• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mp3TagEditor_Chỉnh sửa tag, cắt ghép nhạc chuyên nghiệp_SymPViet

Kieu_Phong

Mp3TagEditor v2.8.6 final s602nd

PM hỗ trợ biên soạn, chỉnh sửa tag, thông tin bài hát như tựa đề, ca sỹ, album,... Ngoài ra nó còn kiêm luôn chức năng cắt và ghép nhạc rất hay và nhanh. Pm còn có 1 tính năng rất tuyệt là thêm ảnh album cho bài hát

Yêu cầu: máy đã cài đủ bộ Python

Hướng dẫn:
- Nên để nguyên cài đặt gốc của pm nha!

- Muốn chỉnh sửa tag bài hát, các bạn cứ chọn Biên soạn tag/ID3v1 hoặc ID3v2, xong chọn Lĩnh vực biên soạn và sửa theo ý mình, nếu muốn thêm ảnh album thì vào Ảnh/Thêm rồi chọn ảnh không quá 500kb, nên đặt ảnh album tại E\Images, cuối cùng Lưu thông tin lại. Bài hát đc thêm ảnh album được TTPod hoặc trình nghe nhạc mặc định hiển thị ảnh album rất rõ :D

- Muốn cắt nhạc thì các bạn chọn Cắt/Ghép nhạc, muốn cắt thì chọn Cắt và ngược lại, rồi chọn Phát/đầy đủ để còn tùy chỉnh chỗ cắt nữa.

Khi cắt, các bạn có thể dùng các phím tắt sau:

+ Phím 1,3: Bắt đầu chỗ cắt (1 để giảm thời gian, 3 thì ngược lại)
+ Phím 4,6: Kết thúc chỗ cắt (4 để giảm thời gian, 6 thì ngược lại)
+ Phím 5: Chỗ kết thúc cắt sẽ nằm ngay vạch đang phát

- Muốn ghép nhạc thì khi chọn Ghép xong, các bạn chọn 2 bài hoặc đoạn nhạc cần ghép, nếu chỉ cần ghép 2 thôi thì chọn Cancel khi thấy bảng thông báo, còn nếu muốn ghép tiếp thì nhấn OK để chọn đoạn nhạc thứ 3,4... rồi nhấn Cancel khi thấy bảng thông báo trên nha!
- File nhạc đã cắt sẽ có thêm ký tự "_lite_" trong tên, còn ghép thì có ký tự "_glue_" trong tên

Kết luận: Đây là pm đa năng, tiện lợi mà nhỏ gọn nhất mà mình từng gặp, tại đa số chỉ có pm chỉnh sửa tag ko hoặc cắt ghép nhạc ko thôi àh :)

Pass: SymPViet

Chỉnh sửa cuối:

jimmi_qyu

mã để giải nén la gì vây bac ?????????????

Tại sao bạn không đọc kỹ bài viết trước khi hỏi thế.Xem lại bài viết trên đi rồi biết mã giải nén ah.
Thank anh bang chủ nhiều,cái này rất hay đấy

anhtamhcm

Phần mềm nào mà cũng dùng Notepad như thế này thì đỡ vất vả cho anh em Việt hóa nhỉ!:))

thusinhbuon

phần mềm này của anh tám rất hay nhưng có 1 lỗi là : khi mình ghép 2 bài nguyên bản vào với nhau vẫn bị khoảng cách im lặng giữa 2 bài ( gần giống như khi hết bài này sang bài # thì phải đợi mấy giây im lặng )

anhtamhcm

phần mềm này của anh tám rất hay nhưng có 1 lỗi là : khi mình ghép 2 bài nguyên bản vào với nhau vẫn bị khoảng cách im lặng giữa 2 bài ( gần giống như khi hết bài này sang bài # thì phải đợi mấy giây im lặng )

Sao lại đưa anh vào đây. Bài này do Kieu_Phong Việt hóa và Up nhé... Còn lỗi thì hỏi tác giả viết ra cái pm này>:)

Kieu_Phong

Thứ nhất là phần mềm này do nhóm SymPViet Việt hóa chứ không phải anhtamhcm. Thứ 2 đấy không phải là lỗi mà là hạn chế của pm.

JuRay-Duan

Thứ nhất là phần mềm này do nhóm SymPViet Việt hóa chứ không phải anhtamhcm. Thứ 2 đấy không phải là lỗi mà là hạn chế của pm.

Có người giận òy kìa :)) . pm này rất hay đó các bạn, đặc biệt là chế độ add ảnh vào bài nhạc :D
Cho em hỏi thêm là: pm này em chỉ biết cắt nhạc ở phần đầu hoặc phần cuối thôi còn khi muốn cắt 1 đoạn ở giữa bài thì phải làm sao ạh. :|
@: thusinhbuon lần sau trước khi post bài bạn nên chú ý kỹ hơn, câu nói của bạn có thể gây khó chịu cho người khác !!

Kieu_Phong

Pm này rất hay đó các bạn, đặc biệt là chế độ add ảnh vào bài nhạc :D
Cho em hỏi thêm là: pm này em chỉ biết cắt nhạc ở phần đầu hoặc phần cuối thôi còn khi muốn cắt 1 đoạn ở giữa bài thì phải làm sao ạh. :|
Nó chỉ có thể cắt đoạn đầu hoặc đoạn cuối hoặc cả đầu cả cuối để lấy đoạn giữa. Chứ không thể cắt đoạn giữa được.

kute_1988

ui trời , em nhập pass là: sympviet mà vẫn không ra file được , sao vậy nhỉ huuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu:-/

lucky_luong

Kieu_Phong cho hỏi chút nha vậy chương trình có cắt được nhạc mà chất lượng khác 128kbs ko vậy. Xin trả lời giúp. kute_1988 nói rất đúng mình nhập PW là sympviet nhưng không được. Tks

Chỉnh sửa cuối:

JuRay-Duan

Kieu_Phong cho hỏi chút nha vậy chương trình có cắt được nhạc mà chất lượng khác 128kbs ko vậy. Xin trả lời giúp. kute_1988 nói rất đúng mình nhập PW là sympviet nhưng không được. Tks
Cắt dc ko chỉ nhạc có bitrate 128kps, bạn cứ thử đi.
Còn về pas zảj nén thì đã bảo là chú ý chữ HOA và chữ thường rùj mừk,
Chúc thành công,,.

Posted via Mobile Device

lucky_luong

Mình đã thử rồi. Chương trình cắt được nhạc mà chất lượng khác 128kbs. tuy giao diện không Đẹp bằng MyRingtone nhưng cắt được hết là OK rồi. Tks

DreamLand

Mình đã thử rồi. Chương trình cắt được nhạc mà chất lượng khác 128kbs. tuy giao diện không Đẹp bằng MyRingtone nhưng cắt được hết là OK rồi. Tks

không những nhiều bitrate mà còn nhiều định dạng wma nữa nha bạn

lucky_luong

Ohm..nếu vậy mình phải thử các định dạng nhạc khác nữa. Chương trình này thật hay. Tks.

nolis

sao em thêm hình vào đến lúc mở nhạc ra thì hình bị chớp