• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Multiple Mods v7.0 - Bản vá lỗi hoàn hảo cho Sym^3 [12/4/2k11]

vutaikt

Multiple Mods v7.0- Bản vá lỗi hoàn hảo cho Sym^3 không cần hack nhưng phải signed :D[12/4/2k11]

Bản mods vá lỗi này do tác giả sklchan bên dailymobile mod lại khắc phục và nâng cấp 1 số lỗi cho anh em symbian^3 (N8 E7 C7 C601).Mình thấy rất hay và post cũng như hướng dẫn cho anh em cách cài, chọn 1 số mod cho phù hợp với máy của mình( tránh tình trạng cài lung tung sinh ra lỗi ko đáng có.).Nhớ chọn đúng mod với máy mình nhé​

Cách cài đặt 1 số Mods
Ở Mod 01 và 02 Bạn chỉ được phép chọn 1 mod thui nhé.Nếu chọn 2 thì mod ko có tác dụng.
01. KS Type A Improvement
Khi cài mod này sẽ tăng khả năng cuộn kinetic của máy, hơn hẳn so với mặc định.
02. KS Type B Improvement
Mod loại B này sẽ tăng khả năng cuộn lên cao nhất và ko làm chậm khi vào ứng dụng....
03. UI Improvement
Cải thiện giao diện người dùng, tăng tỉ lệ khung hình tối đa từ 60 lên 72 fps.
Khuyên dùng
04. Camera Sound Mute
Tắt âm chụp ảnh .Trong phần cài đặt máy ảnh.Khuyên dùng
05. N8 Continuous AutoFocus
Tăng khả năng tự động lấy nét cho N8Mod này chỉ dành cho N8 nhé.Khuyên dùng

Mods 06 dành cho máy C7 E7 C6 01 ,N8 ko cài nhé
.

06. E7/C7 Video Mods
Mod khả năng Zoom và tăng tỉ lệ FPS cho C601 C7 E7 khi quay video.Khuyên dùng

Mods 07 08 09 10 11 chỉ dành cho N8.Và các bạn chỉ được chọn 1 trong 5 mods đó thui nhé.

07. N8 Pic/Vid (100/30FPS)
Chất lượng ảnh khi chụp thay đổi tỷ lệ nén từ gốc 85/75/60 ​​lên 100/85/75, video sẽ thay đổi từ 25fps đến 30fps và chất lượng ghi âm thanh sẽ thay đổi từ 128kbps đến 256kbps.
08. N8 Pic/Vid (097/30FPS)
09. N8 Pic/Vid (095/30FPS)
10. N8 Pic/Vid (097/25FPS)
11. N8 Pic/Vid (085/30FPS)

Mod 12 13 14 15 16 chỉ dành cho E7 C7 C601.Khi cài chỉ chọn 1 mods nhé.

12. E7/C7 Pic/Vid (100/30FPS)
Chất lượng ảnh khi chụp thay đổi tỷ lệ nén từ gốc 85/75/60 ​​lên 100/85/75, video sẽ thay đổi từ 25fps đến 30fps và chất lượng ghi âm thanh sẽ thay đổi từ 128kbps đến 256kbps.
13. E7/C7 Pic/Vid (097/30FPS)
14. E7/C7 Pic/Vid (095/30FPS)
15. E7/C7 Pic/Vid (097/25FPS)
16. E7/C7 Pic/Vid (085/30FPS)

17. Photo Gallery Folders
Mod trình xem ảnh chỉ đọc trong thư mục ImagesKhuyên dùng
18. Music Gallery Folders
Mod trình phát nhạc chỉ đọc tại E F /Sounds.Khuyên dùng

Ở mods 19 và 20 bạn chỉ chọn 1 mod nhé

19. Browser's Cache (D:\)
Mods chuyển bộ nhớ cache khi duyệt web từ C sang D lên tới 32MB
20. Browser's Cache (E:\)
Mods chuyển bộ nhớ cache khi duyệt web từ C sang E lên tới 32MB

Ở mods 21 22 23 chỉ chọn 1 mod nhé

21. Start/Shut (C:\Animations)
Mod thay đổi hình ảnh âm thanh khơi động.
Bạn phải có hình ảnh âm thanh khơi động dạng startup.mp3 startup.gif và shutdown.mp3 shutdown.gif . Chép vào thư mục Animations trong bộ nhớ máy

22. Start/Shut (E:\Animations)

Bạn phải có hình ảnh âm thanh khơi động dạng startup.mp3 startup.gif và shutdown.mp3 shutdown.gif . Chép vào thư mục Animations trong ổ cứng 8G hay 16G
23. Start/Shut (F:\Animations)
Bạn phải có hình ảnh âm thanh khơi động dạng startup.mp3 startup.gif và shutdown.mp3 shutdown.gif . Chép vào thư mục Animations trong thẻ nhớ ( nếu có)

