chú một câu ni nghen: Chú Tôn thờ nhất là thứ gì??

Khái niệm tôn thờ chỉ dành cho lứa tuổi còn trẻ mà thôi.
Khi con người đã định hình thế giới quan trong mình thì khái niệm tôn thờ không còn đâu cháu ạ.

Với chú khái niệm "tôn thờ" như cháu nghĩ nó thực tế hơn, gần gũi đời thường hơn, nói ra e các cháu cho là lẩm cẩm mà thôi. :)):)):))

doananh

1) Chú có thể giúp cháu hình dung cuộc sống của người Việt ta ở nước ngoài không ạ ??? Có khó khăn nhiều không khi quanh mình toàn là người nước ngoài ???

Và thuận lợi những gì ạ

2) Chú dành thời gian cho PV như thế nào khi mà còn công việc và gia đình.

Chỉnh sửa cuối:

PhamQuang

Manager
1) Chú có thể giúp cháu hình dung cuộc sống của người Việt ta ở nước ngoài không ạ ??? Có khó khăn nhiều không khi quanh mình toàn là người nước ngoài ???

Và thuận lợi những gì ạ

2) Chú dành thời gian cho PV như thế nào khi mà còn công việc và gia đình.

1. Chú sống ở Nga cũng đã lâu, thấy cũng quen rồi.
Đôi khi mấy năm về VN lại thấy lạ hơn đấy. Lạ cuộc sống ồn ã, lạ khí hậu,... kể cả cách chi tiêu cũng lạ nốt. :D
Sống ở đâu dần rồi cũng quen mà cháu, đó là bản năng thích nghi môi trường của con người chúng ta mà.
Bản thân chú không thấy mấy khó khăn trong giao tiếp, còn những vấn đề trong cuộc sống thì dù VN, Nga hay Mỹ cũng chắc như nhau cả thôi.

2. Sáng ngủ dậy, bật máy vào PV, đi đánh răng rửa mặt, vừa mặc quần áo, chải đầu vừa kiểm tra xem PV có vấn đề gì không? Nếu tất cả bt chú đi làm.
Trên VP thì bật PPC lên để xem cho đỡ nhớ.
Khoảng 12h30-13h00 là chú xong việc về nhà là nhảy vào NET, ngồi lỳ cho tới lúc đi ngủ, trừ lúc ăn trưa, ăn tối. :D
Công việc gia đình đã có cô và các con chú lo. Chú chỉ lo "nghịch" các chú PPC của mình thôi.
Tất nhiên cũng trừ khi làm báo cáo, tổng kết, viết tài liệu,.... Và cả lúc ra YH tán dóc cùng các bạn trẻ nữa. :D

tinh_la_gi

Administrator
Sao mọi người có vẻ đuối sức nhỉ ?!

-1- Một ngày nào đó Bố nhận ra người mình tin cậy nhất lại là người "đánh đổ" mình thì Bố nghĩ vì về mình và người ấy ?
-2- Một người bạn tốt theo BỐ là 1 người thế nào ?
-3- Một người để mình có thể "tin tưởng" theo bố là người thế nào ??
-4- Nhận nhiều con thế khi ~10 đứa con cùng gặp 1 lúc thì gọi nhau thế nào đây ?? Theo Tuổi ?? Theo thứ tự nhận - trược làm Đại Ca -> Nhị Ca ... ??
-5- Ước nguyện lớn nhất khi bé của Bố là gì ? Đã thực hiện được chưa ?
-6- Ươc nguyện hiện tại là gì ?? Bố nghĩ khi nào sẽ thành sự thật ??
-7- Nếu giờ cho BỐ nói 1 câu nào đó bố sẽ nói cậu gì ? tại sao?
-8- Tiền và hạnh phúc Bố chọn cái nào ??
-9- ####### câu này ko phù hợp nên xóa####### TLG
-10- Bố là người đi trước và đã có gia đình ... vậy liệu giờ bố có trả lời nổi câu hỏi mà cả ngàn nhà thơ nhà văn Việt Nam và China chết queo khônng? ? TÌNH LÀ GI ???

