• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mong BQT các Mod, Addmin mở thêm mục về SamSung Omnia II i8000

Status
Không mở trả lời sau này.

tinhtinh86

Mong BQT các Mod, Addmin mở thêm mục về SamSung Omnia II i8000 cho bọn em được trao đổi thảo luận và quan trọng hơn hết là nhận được sự giúp đỡ của các anh chị trong phần Cook Rom cũng như Up Rom cho dòng này.
Vừa qua SamSung ViNa có tổ chức discount 30% cho bé Omnia II này lên em thấy lượng người sử dụng máy này cũng ko hề nhỏ và khả năng cũng sẽ ko thua kém Omnia i900 nên như cầu có 1 box riêng để trao đổi thảo luận và chia sẻ Rom là rất cần thiết.
Cháu mong bác Quang nghiên cứu 1 chút về em này cho bọn cháu được nhờ hihi:p

vndichoi

ủng hộ đề nghị của bác. em cũng mới vừa tậu con này xong, cũng đang muốn học tập kinh nghiệm của các anh nhà mình nè

PhamQuang

Manager
ủng hộ đề nghị của bác. em cũng mới vừa tậu con này xong, cũng đang muốn học tập kinh nghiệm của các anh nhà mình nè

Có lẽ cũng sắp mở Sub Forum cho Omnia 2 rồi bởi số người sử dụng ngày càng đông đảo.

tinhtinh86

thì như em đã nói chỉ riêng cái con số nhận khuyến mãi 30% của samsung khi mua Omnia II đã là 100 người rồi chưa kể tới các máy xách tay, chính hãng được mua trực tiếp thì con số dùng Omnia II là tương đối lớn. Vì hiện nay những người dùng Omnia II phần lớn đều đã từng dùng wa WM nên chưa có nhiều thắc mắc về bé này...nhưng ko ai ko quan tâm tới Up Rom và cook Rom cho dòng này. Em đang mong những bản Rom mới cho dòng này từng ngày từng h...theo những j em cảm nhận thì dùng Omnia II toàn diện hơn khá nhiều so với các dòng WM của HTC gần đây, đến hiện nay em đánh giá Omnia II là toàn diện nhất chỉ tổ bản Rom của nó quá nặng nề dẫn tới 1 vài lời phàn nàn về tốc độ xử lý của máy nhưng em tin 1 thời gian nữa khi các bản rom mới ra đời sẽ khắc phục tốt tình trạng này.

hungadams

Omnia II xoá cái giao diện nặng nề đi,thêm vào cái Touch Flo 3D ,giao diện Senna cuả HTC Hero thì không còn gì để phần nàn về em này..

tundaubu

lâu quá vẫn chưa có box cho omnia II, em thấy bên modaco có chỉ up rom verison khác rồi, bên kingmobile.net cũng có rom i8000dixg7 mà toàn tiếng hoa không nên em k đọc được, hi vọng có box i8000 sớm để trao đổi.

Dongque

Mong các Mod có bài hướng dẫn up Rom cho i8000 một cách ngắn gọn & dễ hiểu nhất ,xin cảm ơn các Mod nhìu !...

roseghost

Cháu cũng đang dùng con này và đang mong chờ forum PDAviet cho I8000 để tìm hểu cũng như chờ đợi bản rom cook từ bác Quang , lúc trước dùng Atom Exec cháu rất thích những bản rom của bác . Hiện 1 số diễn đàn đã có hướng dẫn up rom cho con nay nhưng đó là rom gốc rất nặng và tích hợp rất nhiều thứ nhiều khi chả bao giờ đụng đến nên làm chiếm bộ nhớ chính và ram nhiều , làm châm nữa . Thanks bác nhiều . :)

JongZiZi

Các bạn cứ yên tâm, dòng nào ra thì PV chắc chắn sẽ có riêng khu vực dành cho dòng máy đó. Chắc chắn là vậy. Quan trọng là thời gian mà thôi.

tinhtinh86

hiện nay đã có bản rom mới XXIH5 cho i8000 và dự đoán đây sẽ là bản Rom cuối cùng của 6.1 trước khi lên bản 6.5 nên anh em thích thì up thử đi nha. Mọi thông tin seach thêm trên google nha:)
Oh thanks BQT đã tạo topic cho I8000, trong thời gian sắp tới em rất mong sẽ có nhiều Rom của PDAviet cho bé Omnia II này.
Xin chân thành cám ơn!

Chỉnh sửa cuối:

Sonblack

Super V.I.P
Hiện tại mong muốn của các bạn đã được đáp ứng vì thế topic sẽ close từ bây giờ! :D

Status
Không mở trả lời sau này.