24. Start/Shut Vol 90%
Tăng dung lượng khởi động và tắt máy từ 40% lên 90% .nghe to hơn.Khuyên dùng
25. Voice Recorder (12H/256kbps/Stereo)
25. Tăng Ghi âm lên (12H/256kbps/Stereo)Khuyên dùng
26. Music Player Vol/Heap Mods (100%/32MB)
Tăng âm lượng phát nhạc lên 100% và bộ nhớ lên 32MB .Không thấy thay đổi mấy, có thể cài hoặc ko cũng được
27. Increase Context Data Object Maximum Size
Có thể bỏ qua mod này
28. Light Sensor Disable
Tắt cảm biến của đèn màn hình..Cái này rất hay vì mặc định sym^3 khi đưa màn hình ra sáng thì nó sáng và , trong tối tí màn hình nó tối thui lkaij. rất khó chịu Khuyên dùng
29. Haptics Improvement
Cải thiện độ rung phản hồi.Ko đáng kể. có thể bỏ qua
30. Vibration Alert Improvement
Đi kèm với mod 29. Có thể bỏ qua
31. Camera Full Shutdown (RAM)
Mod trả lại Ram khi tắt camera( tối đa la 1MB).Khuyên dùng
32. Message Full Shutdown (RAM)
Mod trả lại Ram khi tắt tin nhắn( tối đa la 1MB).Khuyên dùng
33. Logs Full Shutdown (RAM)
Mod trả lại Ram khi tắtnhaajt kí ( tối đa la 1MB).Khuyên dùng
34. Calendar Full Shutdown (RAM)

Mod trả lại Ram khi tắt Lịch( tối đa la 1MB).Khuyên dùng
35. Clock Full Shutdown (RAM)
Mod trả lại Ram khi tắt đồng hồ( tối đa la 1MB).Khuyên dùng
36. Contacts Full Shutdown (RAM)
Mod trả lại Ram khi tắt danh bạ( tối đa la 1MB).Khuyên dùng
37. Fast Screen Rotation
Tăng khả năng xoay màn hình.Khuyên dùng

Ở mod 38 39 40 41 các bạn nên dùng và nhớ chọn phù hợp với máy mình nhé

38. N8 FM Transmitter RDS
39. E7 FM Transmitter RDS
40. C7 FM Transmitter RDS
41. C6-01 FM Transmitter RDS

42. Video Call FPS Improvement
Tăng khung hình 5/10/15 lên 10/15/20 khi gọi video call.Mình chưa thử.Nhưng có thể bỏ qua mods này
43. Database Max Record Count
Không đáng kể.Có thể bỏ qua mods này
44. HWRM Process Priority
Không đáng kể.Có thể bỏ qua mods này
45. Music Player Equalizer
Chỉnh lai các băng tần số và thêm 1 số băng tần số khác. giúp máy nghe nhạc hay hơn.Khuyên cài

Ở mods 46 47 48 các bạn ko lên cài nhé. Mods này đang bị lỗi khi cài thì sẽ ko vào cài đặt camera được.

46. Auto Landscape/Portrait Screen
47. Permanent Landscape Screen
48. Permanent Portrait Screen

49. Charger Note Disable
Tắt cảnh báo khó chịu khi sạc Pin.. Bạn có thể cài hoặc bỏ qua
50. PwrSave Note Disable
Tắt cảnh báo khó chịu khi Pin đầy.. Bạn có thể cài hoặc bỏ qua
51. Camera Digital Zoom
Tăng khả năng 0zom của camera .Bạn có thể cài
52. Max Volume
Tăng âm lượng mặc định lên 100%.Có thể cài hoặc bỏ qua
53. Voice Recognition Improvement
Đây là mod thử nghiệm. chưa thấy thay đổi gì. Có thể bỏ qua mods này
54. Default Profiles Fix
Chỉnh sửa lại cấu hình, thêm 1 số cấu hình "In Office", "Driving", "Church",
"Sleeping"
Bạn có thể cài
55. Battery Level Fix
Fix lại khả năng hiển thị dung lượng Pin 100>70>50>40>30>20>10 thành
100>80>65>50>35>20>10.Lưu ý đây chỉ là fix lại hiển thị dung lượng thui nhé. Ko liên quan tới phần cứng của máy đau nhé. Có thể cài
56. Popup UI Improvement
Mods lại cảnh báo popup nhanh hơn mặc địng 1 tí .Có thể cài
57. XCAP Cache Increase
Chưa hiểu mods này có chức năng gì. Có thể bỏ qua
58. Critical System Apps
Thêm 1 số UI của ứng dụng RAMBlow PocketSensor and PocketLock vào danh sách hệ thống.Không quan trọng. có thể bỏ qua

Vậy là mình đã hướng đãn xong cách chọn các mods cho từng máy rồi đáy.Chúc các bạn ưng ý với các dế iu của mình nhé.