nguyenpa

Super V.I.P
1. Chú nghĩ thế nào về câu ""Đánh kẻ chạy đi, không ai đánh người chạy lại" có đúng với suy nghĩ của chú không ?
2. Giữa "tiền nhiều" và "bạn thân" chú thấy cái nào quan trọng hơn ?
3. Một khi tất cả những thành viên từng là mod, trial mod, smod (nói chung là nhưng người từng ở trong BDH) quay lại cùng phát triển forum, chú có cam thấy đông và dư thừa quá ko ?
4. Giữ 1 thanh viên có lòng nhiệt tình nhưng trình độ thấp, và thành viên ít nhiệt tình có trình độ cao chú chọn ai là MOD :D
5. Chú có mua HTC Shift chưa :D

PhamQuang

Manager
Sao mọi người có vẻ đuối sức nhỉ ?!

-1- Một ngày nào đó Bố nhận ra người mình tin cậy nhất lại là người "đánh đổ" mình thì Bố nghĩ vì về mình và người ấy ?
-2- Một người bạn tốt theo BỐ là 1 người thế nào ?
-3- Một người để mình có thể "tin tưởng" theo bố là người thế nào ??
-4- Nhận nhiều con thế khi ~10 đứa con cùng gặp 1 lúc thì gọi nhau thế nào đây ?? Theo Tuổi ?? Theo thứ tự nhận - trược làm Đại Ca -> Nhị Ca ... ??
-5- Ước nguyện lớn nhất khi bé của Bố là gì ? Đã thực hiện được chưa ?
-6- Ươc nguyện hiện tại là gì ?? Bố nghĩ khi nào sẽ thành sự thật ??
-7- Nếu giờ cho BỐ nói 1 câu nào đó bố sẽ nói cậu gì ? tại sao?
-8- Tiền và hạnh phúc Bố chọn cái nào ??
-9- ####### câu này ko phù hợp nên xóa####### TLG
-10- Bố là người đi trước và đã có gia đình ... vậy liệu giờ bố có trả lời nổi câu hỏi mà cả ngàn nhà thơ nhà văn Việt Nam và China chết queo khônng? ? TÌNH LÀ GI ???

1. Đây cũng là chuyện "nhân tình thế thái" mà con. Nếu đọc nhiều về lịch sử cổ kim và hiện tại cuộc sống thì đây cũng là chuyện rất bình thường con ạ, tức là rất hay xảy ra.
Quan trọng nhất là hãy là người không làm việc đó là hơn con ạ. :D
Luật đời khó tránh lắm, nguyên tắc Domino cả thôi. :D

2. Bạn tốt nhất thiết phải là người mà con có thể thổ lộ cả niềm vui và nỗi buồn. Bạn tốt phải là người khi mình gặp khó khăn nhất, cô đơn nhất thì bạn đó luôn có bên cạnh.
Lý thuyết là vậy, muôn thuở vẫn như vậy.
Thường những người bạn có từ thuở hàn vi, khổ cực thường sẽ là những người bạn tốt.

3. Người tốt thì tin tưởng được con ạ. Nguyên tắc của bố đơn giản: tin thì giao việc, mà đã giao việc thì phải tin.
Lòng tin cũng là thứ tình cảm, tất nhiên được bền vững hay không phụ thuộc nhiều vào đối tác.
Tất nhiên không phải ai cũng tin, nhưng không có nghĩa là ai cũng tin. :D

4. Nhận nhiều con là vì bố quý các con và các con cũng vậy, đúng không? Còn xưng hô thế nào, sắp xếp thế nào có lẽ chờ khi nào Đại hội PDAVIET ta định lại 1 thể. :D

5. Trời !!! Hồi nhỏ thì nhiều ước mơ lắm con ạ, lúc thì mong thành họa sỹ, lúc thì mong thành nhà toán học, khi thì muốn trở thành cầu thủ bóng đá,.... Mơ ước trẻ thơ có nhiều nhưng lớn lên đạt được là mấy hả con? :D

