• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mong nhận được chỉ dẫn gấp - MS Active Syns

Born2loveU

Member
Mình tải bản MS Active Syns 4.5 để kết nối với Exec, nhưng không thể setup được - báo lỗi như sau: not a valid Win 32 application. Như vậy là sao ? Phải sử lý như thế nào ? Mong các bạn chỉ giúp. Mình đang dùng HP Compaq nx6120 celeron M 1.6Ghz, XP.
Xin cảm ơn nhiều !

tranducnam

Active Member
Mình tải bản MS Active Syns 4.5 để kết nối với Exec, nhưng không thể setup được - báo lỗi như sau: not a valid Win 32 application. Như vậy là sao ? Phải sử lý như thế nào ? Mong các bạn chỉ giúp. Mình đang dùng HP Compaq nx6120 celeron M 1.6Ghz, XP.
Xin cảm ơn nhiều !

Chào Bạn. Bản Active Syns 4.5 này chỉ hổ trợ Windows XP SP2 thôi nhé Bạn. Nếu máy của Bạn chạy Windows XP thì Bạn phải Update lên Windows XP SP2 rồi mới cài được Active Syns 4.5. Chúc Bạn thành công. Thân.

Born2loveU

Member
Xin bạn chỉ dẫn thêm cho mình với để mình có thể upgrade lên XP SP2. Ra hàng mua đĩa cài hả bạn ? Celeron M có cài được không ?

tranducnam

Active Member
Xin bạn chỉ dẫn thêm cho mình với để mình có thể upgrade lên XP SP2. Ra hàng mua đĩa cài hả bạn ? Celeron M có cài được không ?
Bạn ra ngoài cửa hàng mua cái đĩa SP2 hoặc nếu Bạn dùng Windows có bản quyền thì lên Windows Update để Update lên SP2. Còn máy chạy con Celeron M 1.6 gb thì vẩn chạy SP2 tốt mà Bạn. Chúc Bạn thành công.

PhamDung

Nên cài lại mới hoàn toàn thì hơn. Format rồi cài lại SP2 sẽ tốt hơn là Update.

Chúc thành công ^ ^

phenmientay

Nhưng cài lại thì nó mất cái windows bản quyền đấy. Tuy vẫn có thể qua mặt bác Bill để vào windows update nhưng vẫn là hơi uổng khi bỏ windows bản quyền.

tranducnam

Active Member
Nếu dùng đĩa SP2 mua ở ngoài cửa hàng để Update Win XP lên Win XP SP2 thì mất Windows có bản quyền. Còn Update bằng Windows Update thì vẩn còn Windows có bản quyền. :-?? :-?

NguyenDucDung

Nếu dùng đĩa SP2 mua ở ngoài cửa hàng để Update Win XP lên Win XP SP2 thì mất Windows có bản quyền. Còn Update bằng Windows Update thì vẩn còn Windows có bản quyền. :-?? :-?

thì download SP2 về sau đó intergrate nó vào cái đĩa original là có ngay cạ́i đĩa mới với SP2 :D
nếu muốn biết integrate thế nào thì vô
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=2096&highlight=nLite