Tải về bản Multimod v7.00 tại đây nhé

Lưu Ý:
Khi cài đặt xuất hiện thông báo "Lỗi cập nhật" thì các bạn xem có cài bản mod v6.00 hay mods camera mute ( tắt âm camera) hay ko .Nếu có thì xóa đi nhé

golddragon2310

Khong biet co ban nao gap truong hop jong minh k nua.khi cai ban Mod multi nay(6 or 7)thi khi kéo giữ nút khóa fím, den flash k sáng dc nua.minh da thu khongcai nhung mod lien quan den camera, nhung van k dung chuc nang ay dc nua.

trungdaukho

Bạn gỡ ra rùi khởi động lại máy và cài lại xem sao, chưa ai gặp lỗi như bạn cả, chú ý chọn đúng mục tương thích với máy mình

dohoiah

các bác cho hỏi ké tý. format n8 bằng lệnh *#7370# có bị mất tiếng việt k nhỉ?

dohoiah

fortmat máy ko liên quan tới ngôn ngữa đâu bạn

nhưng mà format 4 nút thì mất đúng k bác.

mà cái này ai thử chưa nhỉ? bây giờ mình mới biết:

"Bạn biết rằng chiếc Nokia N8 có thể kết nối với TV bằng cáp HDMI và phát những bộ phim, đoạn video với độ phân giải cao theo chuẩn HD. Nhưng bạn có biết là ngay cả khi không có cáp HDMI, bạn vẫn có thể bắt chiếc N8 ‘kết đôi’ với chiếc TV thông qua jack cắm tai nghe 3.5mm thông thường và chiếc cáp nối A/V 3 màu?

Một giải pháp không hề tồi trong trường hợp không có cáp nối HDMI hoặc chiếc TV của bạn là mẫu đời cũ không có cổng giao tiếp HDMI. Nói một cách khác, chiếc Nokia N8 có thể là một rạp chiếu phim di động ở khắp mọi nơi. "
(nguồn thegioididong.com)

vutaikt

nhưng mà format 4 nút thì mất đúng k bác.

mà cái này ai thử chưa nhỉ? bây giờ mình mới biết:

"Bạn biết rằng chiếc Nokia N8 có thể kết nối với TV bằng cáp HDMI và phát những bộ phim, đoạn video với độ phân giải cao theo chuẩn HD. Nhưng bạn có biết là ngay cả khi không có cáp HDMI, bạn vẫn có thể bắt chiếc N8 ‘kết đôi’ với chiếc TV thông qua jack cắm tai nghe 3.5mm thông thường và chiếc cáp nối A/V 3 màu?

Một giải pháp không hề tồi trong trường hợp không có cáp nối HDMI hoặc chiếc TV của bạn là mẫu đời cũ không có cổng giao tiếp HDMI. Nói một cách khác, chiếc Nokia N8 có thể là một rạp chiếu phim di động ở khắp mọi nơi. "
(nguồn thegioididong.com)

mình lâu lâu rồi bạn a`.
tại nhà mình chưa có tivi HD lên mình toàn dùng cáp AV của con 5800 cũ để xuất ra màn hình tivi thường thôi..Loại này nè.
OEM-NOKIA-CA-75U-TV-Out-Video-AV-Cable-for-N95-N82-N95-8G-5800-Brand.jpg

Mình dùng c7. Máy mình nếu sử dụng mod tắt cảm biến ánh sáng thì khi gạt giữ khóa bên hông máy thì không sáng đèn flash nữa. Có bác nào bị giống mình không?

z01222282682

mình không biết đả chọn mod nào nửa,nhưng giờ xem video không được nữa rồi :D: hihih.pác nào biết mod số mấy đụng tới video thì cho mình biết để mình xóa nó :D thank

z01222282682

:D fomat 3-4 lần cũng không được,giờ đang fomat thẻ + fomat 4 ngón,hy vọng được :D thank

Vankiendatinh

c6-01 dung cai .to vua cai vao la loi came ra lien do.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

sory. To tuong phien ban 6.0 hoa ra la 7.0 nhung ko gian test nua so format qua di . Bac nao sai c6-01 cai thanh cong ko bi loi chua.

Chỉnh sửa cuối:

dang3829

Bản này mình thấy còn lỗi cả đèn bàn phím của E7. Cài vào là mất đèn bàn phím xoá đi lại OK. Nói chung là mình ko cài nữa thấy mấy bạn bên Tinh Tế cũng kêu cài bản này nhiều lỗi