• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MrRestart and MrFastRestart by Ninjalandpirate

Caohieu88

Là 2 chương trình ứng dụng nhỏ nhằm Reboot máy của bạn một cách nhanh chóng ( Giống với Power offer ).
Với Mr Restart bạn sẽ còn 5s thao tác trước khi máy tiến hành reboot, còn với MrFastRestart thì máy sẽ khởi động lại ngay khi chạy chương trình.

Khác với Power Offer, có trình đơn để lựa chọn, với Mr restart và Mr FastRestart, chỉ cần bấm vào Icon thì máy bạn sẽ tự động reboot, đó là điểm tiện mà cũng là điểm bất tiện của PM này. Bạn cũng có thể add thêm nó dưới dạng nút khởi động nhanh trong Magic Screen, Linkboy, Hardware Button... Thanks Mr dongxanh & Ninjalandpirate!

thientai_kt

Rất tuyệt. Nhưng không có chương trình để tắt hẳn luôn hả? Hay chỉ có chương trình restart thôi.
Không quên chúc mừng năm mới đầu xuân tới mọi người luôn

lucky000

máy UIQ3 cần nhất là restart thôi! chứ mấy ai cần tắt máy, không muốn người khác làm phiền mình thì chuyển sang chế độ Fly mode !

XiaoGui

Đúng rồi,UIQ cần có nút restart thôi,chứ tắt máy thì cần gì. Có chương trình này mỗi lần restart đỡ phải ấn đến 2 lần. Tiện lợi quá.

nangsamac02

mình có dùng phần mềm advanced device locks đó các bạn, trong đó có phần bảo vệ những phần mềm mình chỉ định, mình chọn bảo vệ PM MrFastRestart, nhưng khi nhấn vào MrFastRestart thì nó chạy luôn, có nghĩa là advanced device locks bảo vệ được phần mềm này nhưng nó chạy nhanh quá à, chỉ kịp hiện lên bảng nhập vào pass là máy khởi động lại luôn, cái này có sửa được ko vậy các bạn. chứ nêú ko bảo vệ pm này thì a táy máy nhấn vào cái là nó restart luôn đó.

O9xx19xx29

mình có dùng phần mềm advanced device locks đó các bạn, trong đó có phần bảo vệ những phần mềm mình chỉ định, mình chọn bảo vệ PM MrFastRestart, nhưng khi nhấn vào MrFastRestart thì nó chạy luôn, có nghĩa là advanced device locks bảo vệ được phần mềm này nhưng nó chạy nhanh quá à, chỉ kịp hiện lên bảng nhập vào pass là máy khởi động lại luôn, cái này có sửa được ko vậy các bạn. chứ nêú ko bảo vệ pm này thì a táy máy nhấn vào cái là nó restart luôn đó.

Kiểu này thì dùng Power off thôi vì nó chậm hơn

shadow141206

Kiểu này thì dùng Power off thôi vì nó chậm hơn

Hay là chỉ dùng MRrestart thôi !!! Vì nó chừa cho ta 5s trước khi tắt máy, khi đó ADV có thời gian để chặn lại !!!

XiaoGui

Hay là chỉ dùng MRrestart thôi !!! Vì nó chừa cho ta 5s trước khi tắt máy, khi đó ADV có thời gian để chặn lại !!!

Uh có khi để thế được đấy. Bạn đã làm thử chưa? Nếu được thì chia sẻ kinh nghiệm cho anh em với

XiaoGui

HI HI có bạn nào test mr restart chưa, cho moị người biết với. :D

Test thì vẫn ok,chỉ tội chưa dùng advanced device locks để thử xem có khóa được không thôi. Bạn thử xem có được không. Hình như shadow thử rồi đó

shadow141206

Uh có khi để thế được đấy. Bạn đã làm thử chưa? Nếu được thì chia sẻ kinh nghiệm cho anh em với

Test thì vẫn ok,chỉ tội chưa dùng advanced device locks để thử xem có khóa được không thôi. Bạn thử xem có được không. Hình như shadow thử rồi đó

Hihi, mình chưa test !!!! Mình chỉ nói "hay là" mà !!! Mình đang xài power offer :D. không có ý định xài cái này :p

XiaoGui

Hihi, mình chưa test !!!! Mình chỉ nói "hay là" mà !!! Mình đang xài power offer :D. không có ý định xài cái này :p

Hi,tưởng bạn test rùi. Bạn đang dùng bản Power Offer bao nhiêu vậy? Không biết bản mới nhất là bao nhiêu nhỉ?

Eleien

có ai có số uid của MrFastRestart k? hic, mình mún thêm vào trong fần popup mà k biết làm sao để coi số uid :-?

Caohieu88

có ai có số uid của MrFastRestart k? hic, mình mún thêm vào trong fần popup mà k biết làm sao để coi số uid :-?

Bạn có thể dùng SwissMgrPro để xem UIQ của các chương trình mà. Bạn vào Mũi tên bên cạnh chữ SwissMgrPro ở trên đầu, chọn mục App.Setup và chọn chương trình bạn muốn xem UID ( như trong trường hợp của bạn là MrFastRestart )

Eleien

^^ thông củm, mình hơi bị gà (cũg như chưa rành sử dụg SMPro +_+). trc jờ mún coi uid của pm nào mình đều mở pm đó chạy ròi coi uid trong task của SMPro k. Thx Hiếu nhìu =D>

nangsamac02

ủa các bạn ơi, uid là cái chi vậy? nó dùng làm j? coi uid mục đích làm j thế???
xin chỉ giáo, gà con đang tập bay :D

Noe

HI HI có bạn nào test mr restart chưa, cho moị người biết với. :D

Đã sử dụng rồi. ADL chỉ hoạt động khi cửa sổ chương trình bị khóa active lên. ADL chặn không cho người dùng "tiếp xúc" với chương trình. Khi người dùng nhập không đúng password của ADL hoặc sử dụng chức năng "<--" của ADL thì chương trình được bảo vệ vẫn chạy ngầm. Vì thế mà máy vẫn khởi động. Noe test đi test lại mấy lần rồi. Cũng test với 1 số chương trình khác. ADL không thể can thiệpvào bên trong của chương trình được nó bảo vệ )vì thế mà nó không dừng lại được. Noe nghĩ thế. Muốn các chương trình không thực thi chắc phải có thêm chức năng PAUSE giống như game may ra nó MR mới không khởi động lại máy liền. Nếu ADL có thể can thiệp như các chương trình anti-virus trong Windows hẳn sẽ giải quyết dược vấn đề khi người dùng sai password hoặc không muốn chạy chương trình.
(Vì test vài chương trình thôi nên tất nhiên sẽ có nhận xét hạn chế:D)

Chỉnh sửa cuối:

Nguyen_Minh

Anh à, chạy một số pm rétart máy thì đến lúc bật nó cứ bị sáng màn hình suốt ko tối đi, cái này có bị thế ko ạ?