6. Hiện tại thì chỉ là mong muốn thôi con ạ, ước mơ thì không còn viển vông như hồi trẻ đâu. Mong muốn lớn nhất là sao cho các con học hành đến nơi đến chốn và mọi việc với chúng thật tốt đẹp. :D

7. Nói 1 câu à? Khó quá !!! Chắc là câu: ngày mai tốt đẹp hơn ngày hôm nay. Lãng mạn hay viển vông không? :D

8. Tốt nhất là có cả hai, mỗi thứ một ít, không cần nhiều, nhưng đừng bắt chọn 1 trong 2, chắc khó quá !!!

10. TINH_LA_GI không phải là Huỳnh Tú Phương hay Super Mod. TLG đó không con? :)):)):))
Định nghĩa theo cách của nhà toán học, sinh vật học, lịch sử hay xã hội học hả con? :D
Bố không muốn chết sớm và đau khổ vì mấy chữ đó cho nên tốt nhất là không đi tìm định nghĩa cho mấy chữ đó đâu. :D

PhamQuang

Manager
1. Chú nghĩ thế nào về câu ""Đánh kẻ chạy đi, không ai đánh người chạy lại" có đúng với suy nghĩ của chú không ?
2. Giữa "tiền nhiều" và "bạn thân" chú thấy cái nào quan trọng hơn ?
3. Một khi tất cả những thành viên từng là mod, trial mod, smod (nói chung là nhưng người từng ở trong BDH) quay lại cùng phát triển forum, chú có cam thấy đông và dư thừa quá ko ?
4. Giữ 1 thanh viên có lòng nhiệt tình nhưng trình độ thấp, và thành viên ít nhiệt tình có trình độ cao chú chọn ai là MOD :D
5. Chú có mua HTC Shift chưa :D

:)):)):))

1. Chú là người Việt Nam, câu trên là của cổ nhân truyền lại và mẹ chú từ nhỏ luôn nhắc tới câu này rất nhiều lần cho nên chú thấm ý nghĩa của nó có thể nói tự hào là rất sâu đậm. Ngắn gọn có thể nói, chú luôn có suy nghĩ đúng như vậy, kể cả trong công việc của chú cũng như trên forum cũng vậy.
Câu trên phần nào thấm vào máu của mỗi người Việt chúng ta đó cháu ạ.
Tốt nhất vẫn là đừng có chạy đi để khỏi phải quay lại, mệt lắm !!! :D

2. Sao cháu không nói vừa có nhiều tiền vừa có nhiều bạn thân? :D
Chú thích chọn cái này hơn. :D
Đôi khi phụ thuộc vào hoàn cảnh, không thể miễn cưỡng lựa chọn được giữa "tiền nhiều" và "bạn thân" đâu cháu ạ.
Đây có thể coi là cả 1 đề tài lớn, trong 1 vài dòng khó cô đọng được.
Chúng ta sẽ cùng nhau phân tích trong 1 chủ đề, cháu đông ý chứ? :D

3. Với 1 diễn đàn mà càng đông chức danh TM, Mod., SM,... tức là diễn đàn đó lớn và mạnh, sao lại coi là dư thừa hả cháu?
Với bộ máy hiện nay, BDH còn thiếu rất nhiều, tất cả các vị trí đấy cháu ạ. Kể cả các ĐHV cũ (do đ/k cá nhân không thể hoạt động) quay lại làm việc với công xuất tối đa đi chăng nữa, chưa chắc đã phát huy hết được các vấn đề liên quan PDA đâu.

4. Với 1 KTV thì điều kiện cần phải là sự nhiệt tình năng động cháu ạ, nhất là với các thành viên tuổi trẻ như các cháu.
Có sự nhiệt tình năng động cộng với sự cọ xát các vấn đề thường nảy sinh trên forum và tuổi trẻ chú tin tưởng chắc chắn là KTV đó sẽ trở thành 1 KTV vừa nhiệt tình và vừa có trình độ.
Trong mấy năm qua, số KTV do chú đào tạo dạy dỗ không ít, tiêu chuẩn hàng đầu chú chọn đều là sự nhiệt tình đam mê. Không ít trong số họ đã trở thành các KTV nổi tiếng.
Có trình độ 1 chút mà thiếu sự nhiệt tình đam mê với forum, chắc chắn chú không chọn. :D

5. HTC Shift chú mong muốn lắm, nhưng chưa mua được cháu ạ. :D

Bete

^^
Em Te chém anh Quang vài nhát nì
1.Thế nào là người đàn ông tốt? Anh Quang có phải là... đàn ông tốt hong?
2.Nên cưới người mình yêu hay người yêu mình?
3.Người luôn cho mình cảm giác bình yên khi ở bên cạnh thì có đáng để trở thành người mình gắn bó cả đời hong?

