• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MỘT SỐ ROM CHO MPX 200,MPX 22O VÀ I300X

saigonxanh00

cho em hỏi tí . Rom ver nao la ok nhất dành cho mpx220 vậy
em thu Rom v3.51 sao toàn tiếng trung với lại hao pin quá .âm thanh thỉ hok hay dc
nếu mấy anh có phiên bản nào chuẩn thì gởi cho em với .
mailto : tranquochung@inbox.com

em cám ơn trước nha ...............

hochanh

mình cài rom win 6 cho Mpx220 thì nó báo sai version làm sao đây, mong các Bác chỉ giáo nha.

tdmavth175

mình cài rom win 6 cho Mpx220 thì nó báo sai version làm sao đây, mong các Bác chỉ giáo nha.

Em chưa nghe thấy có Rom 2005 cho con 220 này của bác bao h chứ đừng nói là 2006, có khi bác lại dùng rom của con 200 để up cũng nên.:))

hikarupiku

vậy con i300 có rom 2006 chưa bác hay 2005 cũng được . bác có up lên cho em với thaks

TVinh

I300x vẫn chưa up đc rom à các bác,màn hình con này nghe nói to ,240x320 à các bác?Bác nào dùng rồi nói tổng quát em với

nguyentronghoa

mình thấy hình như mpx220 nhanh hơn mpx200 mà sao không làm rom wm5 va wm6 cho mpx220 nhỉ. buồn thiệt. dùng hoài rom wm2003se chan quá à.
minh đang sài bản rom 1.53 TIM . cái ngày không phải tiếng hoa ma là tiếng gi a :) không biết nữa nhưng dễ đọc tại nó cung gần giống với tiếng anh.

bacsilamkhoamat

Sao không UPROM cho SS i300x được

Các Bác cho em hỏi, Em co uprom cho SS i300x, nhưng khi làm đến phần download của PDA Flash thì không được, nó báo " USB cable is not connected! or Key is not Pressed!". Mặc dù Em đã ấn giữ 2 nút Back và Red rồi, và cable đã nhận ra máy rồi. Em làm hoài mà không đựoc, hiện giờ máy của Em đang bị die nè, em sốt ruột quá. Mong các bác chỉ giúp cho Em với.
(Em đã down cái Rom i300x_31 rồi.):)):((

lqulong

I300x vẫn chưa up đc rom à các bác,màn hình con này nghe nói to ,240x320 à các bác?Bác nào dùng rồi nói tổng quát em với

Trả lời chung cho mọi người quan tâm đến ROM cho i300x đây: Hiện giờ vẫn chưa có Rom 2005 và tương lai nhiều khả năng....là không có luôn, bây giờ bác nào thử ra tại các địa điểm của Samsung Plaza mà mua được i300x hay phụ kiện của nó thì...em xin bái phục, lúc nào cũng kêu là ,,,hết hàng, chắc là sau một thời gian không thành công với loại hàng này ( bị phiền hà nhiều nhất là chất lượng pin, các bệnh liên quan đến HDD...) nên không còn muốn tiếp tục phát triển nó nữa hay sao ah...
Màn hình con này nhỏ thôi bạn ah, không lớn lắm, nhưng độ phân giải cao -> coi phim sướng lắm, cưc kì nét luôn :D

lqulong

Các Bác cho em hỏi, Em co uprom cho SS i300x, nhưng khi làm đến phần download của PDA Flash thì không được, nó báo " USB cable is not connected! or Key is not Pressed!". Mặc dù Em đã ấn giữ 2 nút Back và Red rồi, và cable đã nhận ra máy rồi. Em làm hoài mà không đựoc, hiện giờ máy của Em đang bị die nè, em sốt ruột quá. Mong các bác chỉ giúp cho Em với.
(Em đã down cái Rom i300x_31 rồi.):)):((
Cái này là do máy tính chưa kết nối hoàn toàn với điện thoại, bạn làm đúng hướng dẫn chưa? Tắt máy, tháo pin ra, ấn đồng thời 2 phím, rồi kết nối với máy tính, nếu vẫn báo như vậy thì làm lại vài lần sẽ được thui bạn ah, mính trước đây đã test, không phải lần nào cũng kết nối thành công đâu.
Còn nữa, bạn như vậy là chưa Up ROm cho điện thoại thì làm sao mà die được, chỉ cần hardreset lại là bình thường thui, đôi khi cũng chẳng cần nữa...
Thân

