• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MỘT SỐ THEME NOEN VÀ THEME TẾT ĐÂY

votinhhan

woà...sặc sỡ mùa xuân đẹp tuyệt,test thử thôi.
Mà huy thàn,bạn co thể làm thêm lich âm +danh ngôn ngoài màn hinh dc ko
thanks ban nhé,dc dung themes của ban,thât tuyệt vời và y nghia khi ngày tet sắp tới.

votinhhan

bản mới của bạn hqua mình test hình ảnh rất sắc nét 3D rất đẹp,nhưng mình sẽ dùng bản cũ vì kết ---CÙNG CHÚC TÂN XUÂN
mà bản này bạn bảo chỉ cần sửa tên icon từ tiếng anh chỉnh lại bằng tiếng việg là có thể dùng tiếng việt phải ko.thanks bạn nhé.thêm rất tuyệt

votinhhan

bạn phải chuyển sang tiếng anh nha.có thể chuyển đổi hoặc chép đè icon với nhau đc
bạn lên cài Locksreen Clock hide trong Cydia vào setting Enabled ON để tắt cái đồng hồ mặc định đi cho đẹp
muốn chỉnh thời tiết về nơi bạn đang sống thì bạn phải vào file:Android Lock Screen - Tet/Private->thấy file:configureMe.js dùng notepad để mở file configureMe.js ra rồi thay chữ "Ho chi Minh" bằng tên tỉnh mà bạn muốn

mình đã cài Locksrên Clock hide ẩn đồng hồ ngoài màn hình,nhìn đẹp hơn bao nhiêu.thanks bạn nhé.
à,thế còn thanh phía dưới gạt khoá,bạn có biết PM nào để ẩn giống như cái ăn đòng hồ không bạn.
thanks bạn nhé !

votinhhan

bạn dow http://www.mediafire.com/?x09438w0uadg6wr theo đường dẫn này:var/System/Library/PrivateFrameworks/TelephonyUI.framework chép đè vào đó
:p
Cái này chỉ Cần Coppy là xong hả bạn,thế xong rồi vó Cần vào settings hay chỗ nào kick hoạt ko bạn,.Thanks bạn nhiều
À mà còn cách đổi hình trong và ngoài menu,bạn hướng dẫn cái đó cho mình đi
Rất biết ơn bạn tốt HUY THANH_HTC ạ
Ngày trước tí thì mình mua HTC_desire đấy :p

HTC_VUTHANH

Moderator
Cái này chỉ Cần Coppy là xong hả bạn,thế xong rồi vó Cần vào settings hay chỗ nào kick hoạt ko bạn,.Thanks bạn nhiều
À mà còn cách đổi hình trong và ngoài menu,bạn hướng dẫn cái đó cho mình đi
Rất biết ơn bạn tốt HUY THANH_HTC ạ
Ngày trước tí thì mình mua HTC_desire đấy :p
coppy theo đg dẫn đó là đc ko cần chỉnh gi.nhớ coppy lại file gốc đó.đề phòng muốn quay lại như cũ
cách đổi hình nền menu hả hay hình trong theme;;)

votinhhan

coppy theo đg dẫn đó là đc ko cần chỉnh gi.nhớ coppy lại file gốc đó.đề phòng muốn quay lại như cũ
cách đổi hình nền menu hả hay hình trong theme;;)
Cả hai bạn à,cả trong lẫn ngoài menu :d

HTC_VUTHANH

Moderator
Cả hai bạn à,cả trong lẫn ngoài menu :d
bạn chỉ cần vào 1 bức ảnh trong phần ảnh zùi ấn biểu tượng ở đầu tiên(bên tay trái) sẽ hiện lên 1 bảng menu nhỏ->dòng thứ 3(use..)->set->muốn thay đổi hình menu đến dòng thứ 2 còn thay đổi màn hình lock là dòng đầu,dòng cuối là cả 2

votinhhan

khi mình ko dùng themed thì cài ảnh nền và ảnh trong menu vô tơ,nhưng dùng themes thì cài ko có hiện,hay có phải vào winterboard kick chọc gì không.máy mình là ip4 nhé,mình có tham khoả bài giống mình muốn thì phải cài desktop/msm
nhưng cái đó chỉ hỗ trợ fw3 thôi
có cách khác ko bạn

