• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Multilanguage cho android 2.3.7 và 4.0

Hiện tại đã có nhiều rom hổ trở Multilanguage( đã ngôn ngữ trong đó có tiếng việt ).
một lần lang thang trên mạng mình gặp cái này. Nhưng phải công nhận là mình ko quen với Java. nên ko thể làm tiếp.
Multilanguage
xl đã hỏi không đúng chổ. Nhưng mình cần giúp.

9903

KO AI TRÃ LỜI M À .
Cái đó chỉ là mod thêm cách gõ tiếng Việt cho bàn phím thôi chứ không phải là chuyển giao diện Tiếng Việt đâu bạn.
Muốn chuyển ngữ cho Miui thì bạn dùng cái APK Translations for Miui mới được, có thể tham khảo ở đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1507351
Lúc trước mình có làm thử thấy rất OK nhưng nếu muốn hoàn chỉnh hết thì phải có thời gian, và máy tính của bạn cũng phải mạnh tý do lúc soft decode và encode các file apk cần xử lý khá nhiều.
Cách làm cũng khá đơn giản, tuy nhiên dường như hiệu quả nhất đối với các rom 2.3.x thôi, còn v4 thì 1 số app nó không decode được nên không chuyển ngữ được, như cái antispam.