PhuongAnh

Cháu còn nhiều chuyện muốn thỉnh giáo của chú lắm.Nhưng nói ở đây không tiện.Cháu PM cho chú được không?

BatKid

Super V.I.P
Cháu còn nhiều chuyện muốn thỉnh giáo của chú lắm.Nhưng nói ở đây không tiện.Cháu PM cho chú được không?

Ôi chao !!! cóa cả "đâm lén" qua PM nữa mới ghia chứ =))

hỏi anh 1 phát (vẫn muôn thủa anh ạ, tại em mê car mà :)) )

- Anh tống con ngan già Mer 98 ấy đi chưa ạ ^^ và cóa rước về em Mer 2006 E320 hem ^^

Linh_t885

2. ......
Bạn chịu khó tham khảo lại được ko? :D
:p
ý E là muốn chiêm ngưỡng dung nhan 50 xuân xanh mà vẫn trẻ trung của pác mà
có hôn nhiên như thía này kon? >:)
Hình ảnh Pác tui cẩm nhận được sự uy nghi, giờ E phanh tim bác 1 cái nha?!

+ Nụ hôn đầu đời (lúc này qua tuổi trẻ E rùi nhé :)) ) pác dành cho cho 1 cô gái ở độ xuân nào?. đó là người Việt?!
+ Bác có thể cho E biết cảm nhận và suy nghĩ của pác về cô gái Nga và cô gái Việt? hãy trả lời khách quan :D (mong là vợ pác không đọc được).
+ Là trụ cột gia đình pác có thấy mệt mỏi không?. Có bao giờ pác "văn nghệ, giao lưu">:) chưa? Nếu có thì có sợ vợ không? =))

PhamQuang

Manager
^^
Em Te chém anh Quang vài nhát nì
1.Thế nào là người đàn ông tốt? Anh Quang có phải là... đàn ông tốt hong?
2.Nên cưới người mình yêu hay người yêu mình?
3.Người luôn cho mình cảm giác bình yên khi ở bên cạnh thì có đáng để trở thành người mình gắn bó cả đời hong?

1. Người đàn ông tốt là người đàn ông hoàn thành nghĩa vụ với xã hội và gia đình.
Định nghĩa rộng lớn lắm bé ạ. Chỉ lấy tiêu chuẩn trách nhiệm, nghĩa vụ và ý chí tiến thủ mà đánh giá cũng gần đủ.

Nếu nói về bản thân, ai nhận mình là người xấu hả bé? :D
Tốt xấu phải để người xung quanh đánh giá tốt hơn. Tuy nhiên nhận xét về bản thân mình là người sống có trách nhiệm và luôn có suy nghĩ hoàn thành tốt nghĩa vụ. :D

2. Tốt nhất là phải có cả từ 2 phía. Cưới tức là hôn nhân, hôn nhân hiện đại thì cần có tình yêu từ 2 phía sẽ tốt hơn. Nếu bắt buộc thì nên lấy người yêu mình sẽ hơn. :D

3. Đây chỉ là tình cảm ở giai đoạn cần mà thôi. Tình cảm này là bước đầu để bé có thể tiến thêm bước nữa đó. :D
Nhưng chưa đủ đâu, một tình bạn tâm giao cũng cho bé cảm giác đó nhưng chưa chắc sẽ cho bé sự rung động thật của tình yêu đâu. :D
Tuy nhiên nếu đã có cảm giác này thì còn 1/2 bước nữa sẽ là tình yêu đấy. :D

Status
Không mở trả lời sau này.