• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Một số softs cần thiết cho WM6 - HTC Universal

phamvu

cho mình xin lại cái Storage Settings với! 4shared giờ bị điên rồi hay sao ấy, down ko nổi T_T!
Cảm ơn!

XuanTruong

Super V.I.P
cho mình xin lại cái Storage Settings với! 4shared giờ bị điên rồi hay sao ấy, down ko nổi T_T!
Cảm ơn!

Ở bài đầu tiên của trang 2 trong chủ đề này đó, Bạn longnguyen30 đã đính kèm file rồi, Bạn download về dùng nhé!;;)

DucLong

Super V.I.P
HOT-Phần mềm Pointui quản lý giao diện cho WM5-WM6

tải file theo link, giải nén vào một folder sau đó chép vào thẻ nhớ rồi kích vào file hom là nó chạy.file này có thể để vào bất cứ phân vùng nào của máy, có luôn chương trình update thời tiết rất tốt. link tải ở dưới::
[HIDE] các bác cứ test thử đi rồi cho ý kiến nhé.
http://www.pointui.com/files/tests/1.02b/vga/1/pointui.home.1.02b.vga.test.1.zip[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Cách vượt qua SCREEN ALIGNMENT

[HIDE]trong một số trường hợp khi màn hình cảm ứng có vấn đề nên sau khi up rom mới hay hardreset bạn sẽ bị kẹt ở chế độ SCREEN ALIGNMENT.file đính kèm theo sẽ giúp bạn vượt qua công đoạn này.giải nén file và chạy nó trên pc là được. [/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

hlp

hidden content may not be quoted

Bác cho bài hướng dẫn sd cái nì đi để xem e có thể add vào rom...để bỏ qua bc align..vì e add cái touchflo vào rom nhưng nếu chạy startup luôn sau khi up rom thì ko align screen được....

hlp

bác đọc trong phần hidden là làm được thôi mà.

Vậy phải chạy mới được à...như vậy thì muốn trong lần đầu tiên sau khi uprom mà ko phải align thì ko được rồi ...:(

DucLong

Super V.I.P
Vậy phải chạy mới được à...như vậy thì muốn trong lần đầu tiên sau khi uprom mà ko phải align thì ko được rồi ...:(
theo như bác nói thì chắc phải mổ ROM ra rồi nghiên cứu mấy file welcom, những file này liên quan đến chạy màn hình khởi động .

Chỉnh sửa cuối:

DucLong

Super V.I.P
Ariel Battery Monitor v2.0 WM6(13/2/08)

phần mềm này hiển thị thông tin pin, bộ nhớ
nhỏ gọn đặc biệt rất nhẹ.

DucLong

Super V.I.P
Chuyển đổi giao diện SMS WM5-WM6

do một số bạn không thích hay chưa quen với giao diện tin nhắn của WM6 thì tải file cab cài vào máy, vào programs/SMS mode để lựa chọn giao diện tin nhắn

DucLong

Super V.I.P
HTC Network Plugin for file Explorer V1.0 Build 30235

link tải:
[HIDE]http://hosted.filefront.com/long40/[/HIDE]

DucLong

Super V.I.P
all extracted HTC apps
[hide]http://www.mediafire.com/?e5qxngjifmz[/hide]

Chỉnh sửa cuối:

thanhlong321

nhiều quá điếm không xuể
có ai có phần mềm chuyển file exe thành file cab không vậy,vì nhà mình không có máy vi tính ,hic

Last edited by a moderator:

girldnrock

Tình hình là em điên lắm rồi đấy ạ . Em ở TQ , không làm sao vào được 4share các bác à . Up lên host khác được không các bác ? Thanks .

DucLong

Super V.I.P
có ai có phần mềm chuyển file exe thành file cab không vậy,vì nhà mình không có máy vi tính ,hic

1/ Dùng phần mềm WinCE cab manager để tạo files cab
2/cài file.exe trên PC vào PPC. khi cài xong bạn vào Microsoft activesync (trong C/programs) để copy file cab được lưu trong thư mục này.

Chỉnh sửa cuối:

lyductuong

Anh em nào có phần mềm chat trên PPC Atom Exec cho minh xin nhé (cả wifi và ActiveSync ), hồi trước WM5 mình xài IM 4.55_PPC chạy rất tốt (cả wifi và ActiveSync ), nay UP WM6.1 v6 của bác Quang thì nó không chịu chạy nữa. Cái pm Skype cũng vậy nó cũng không chịu chạy. ai có kinh nghiệm hãy giúp mình nhé.

connguab

Anh em nào có phần mềm chat trên PPC Atom Exec cho minh xin nhé (cả wifi và ActiveSync ), hồi trước WM5 mình xài IM 4.55_PPC chạy rất tốt (cả wifi và ActiveSync ), nay UP WM6.1 v6 của bác Quang thì nó không chịu chạy nữa. Cái pm Skype cũng vậy nó cũng không chịu chạy. ai có kinh nghiệm hãy giúp mình nhé.

SHAPE Services IMPlus v4.58
Phần mềm chat nổi tiếng IM+ đã có phiên bản mới 4.58

Bạn dùng cái này nhé
Đây là bản dùng thoải mái, bạn cứ tải về là dùng vô tư luôn

Chạy rất tốt cả wifi và ActiveSync và trên WM6.1 luôn, mình cũng đang dùng nè

[HIDE="sdgfgjgkhk"]http://www.4shared.com/account/file/44154427/67a3ce3/SHAPE_Services_IMPLUS_v4_58_Cracked-SergeyL.html[/HIDE]

lyductuong

SHAPE Services IMPlus v4.58
Phần mềm chat nổi tiếng IM+ đã có phiên bản mới 4.58

Bạn dùng cái này nhé
Đây là bản dùng thoải mái, bạn cứ tải về là dùng vô tư luôn

Chạy rất tốt cả wifi và ActiveSync và trên WM6.1 luôn, mình cũng đang dùng nè

[HIDE="sdgfgjgkhk"]http://www.4shared.com/account/file/44154427/67a3ce3/SHAPE_Services_IMPLUS_v4_58_Cracked-SergeyL.html[/HIDE]

Cám ơn bạn Connguab đã quan tâm và đã UP lên cho mình phần mềm này, nhưng bạn kiểm tra lại dùm mình sao link không down được. Thank