• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MonSTer Bass™

lamquangtu

Đây là Sound Mod của một pác bển IPmart post, mình post lên đây cho anh em nào quan tâm. Mình không khoái vụ mod âm thanh lắm :D

Trích nguyên văn:
Post by suhaillala2

"MonSTer Bass™
Tired of low bass on your headphones or speaker?? Then try the MonSTer Bass™ pack. After weeks of modding and testing aat files, Ive made the perfect bass pack for UIQ devices. The 1st pack of the MonSTer™ pack guarantees satisfaction.

This pack contains the following:
1) Moded AATFiles
2) Patched M3SAudioPolicyMgr.dll file so that people dont have to go through the lenthy procedure
of installing the sound mod full and copying these files.
3) Exact file format so that people just have to copy and paste in C: No going on searching
or creating new directories.
4) Volume steps mod for better control of volume.

Comments of testers:
Monster Bass is perfect no need to do anything.. every thing works fine even the bluetooth
I prefer the Monster Bass one because it has a perfect balance of bass and treble. It can also go very loud.
Wooow this is what i want, everything was perfect, the sound, the bass was clearly i heared, the music when i playing mp3 was clearly i heared no problem with distortion even noise, this is gr8 man

Everyone is free to give your opinions on the pack.

Steps for installing pack:
1) Hack your phone with Capswitch
2) Copy the folders to C:
3) Restart your phone.
4) Enjoy

Special Thanks to: gdlsety, ichigo81 and YouSmeg118
Couldn't be possible without them.

Unleash the Monster within !!!!!!! "

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Trích nguyên văn bác Dongxanh cho bạn nào muốn test thử bản Mod này. Hi vọng các bạn sẽ Test cẩn thận, kẻo Keep start... thì uổng!! Tác giả bản Mod này là Suhaillala, cũng là người làm bản Sound mod full Final Ver1 và Ver2 bằng cách trộn các file của các tác giả khác nhau để tạo hiệu ứng âm thanh.

Cái này bạn nào có test thì cẩn thận. Anh chàng này bên ipmart đã từng pm cho mình rất nhiều lần để hỏi về cách chỉnh aat.
Mình xem qua, thấy có 1 số file aat lạ, không biết của máy nào. Ngoài ra có một số thông số chỉnh lên quá cao như farfield_play.aat có pow2(10240,-9), gấp mấy chục lần trong file gốc, hoặc bass cho tai nghe trong file phf1_play.aat mà để đến pow2(20,0), trong khi file gốc chỉ có(-9,0, còn mình để (2,0) là đã thấy bass quá mạnh rồi.
Tuy nhiên bạn nào muốn thử thì cứ thử xem sao, vì nghe đâu anh ta đã nhờ một số người test qua nhiều máy và những người này nói kết quả tốt.

dongxanh

Những file lạ ví dụ như jussi_play.aat, jussi_xxx.aat...
Mình mới hỏi bên ipmart lấy file từ máy nào, anh ta trả lời là lấy từ file mod của tụi Iran.
Mình cũng chưa dám thử, chỉ đem mấy file đó ra nghiên cứu xem sao thôi

dongxanh

Bên persian forum có người bị restart liên tục rồi. Ghê quá.

Posted via Mobile Device-

Caohieu88

hic hic... nguy hiểm thật!!! Chẳng mấy khi lại Spam bài kiểu này.. :O

Son_Nguyen

Thui, bản mod kiểu này thấy các bác nói nghe ghê quá, ko dám thử. Lỡ máy restart liên tục thì chết!!!

decon

thanks bác dongxanh cảnh báo e thấy ghê quá,thôi để bản mod cuả bác nghe đã rùi.

tommynguyen1961

đừng chơi cái này nhe mọi người sẽ banh firmware đó. Restart liên tục, tháo ra ko dc, chỉ còn cách up lai FW. hic...hic...

shadow141206

hjz, sao liều wá dzậy ?? thông số chỉnh lên cao wá ...! Có khi phần cứng không đáp ứng nổi cũng nên

at007

backup lại rồi làm một quả,a em đợi tin tui thử cho..........^^

hoanghai1992

được thì vẫn đc nhưng mà rè khó chịu lắm, với lại để thông số thế này nhiều hại máy:|

mercury_beta

W950i là restart liên tục đó, ai sài W950 thì đừng thử nghen, máy tui mới up FW lại hôm qua.

at007

đã check trên p9 ko có gì thay đổi tệ hơn nhiều của bản của bác dongxanh,mở to bị rè nữa a e ko nên xài bản này

rockmeout

Theo thông tin mới nhất tại ipmart thì tác giả đã quyết định test lại nhằm hoàn thiện mod này. Các bạn nên chờ 1 thời gian thì hơn.
Mình thấy tác giả không nói rõ ràng mod này có liên quan gì đến các mod sound khác không, nhưng kết quả At test thế thì hơi buồn nhỉ, dù sao phần cứng của P9 cũng có giới hạn....