• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Mua iphone4s hay iphone4

khangkhang90

chào mọi người vấn đề này không biết post ở chỗ nào vừa bị close topic rùi hic.
Bây giờ mình muốn mua iphone nhưng đang băn khoăn không biết mua ip4 hay ip4s.
Thấy thằng ip4s hơn ip4 ở chỗ siri thế mà không hiểu dùng siri ở việt có gặp khó khăn không?
Ai đã dùng rùi hoặc biết tư vấn cho em với.
Và mod em có gi lỗi lầm thì phải bảo chứ đùng đùng close topic lun.
Thanks các bác nhiều nhé
:D

AquaSta

Moderator
Các bài hỏi đáp thắc mắc về iPhone/iPod/iPad thì các bạn post ở khu vựcKỸ THUẬT CƠ BẢN hoặc các topic ở trong khu vực này, đây là khu vực dành cho hỏi đáp. Do post ở khu vực phần mềm, chỉ dành cho post phần mềm nên mình xóa trước đó

AquaSta

Moderator
không tư vấn cho em à????
Đầu tiên là bác cân nhắc về khoản tài chính, nếu bác có đủ tiền mua iPhone 4S tức là có thừa để mua iPhone 4 thì tiêu chí tiếp theo mà bác quan tâm là Siri
Siri là độc quyền trên 4S, Apple không có ý định cung cấp Siri trên các dòng máy khác mặc dù có nhiều nhà phát triển ứng dụng đã đề xuất với Apple cho phép người dùng có thể sử dụng Siri chính thức và người dùng phải trả một khoản phí, chẳng hạn như iPhone 4 và iPod touch 4 phải trả 19.9$ để có một bản nâng cấp iOS có Siri, nhưng Apple không đồng ý.
Nếu dùng iPhone 4 chỉ mong chờ trong tương lai các hacker có thể port (chuyển) Siri từ iPhone 4S chạy tốt trên iPhone 4 và các thiết bị khác
Siri là chương trình trợ lý tương tác với người dùng iPhone 4S bằng cách hội thoại trực tiếp. Hiện tại Siri chỉ hỗ trợ tiếng Anh, Pháp và Đức vì thế bắt buộc bạn phải sử dụng 1 trong các ngôn ngữ Siri hỗ trợ để dùng nó. Một điều nữa là khả năng phát âm ngoại ngữ của bạn phải tốt và chuẩn để Siri xử lý chuẩn. Và mặc dù có thể là chuẩn nhưng trong nhiều trường hợp Siri vẫn có thể sai, ví dụ như những phát âm như tên người Siri thường bị sai. Mình thì không có 4S để dùng nên không thể biết nhiều về nó.

khangkhang90

vậy à. Ngoại ngữ mình nói không chuẩn cho lắm. Chắc nói nó vẫn hiểu:D
Minh thấy ip4s hơn ip4 ở mỗi siri thế mà không dùng hết được chức năng thì thấy lãng phí quá không.
model 16g hơn nhau 4tr3 nên không lệch cho lắm. hụt hẫng khi apple không tung ra ip5