• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Muốn up lại ios7 - Nhờ các cao thủ giúp khẩn cấp

6969

Tình hình là mình mới dùng táo mà cụ thể là iPad4 được 1 thời gian ngắn, nói chung là chưa hiểu nhiều về ios. Hôm rồi tí toáy trót dại nhờ thằng cu em làm cùng cơ quan lên ios7 cho bằng mật khẩu ai tun của nó. Giờ mình muốn up lại ios7 theo địa chỉ của riêng mình để có thể kết nối với máy tính có ai tun của mình thì phải làm sao. Có bạn nào trên này có thể giúp mình được ko? Vô cùng cảm tạ và kèm theo cafe dài dài. Mình ở Hoàn Kiếm

PhamQuang

Manager
Tình hình là mình mới dùng táo mà cụ thể là iPad4 được 1 thời gian ngắn, nói chung là chưa hiểu nhiều về ios. Hôm rồi tí toáy trót dại nhờ thằng cu em làm cùng cơ quan lên ios7 cho bằng mật khẩu ai tun của nó. Giờ mình muốn up lại ios7 theo địa chỉ của riêng mình để có thể kết nối với máy tính có ai tun của mình thì phải làm sao. Có bạn nào trên này có thể giúp mình được ko? Vô cùng cảm tạ và kèm theo cafe dài dài. Mình ở Hoàn Kiếm

iPad4 của bạn hiện đang tình trạng thế nào? Chạy iOS mấy? Đang dùng Acc. iCloud của ai?
Vấn đề bạn nói địa chỉ "Ai tun" là cái gì vậy???

MinhThang

Manager

Có sao đâu bạn? Bạn đã kết nối với máy tính của bạn chưa, nó bào gì hả?

6969

iPad4 của bạn hiện đang tình trạng thế nào? Chạy iOS mấy? Đang dùng Acc. iCloud của ai?
Vấn đề bạn nói địa chỉ "Ai tun" là cái gì vậy???

Cảm ơn bạn! Phê phê rượu nên viết hơi nông dân và lủng củng tí :D Thằng cu em ở cơ quan cập nhật cho mình bản ios7 mới nhất. Máy xem báo, email các cái bình thường nhưng vào itune để tải thì ko vào được bạn ạ. Nghe nói phải vào itune của thằng cu kia mới tải được :((

6969

Có sao đâu bạn? Bạn đã kết nối với máy tính của bạn chưa, nó bào gì hả?

Mình cắm vào rồi, máy tính của mình báo ko kết nối được với tài khoản cũ của mình

PhamQuang

Manager

Nói chung để có bản iOS mang đặc tính "bản quyền" của mình bạn nhất thiết phải tạo một TK trên Apple, gọi là ID Apple.
Sau đó phải biết ID Apple của người chạy iOS trước đó (trường hợp của bạn là cu em) để tháo gỡ nó ra rồi nhập của mình vào.
Tiếp theo thì chạy iOS7 mới nhất là 7.0.4 trên iTunes rất dễ dàng.

PhamQuang

Manager
Cảm ơn bạn! Phê phê rượu nên viết hơi nông dân và lủng củng tí :D Thằng cu em ở cơ quan cập nhật cho mình bản ios7 mới nhất. Máy xem báo, email các cái bình thường nhưng vào itune để tải thì ko vào được bạn ạ. Nghe nói phải vào itune của thằng cu kia mới tải được :((

Đã trả lời bài trên, bạn phải biết ID của "thằng em", nhập vào (Email và Pass.), gỡ ra rồi mới nhập của bạn vào được.

6969

Nói chung để có bản iOS mang đặc tính "bản quyền" của mình bạn nhất thiết phải tạo một TK trên Apple, gọi là ID Apple.
Sau đó phải biết ID Apple của người chạy iOS trước đó (trường hợp của bạn là cu em) để tháo gỡ nó ra rồi nhập của mình vào.
Tiếp theo thì chạy iOS7 mới nhất là 7.0.4 trên iTunes rất dễ dàng.

Hiện nay máy mình đang chạy 7.0.4 rồi. Nói chung về cài đặt các cái mình rất ếch thế mới chán.
Để mai lên cơ quan hỏi ID và pass của thằng cu em rồi lại lên đây nhờ các bạn hướng dẫn tiếp vậy. Già rồi đầu óc tiếp thu công nghệ chán quá.