bacsilamkhoamat

Bác ơi, Em làm như Bác nhưng sao con SS i300x của Em nó cứng đơ luôn rồi, khởi động không chạy được nữa, chỉ hiện lên màn hình MITs rồi đứng đó luôn, Em để lâu xem sao thì nó nóng máy kinh khủng, Em không biết làm thế nào đây. Em đã HR rồi nhưng không chạy đựoc. Bác biết cách nào chỉ dùm em với. Em chờ tin của Bác đây.

bacsilamkhoamat

Cái này là do máy tính chưa kết nối hoàn toàn với điện thoại, bạn làm đúng hướng dẫn chưa? Tắt máy, tháo pin ra, ấn đồng thời 2 phím, rồi kết nối với máy tính, nếu vẫn báo như vậy thì làm lại vài lần sẽ được thui bạn ah, mính trước đây đã test, không phải lần nào cũng kết nối thành công đâu.
Còn nữa, bạn như vậy là chưa Up ROm cho điện thoại thì làm sao mà die được, chỉ cần hardreset lại là bình thường thui, đôi khi cũng chẳng cần nữa...
Thân

Em đã làm kĩ lắm rồi nhưng không được, HR lại máy thì cứng đờ ra luôn, không chạy được vào nàm hình Window

buitruc

Hiện tại mình dùng con I300x không biết bản rom nào là ổn định nhất đối với con này, mong các bác chỉ giúp mình với

lqulong

Hiện tại mình dùng con I300x không biết bản rom nào là ổn định nhất đối với con này, mong các bác chỉ giúp mình với
Bản Rom ổn định nhất và mới nhất chính là ROM của nó luôn đó bạn ah ( ROM nguyên bản theo máy) , các bản ROM còn lại là của i300 thôi...

lqulong

Em đã làm kĩ lắm rồi nhưng không được, HR lại máy thì cứng đờ ra luôn, không chạy được vào nàm hình Window
Mình cũng không biết phải nói làm sao luôn, vì mình làm đúng như vậy rùi mới dám Up cách làm lên, lúc truớc đã UP ROm cho nó tới 4 lần mà có thấy gì đâu, co điều cũng có lần nó không kết nối được, nhưng mà cũng chỉ làm lại vài lần là được hà, bác có ở Sài Gòn không vậy? Hôm nào mang ra chỗ 144 Nguyễn Kim để anh em coi thửu xem sao

buitruc

Bác Long giúp mình với con I300x của mình khong thể sync được với PC, mình muốn đồng bộ dữ liệu với máy tính cũng như cài mấy file .EXE chạy từ PC là bó tay. Khi cắm máy vào nó chỉ nhận như là ổ cứng di động không à. Bác chỉ giúp em với

lqulong

Bác Long giúp mình với con I300x của mình khong thể sync được với PC, mình muốn đồng bộ dữ liệu với máy tính cũng như cài mấy file .EXE chạy từ PC là bó tay. Khi cắm máy vào nó chỉ nhận như là ổ cứng di động không à. Bác chỉ giúp em với
Khi Sync mà máy tính chỉ nhận được như là USB ?? Cái này có lẽ do bạn chọn chế độ Mass Storage rồi, cách khắc phục như sau: Vào settings -> USB Mode -> Chọn Active Sync là xong, còn muốn chép dữ liệu từ PC qua điện thoại nhanh thì nên chọn chế độ Mass Storage

jnq1234

em rất khoái mấy cái phần mềm đó nhưng tình hình là ..... nước mưa làm hư cọng cable của em rồi .... hu hu ... ai biết chỗ nào mua cable ở TPHCM hok ... pm cho em với .... nick : jnq1234 .... hu hu ... máy i300x nha ... em cảm ơn trước ( em đi kiếm nhiều nơi rồi nhưng hok có )