• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MorphGear 2.4.0.9 (Giả lập game Nintendo,GBA,GBC...)

vietdoan

em choi pokemon mà khi save xong thoát ra, vào lại game , mở rom thì toàn báo save file is corrupt. the previous save will be loaded. đến nản, chả save được gì cả.... chán vãi lúa luôn
ai biết cách save, thoát an toàn ko :((

jiki_star

mình ko kịp nhìn thấy code khi nhap owner vi nó out wa nhanh ai giup minh dc ko , owner jiki

nguyentuanoh

mình choi game .nes khi ấn phím di chuyển+phím nhảy hay di chuyển + phím dánh thì game bị đứng lại như vậy khó chơi quá ko.
có bạn nao biết cách cài đặt ko chứ như vậy thì khi chơi game mario hay game gì khác thi ko thể nào bay wa một cái hố sâu dc

xuandung11a2

Well-Known Member
mình choi game .nes khi ấn phím di chuyển+phím nhảy hay di chuyển + phím dánh thì game bị đứng lại như vậy khó chơi quá ko.
có bạn nao biết cách cài đặt ko chứ như vậy thì khi chơi game mario hay game gì khác thi ko thể nào bay wa một cái hố sâu dc

Tuỳ thuộc vào từng kiểu thiết kế vị trí phím cứng của máy thôi bạn à.Như mình đây này,dùng O2 XDA IIS -2 phím trên màn hình ,4 phím dưới màn hình,2 phím bên hông,chơi như 1 tay game thực thụ.

fxlifan

sao mình ko mở được những rom nes có nhiều trò nhỉ, ví dụ như game 64in1 hoặc 32in1, còn các game 1 trò thì chơi bình thường. ai chỉ em với?

nguyentuanoh

Tuỳ thuộc vào từng kiểu thiết kế vị trí phím cứng của máy thôi bạn à.Như mình đây này,dùng O2 XDA IIS -2 phím trên màn hình ,4 phím dưới màn hình,2 phím bên hông,chơi như 1 tay game thực thụ.

mình xài i900 dùng tay cầm ảo game nào cũng vậy khi kết hợp phím di chuyển và một phím nữa thì ko dc(game bị tạm dưng liền)
nên chơi contra muốn bắn lên ko dc vậy mơi đau chứ,có bàn nào biết cach cài đặt sử dụng 2phims cung một lúc đc thì chỉ cách gium mình nha

nhoccondaigia

ai bik cách chỉnh cho màn hình to lên ko, em chỉnh lên 150 mà vẫn bé xíu nên ko ấn dc phím ảo...máy em là touch diamond

Konan8x

MÌnh đang xài cruise09. cho mình hỏi là cái này có nối với tay game ở ngoài qua công usb được hông vậy

QuangThang89

MÌnh đang xài cruise09. cho mình hỏi là cái này có nối với tay game ở ngoài qua công usb được hông vậy

PPC chứ ko phải là PC bạn nhé, bạn có thể mua bàn phím Bluetooth để kết nối với máy thì được :D

tungham

thưa bác sao em đang chơi nó lại hiện lên dòng này: "Your five minute evaluation is up.Please purchase a license for this module from the MorphGear website at www.morphgear.com." :(( cứ chơi là bị thế này ah.Có ai chơi mà bị thế chưa ?

em cũng bị thế này

al0club

thưa bác sao em đang chơi nó lại hiện lên dòng này: "Your five minute evaluation is up.Please purchase a license for this module from the MorphGear website at www.morphgear.com." :(( cứ chơi là bị thế này ah.Có ai chơi mà bị thế chưa ?

bác cài module chưa,cài morphgear xong cài tiếp module nhớ,mình up module ở dưới nha
-generator : giả lập sega
-morat : giả lập game *.gba
-snes : giả lập super nintendo

Sunlolo

Đầu tiên bạn download các file mà phongthanminh1 đã đăng ở đầu mục. Sau khi tải về giải nén có các file:

1. morphgear_key.exe
2. MorphGearSetupPPC2003.exe

Khi có các file này rồi bạn vào trang http://morphgear.uptodown.com/en/windowsmobile/ tải tiếp về các modul của chương trình morphgear (bạn click vào 3 dong cuối cùng của trang web là
SNES9x MorphModule: Module to emulate Super Nintendo games
Generator MorphModule for Sega MegaDrive games.
Marat Fayzullin MorphModule Package: GB, GBA, MasterSystem and NES among other ones.

để download các file sau:

3. GeneratorSetupPPC2003.exe
4. MaratSetupPPC2003.exe
5. SNES9xSetupPPC2003.exe

Tất cả các file trên để vào 1 thư mục (ví dụ tôi để vào thư mục newfolder tại ổ C)

Khi có đủ các file nói trên bạn tiến hành lấy KKK của chương trình MorphGear theo tên của bạn (Lưu ý tên trong Owner information không nên có dấu cách). Bạn ấn tổ hợp phím Windows + R rồi gõ vào đấy cmd (enter).