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Hiện nay máy mình đang chạy 7.0.4 rồi. Nói chung về cài đặt các cái mình rất ếch thế mới chán

Nếu chỉ là tải ứng dụng thì nó hỏi tải khoản mật khẩu, bạn vẫn có thể điền tài khoản và mật khẩu mới của bạn vào tải bình thường, còn là cập nhật ứng dụng mà người đã cài nó là tài khoản của bạn bạn chẳng hạn, thì bạn chọn xóa nó đi và tải lại sẽ dùng được tài khoản của riêng bạn.

PhamQuang

Manager
Hiện nay máy mình đang chạy 7.0.4 rồi. Nói chung về cài đặt các cái mình rất ếch thế mới chán

Thế thì nhờ "thằng em" của bạn đó, bảo nó gỡ Acc. của nó đi, tạo giúp bạn Acc. Apple rồi nhập vào.
Hầu hết người mua sử dụng iPhone, iPad bây giờ cũng rất nhiều người không quan trọng điều này cho nên "phó mặc" cho mấy ông KTV nơi mua, họ muốn cài gì, quản lý gì cũng kệ... Sau đó vô tình Update qua OTA thế là "tèo", lại mang máy chạy ra cửa hàng và thế là bị "thịt"... :D

MinhThang

Manager
Thế thì nhờ "thằng em" của bạn đó, bảo nó gỡ Acc. của nó đi, tạo giúp bạn Acc. Apple rồi nhập vào.
Hầu hết người mua sử dụng iPhone, iPad bây giờ cũng rất nhiều người không quan trọng điều này cho nên "phó mặc" cho mấy ông KTV nơi mua, họ muốn cài gì, quản lý gì cũng kệ... Sau đó vô tình Update qua OTA thế là "tèo", lại mang máy chạy ra cửa hàng và thế là bị "thịt"... :D

Con iPad4 của em vẫn thêm acc của mình vào sài bình thường đó anh.

PhamQuang

Manager
Con iPad4 của em vẫn thêm acc của mình vào sài bình thường đó anh.

Thêm Acc. gì?
Quan trọng nhất là Acc iCloud đấy, nếu để chức năng "Find My iPad (iPhone)" ON thì có "trời" cứu khi Restore máy mà quên Acc.
Acc. iCloud mỗi máy chỉ có 1 mà thôi, còn các Acc. khác trong Phone, Mail... thì thêm mấy cũng chẳng sao cả.
Lưu ý, quan trọng nhất để bảo quản thiết bị là Acc iCloud đó.

Trong hình trên đó, muốn quản lý thành máy "của mình" thì trước hết:
- Nhấn "Delete Accout" cũ đi, mà để làm điều đó thì phải biết mật khẩu của Acc trước đó.
- Sau khi xong thì nhập Acc của mình vào, kết nối NET để xác nhận và bảo quản trên iCloud.

Radium

Moderator
Bác PhamQuang cho cháu hỏi account để tải ứng dụng có phải acc iCloud không ạ? Và Acc để tải ứng dụng có thể thay 1 cách dễ dàng mà không cần mật khẩu của người dùng trước không?

PhamQuang

Manager
Bác PhamQuang cho cháu hỏi account để tải ứng dụng có phải acc iCloud không ạ? Và Acc để tải ứng dụng có thể thay 1 cách dễ dàng mà không cần mật khẩu của người dùng trước không?

Acc. để tải ứng dụng hoặc dùng cho FaceTime không nhất thiết phải là Acc. iCloud.
Acc. để mua và tải ứng dụng và dùng FaceTime có thể thay đổi và dùng cái khác được, không phụ thuộc vào Acc iCloud.
Như chú nói bài trên, chỉ có Acc iCloud là quan trọng nhất, phải ghi nhớ kỹ, còn các Acc khác nhớ hàng nhì thôi. :D
Ứng dụng nào mua mà cài trên máy sẽ gắn liền với Acc. mua nó, sau này muốn Update phải nhập Acc. mua, acc. khác không thay thế được.
Tuy nhiên nếu ứng dụng mà chú mua rồi, cháu có thể cài thoải mái chỉ tội không Update được mà thôi.