HTC_VUTHANH

Moderator
khi mình ko dùng themed thì cài ảnh nền và ảnh trong menu vô tơ,nhưng dùng themes thì cài ko có hiện,hay có phải vào winterboard kick chọc gì không.máy mình là ip4 nhé,mình có tham khoả bài giống mình muốn thì phải cài desktop/msm
nhưng cái đó chỉ hỗ trợ fw3 thôi
có cách khác ko bạn
À BẠN MUỐN ĐỔI ẢNH TRONG THEME HẢ.NẾU ĐÚNG BẠN PHẢI VÀO FILE THEME ĐÓ SẼ THẤY FILE ẢNH:Wallpaper.png ĐÓ LÀ ẢNH NỀN MENU.BẠN MUỐN THAY ẢNH ĐÓ LẤY ẢNH MÀ BẠN CẦN THAY CHỈNH ĐÚNG KÍCH THƯỚC ZÙI ĐÔỈ TÊN THÀNH Wallpaper.png CHÉP VÔ FOLDE ĐÓ LÀ ĐC.TƯƠNG TỰ CHO THẰNG MÀN HÌNH KHÓA

votinhhan

làm sao để thay đổi kích thước hả bạn??? Photoshop chăng,máy mình ko có photoshop,mà mình cũng chẳng biết làm,đành bỏ cuộc chăng ?

votinhhan

Cái đó chỉ Cần crop đúng tỷ lệ phải ko bạn
Cho mình hỏi thêm,vậy Vd icon là hình bánh trưng mà mình thay bằng 1 hình bất kỳ khác cũng được phải ko?Vd hình đầu lâu chẳng hạn và miễn sao hình thay phải đúng tỷ lệ
Hqua nhờ bạn thay cho hình nền trong themes OK rồi,nên giờ thêm ý tưởng thay icon
Bạn hướng dẫn mình với nhé.Thanks!

HTC_VUTHANH

Moderator
Cái đó chỉ Cần crop đúng tỷ lệ phải ko bạn
Cho mình hỏi thêm,vậy Vd icon là hình bánh trưng mà mình thay bằng 1 hình bất kỳ khác cũng được phải ko?Vd hình đầu lâu chẳng hạn và miễn sao hình thay phải đúng tỷ lệ
Hqua nhờ bạn thay cho hình nền trong themes OK rồi,nên giờ thêm ý tưởng thay icon
Bạn hướng dẫn mình với nhé.Thanks!
đúng vậy tất cả phải đúng tỷ lệ bạn nhé:D
hình bánh trưng mà bạn thay bằng 1 hình bất kỳ khác cũng được

votinhhan

Hay quá nhỉ chỉ Cần thay như vậy là được 1themes theo ý mình rồi
Nhưng mình chỉ thay hình và icon,nếu có sai xót thì máy co sao ko bạn??hay mình chỉ Cần sửa và sửa cho đến ưng ý thì thôi
Mình nghĩ chỉ sửa hình và icon nếu ko đúng thì......thế nào nhỉ bạn????mình chưa từng làm nhưng thấy bạn làm thấy thích quá và cũng muốn thử
Thanks bạn nhé

HTC_VUTHANH

Moderator
Hay quá nhỉ chỉ Cần thay như vậy là được 1themes theo ý mình rồi
Nhưng mình chỉ thay hình và icon,nếu có sai xót thì máy co sao ko bạn??hay mình chỉ Cần sửa và sửa cho đến ưng ý thì thôi
Mình nghĩ chỉ sửa hình và icon nếu ko đúng thì......thế nào nhỉ bạn????mình chưa từng làm nhưng thấy bạn làm thấy thích quá và cũng muốn thử
Thanks bạn nhé
ko ảnh hưởng j đến máy cả.nếu ko chỉnh ko đúng thì nó ko hiện thui;;)

HTC_VUTHANH

Moderator
Hot theme BTD Lockscreen với hình ảnh động BTDGroup

Sau đây là 1 trong những sản phẩm đầu tiên.
Lockscreen với hình ảnh động và chạy êm trên 2G, 3G, 3Gs (tested).

5

BTD Beach Lockscreen-Animated
6

BTD Love Lockscreen - Animated

7 theme tết LunarNewYear {Theme tết mới }

BTD LunarNewYear Theme

RẤT MONG NHẬN ĐƯỢC SỰ ĐÓNG GÓP Ý KIẾN XÂY DỰNG CỦA MỌI NGƯỜI.
Theo BTDGroup [Hanamibuu & Pious]

Chỉnh sửa cuối:

votinhhan

link đâu bạn?mình muốn test ngay thmems tết ? (sắp tết roài,mứ :d)
nghe themes động mới lạ hay đấy,ko biết icon có động ko?
Thanks you! Themes rất đẹp.

HTC_VUTHANH

Moderator
ở cuối mỗi bài viết đó bạn

hanamibuu

Muốn icon động bạn tap vào 1 icon nào đó rồi giữ 1 lát là nó rung bần bật luôn ;;)