Tiếp đó trên dấu nhắc của MSDos bạn dùng lệnh CD để đi đến thư mục chứa chương trình MTK [như tôi đặt tại thư mục newfolder tại ổ C nên tôi gõ cd\ (enter); cd newfolder (enter)]. Tiếp đó bạn gõ morphgear_key.exe.

Tiếp theo bạn gõ tên cần đăng ký như trong Owner information, chương trình sẽ cho bạn các khóa cần thiết của chương trình MorphGear. Bạn nhớ ghi lại đầy đủ các khóa đó (nhớ ghi đầy đủ Owner, mã INES, mã VGB, mã VGBA, mã Master Gear vào 1 file txt) rồi exit khỏi MSDos của windows và tiến hành cài đặt.

Kết nối mobile của bạn với máy tính, trên máy tính bạn tiến hành chạy file MorphGearSetupPPC2003.exe để cài đặt chương trình giả lập Morphgear vào mobile. Khi cài xong chương trình MorphGear thì tiến hành cài đặt các modul cho nó bằng cách chạy các file sau trên PC

GeneratorSetupPPC2003.exe ----> nếu chơi các file gamerom Sega

MaratSetupPPC2003.exe -----> nếu chơi các loại file gamerom kiểu gameboy GB, GBA, MasterSystem, NES và một số kiểu khác nữa

SNES9xSetupPPC2003 -----> nếu chơi các gamerom snes Super Nintendo games (tôi cài chủ yếu để chơi Fire Emblem 4 là loại snes nên chỉ cần cài cái này thôi. Nếu bạn cần chơi các loại rom khác nữa thì cài hết các cũng chẳng sao, chỉ là modul để morphgear nhận file gamerom để chơi thôi mà).

Sau khi các bạn đã cài hết các file, trên mobile bạn tiến hành nạp các key cần thiết cho chương trình giả lập Morphgear bằng cách chạy trương trình MorphGear và “tích chuột” vào chữ i màu xanh tại góc trên bên phải màn hình mobile (dưới dấu x ấy), tiếp đó chọn Activate. Màn hình sẽ hiện nên thông tin của chương trình morphgear, bạn kéo con chuột xuống dưới cùng và điền lần lượt các mã INES, VGB, VGBA, Master Gear (mỗi 1 mã đủ 5 ký tự và ấn Activate khi điền xong 1 mã, các mã trên phải phù hợp với Owner information). Khi điền đủ các mã trên bạn ấn OK ở góc trên bên phải màn hình mobile. Seting các nút ấn nếu thấy cần thiết, không thì bạn sẽ chơi với các phím mặc định của chương trình.

Bạn copy file gamerom cần chơi vào thẻ nhớ (vào thư mục nào cũng được). Trên màn hình của Morphgear, để chơi game bạn “tích chuột” vào open (là cái hình thư mục màu vàng góc trên bên trái màn hình mobile ấy), chọn type phù hợp với file gamerom bạn cần chơi và dẫn đến vị trí bạn để file gamerom trên thẻ nhớ. Tiếp đó là chơi game . Khi mới nạp game, MorphGear lúc đầu có vẻ hơi chậm nhưng về sau tốc độ sẽ cải thiện đáng kể khi tiến hành chơi, nên bạn đừng thấy như là máy có vẻ treo mà reset nhé, chịu khó chờ khoảng 1 đến 2 phút là cùng (cái này tôi không biết tại sao, có thể tại con O2neo của tôi nó thế, ram ít, chíp yếu nên mới đầu tương đối chậm nhưng khi chơi game rồi thì tốc độ cải thiện đáng kể, rất cool (tôi không rành lắm nên đoán thế)). Chúc bạn thành công.

Bác xứng đáng lên mod với cái hướng dẫn này:p
hic em mò cả buổi chiều may mà gặp bác, mẹ nó, cuối ùng thì cũng chơi được , yeah baby:))

al0club

Sau khi lọ mọ đã kkkk đc rồi.Các bác chú ý là phải mở hẳn dos ra rồi mới chạy file exe.Và owner phai chú ý cả chữ viết hoa nữa.Thank các bác=D>

mình vẫn không kkk được,bạn cho hỏi là bạn điền số thế nào vậy,điền cả 4 dãy số luôn phải không,và điền như thế nào: ví dụ 4 dãy số la A,B,C,D thì bạn đánh la: - ABCD -> active
- A,B,C,D -> active
- A:B:C:D ->active
hay như thế nào,mình đã thử mãi mà vẫn không kkk được

al0club

đã kkk được.hóa ra là điền từng dãy số 1 rồi active lần lượt.hjx

bacsihieu

hix.e điền từg mã rồi active lần lượt mà nó vẫn báo là the activation code entenred í not vaild hjx hjx.các bác giúp e với

madem

sao mình cài morphgear 2.0.9.4 cho hd2 thì nó chạy không được và hiện dòng chữ: Destiny:\ Excption in e:\ dev\morphgear\src\destiny\gapi\gapidisplay.cpp atline 253 Unable to open Display.
có ai biết giúp mình cách khắc phục với. Thank