• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MỘT SỐ CÂU ĐỐ VUI VỀ BÁC HỒ KÍNH YÊU

Status
Không mở trả lời sau này.

PhuongAnh

Câu 1:Nơi nào tên ngát mùi hoa , giữa mùa sen , bác hồ ra chào đời?
Câu 2:Bác Hồ sinh vào ngày,tháng, năm nào ?
Câu 3:Nơi nào bác sống một thời , làm thấy giáo dạy tre vui học hành?
Câu 4:Nơi nào giữa chốn đô thành , bác vì dân , nước , dấn mình bôn ba?
Câu 5:Nơi nào hang thẳm , rừng xa , bác vạch đường mà đánh nhật đuổi tây?
Câu 6:Nơi nào lời bác đẹp thay , tuyên ngôn độc lập giữa ngày đầu thu?
Câu 7:Bác Hồ mất ngày,tháng,năm nào?
Câu 8:Vào thời điểm này năm ngoái những thành viên nào trong PV đã làm chương trình"TẶNG CDROM - HỒ CHÍ MINH! CHÂN DUNG MỘT CON NGƯỜI!!!" để gây quỹ PDAVIET

Bạn nào có 8 câu trả lời đúng nhanh nhất sẽ được test đầu tiên Tử vi trọn đời của SM Tinh_la_gi.
Hạn trả lời cuối cùng đến 25.5.2009

Chỉnh sửa cuối:

HHN

Well-Known Member
Phần trả lời của HHN

Không có ai trả lời à, vậy để HHN trả lời, nhưng không lấy phần thưởng trên đấu nhé PA, anh sẽ đổi lấy cái khác nhé :D vì không dùng UIQ sao mà test được :-??

Câu 1:Nơi nào tên ngát mùi hoa , giữa mùa sen , bác hồ ra chào đời?
Làng Sen (Làng Kim Liên, xã Nam Liên, huyện Nam Đàn, tỉnh Nghệ An.)
Câu 2:Bác Hồ sinh vào ngày,tháng, năm nào ?
19/5/1890

Câu 3:Nơi nào bác sống một thời , làm thấy giáo dạy tre vui học hành?
Bác đã dạy học ở trường Dục Thanh.( Viết tắt của: Giáo Dục Thanh Thiếu Niên) -
Phan Thiết
Câu 4:Nơi nào giữa chốn đô thành , bác vì dân , nước , dấn mình bôn ba?
Bến nhà Rồng
Câu 5:Nơi nào hang thẳm , rừng xa , bác vạch đường mà đánh nhật đuổi tây?
Hang Pac Pó - Việt Bắc.
Câu 6:Nơi nào lời bác đẹp thay , tuyên ngôn độc lập giữa ngày đầu thu?
Ngày 2-9-1945, tại Quảng trường Ba Đình- Hà Nội.
Câu 7:Bác Hồ mất ngày,tháng,năm nào?
9 giờ 47 phút ngày 2 tháng 9 năm 1969
Mã:
* Về ngày mất của Chủ tịch Hồ Chí Minh.
 Chủ tịch Hồ Chí Minh qua đời lúc 9 giờ 47 phút ngày 2 tháng 9 năm 1969, ngày Quốc khánh của nước ta. Để ngày Bác mất không trùng với ngày vui lớn của cả dân tộc. Bộ Chính trị Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa III) đã quyết định công bố Chủ tịch Hồ Chí Minh mất vào lúc 9 giờ 47 phút ngày 3 tháng 9 năm 1969. Bộ Chính trị Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa VI) cho rằng nay cần công bố lại đúng ngày Chủ tịch Hồ Chí Minh qua đời.
 Nhân dịp này, Bộ Chính trị yêu cầu các tổ chức đảng, các cán bộ, đảng viên và nhân dân ta căn cứ vào Di chúc của Bác là lời thề thiêng liêng của chúng ta mà đồng chí Lê Duẩn, Bí thư thứ nhất Ban Chấp hành Trung ương Đảng (khóa III) thay mặt toàn Đảng, toàn dân, toàn quân đã hứa với Bác để kiểm tra lại những việc chúng ta đang làm, phấn đấu thực hiện thắng lợi Nghị quyết Đại hội lần thứ VI của Đảng và những nhiệm vụ công tác trước mắt, tức là làm tốt những điều Bác Hồ đã căn dặn để thỏa lòng mong ước của Bác và xứng đáng với Bác.
 Chủ tịch Hồ Chí Minh vĩ đại sống mãi trong sự nghiệp của chúng ta!
 Sống, chiến đấu, lao động và học tập theo gương Bác Hồ vĩ đại!
[URL="http://www.baobinhdinh.com.vn/ThiHoChiMinh/2005/3/7566/"]Xem toàn văn tại đây[/URL]
Câu 8:Vào thời điểm này năm ngoái những thành viên nào trong PV đã làm chương trình"TẶNG CDROM - HỒ CHÍ MINH! CHÂN DUNG MỘT CON NGƯỜI!!!" để gây quỹ PDAVIET
Gồm có: (HHN xin lấy chức danh tại thời điểm đó nhé :D)
1. AM XuanTruong
2. TM Phuong_Anh
3. VIP ngocvnpt
4. VIP salemgtvt84
5. HHN
6. Thinh777

tinh_la_gi

Administrator
Không có ai trả lời à, vậy để HHN trả lời, nhưng không lấy phần thưởng trên đấu nhé PA, anh sẽ đổi lấy cái khác nhé :D vì không dùng UIQ sao mà test được :-??
Không có UIQ thì lấy OS test đở

Nói thế cho oai chứ mà "chiến thắng" thì trở thành "chuột bạch" cho cái soft của TLG :p

Trả lời chuẩn thế thì chắc chắn gòi đó

HHN

Well-Known Member

Không có UIQ thì lấy OS test đở

Nói thế cho oai chứ mà "chiến thắng" thì trở thành "chuột bạch" cho cái soft của TLG :p

Trả lời chuẩn thế thì chắc chắn gòi đó

Không biết đâu TLG phải viết cho HHN một phần mềm gì đó cho iPhone đi. không làm "chuột bạch" đâu :-/:-/:-/

tinh_la_gi

Administrator
Không biết đâu TLG phải viết cho HHN một phần mềm gì đó cho iPhone đi. không làm "chuột bạch" đâu :-/:-/:-/
Hiện tại thì chưa đủ sức :((
Thôi cứ làm "chuột bạch" đở vậy ...

HHN

Well-Known Member
Ơ hơ chủ topic đâu òi, không vào công bố à, bé PA đâu òi, công bổ để anh còn nhận giải thưởng chớ :D

PhuongAnh

Ơ hơ chủ topic đâu òi, không vào công bố à, bé PA đâu òi, công bổ để anh còn nhận giải thưởng chớ :D

Tình hình là em đang đi an dưỡng đến cuối năm mới về.Em giao hết công việc lại cho TLG rồi.Có gì anh liên lạc với TLG nhé. :)

Status
Không mở trả lời sau này.