6969

Thêm Acc. gì?
Quan trọng nhất là Acc iCloud đấy, nếu để chức năng "Find My iPad (iPhone)" ON thì có "trời" cứu khi Restore máy mà quên Acc.
Acc. iCloud mỗi máy chỉ có 1 mà thôi, còn các Acc. khác trong Phone, Mail... thì thêm mấy cũng chẳng sao cả.
Lưu ý, quan trọng nhất để bảo quản thiết bị là Acc iCloud đó.

Trong hình trên đó, muốn quản lý thành máy "của mình" thì trước hết:
- Nhấn "Delete Accout" cũ đi, mà để làm điều đó thì phải biết mật khẩu của Acc trước đó.
- Sau khi xong thì nhập Acc của mình vào, kết nối NET để xác nhận và bảo quản trên iCloud.

Ối giời ơi từ nay em phải vào diễn đàn thường xuyên mới được. Em biết em ngu rồi :((

PhamQuang

Manager
NGUYÊN LÝ RẤT ĐƠN GIẢN:
- Khi máy mới mua, mở chạy sẽ có bước Active thiết bị, đòi hỏi bạn phải nhập ID Apple (Acc. này phải được tạo trước và active). Nếu ở cửa hàng làm, các KTV sẽ "quấy quá" tạo Acc nào đó để Active cho máy của bạn.
- Trong khi Active máy có 1 bước hỏi Enable chức năng "Find My iPad (iPhone)", nếu nhất trí bước này thì có nghĩa là thiết bị của bạn đã gắn chặt số phận với Acc. này vì sau khi hoàn thiện mọi Settings, Contacts,... sẽ tự động được lưu giữ trên "kho bãi iCloud".
- Chẳng máy khi Restore lại máy hoặc Update iOS qua OTA, máy sẽ đòi hỏi Acc. này. Nếu không nhập được, máy sẽ thành "cục gạch" hoàn mĩ.
Lưu ý là hiện nay trong các trung tâm sửa chữa nằm đầy những loại máy này và quá trình sửa rất phức tạp.
- Khi mua máy cửa hàng, nếu may các KTV họ bỏ qua bươc Enable "Find My..." thì may, nhưng nếu gặp tay ấm ở cứ "tuần tự như tiến" và sau đó Acc. lập cũng quên thì nguy cơ thiết bị sẽ thành "cục gạch" sẽ càng cao. :D
- Do vậy đặc biệt lưu ý khi mua máy cũ phải lưu ý vấn đề này, phải thử xem có tháo gỡ được Acc. iCloud hay không, nếu máy của chủ bán đàng hoàng thì việc gỡ không vấn đề, còn ngược lại rất dễ dính hàng "ăn cắp"... Khó xử đấy.

Taki7610

Unlock_GSM
Nếu dính Acc mà vào bên trong được màn hình cụ thể là vào được Setting thì còn có cách " gỡ" :D nhưng dính ngay ngoài màn hình active thì "đợi và nhìn tạm thời" thôi :D

tinh_la_gi

Administrator
Nếu dính Acc mà vào bên trong được màn hình cụ thể là vào được Setting thì còn có cách " gỡ" :D nhưng dính ngay ngoài màn hình active thì "đợi và nhìn tạm thời" thôi :D

Dính Acc ngoài màn hình khóa luôn thì mua code chỉ tội hơi cao :p

PhamQuang

Manager
Dính Acc ngoài màn hình khóa luôn thì mua code chỉ tội hơi cao :p

Dính Acc ngoài màn hình mua Code gì hả TLG? Ai bán?
Dính Acc ngoài màn hình tương đương - CỤC GẠCH !!!
Cách duy nhất là có thể gọi và copy xuất trình đầy đủ giấy tờ mua bán hợp lệ cho Apple để nó mở cho, ngoài ra hiện tại đều bó tay.

tinh_la_gi

Administrator
Dính Acc ngoài màn hình mua Code gì hả TLG? Ai bán?
Dính Acc ngoài màn hình tương đương - CỤC GẠCH !!!
Cách duy nhất là có thể gọi và copy xuất trình đầy đủ giấy tờ mua bán hợp lệ cho Apple để nó mở cho, ngoài ra hiện tại đều bó tay.

Mua được đấy chứ hiện tại chỉ thành công khoản 80% thời gian 30-45 ngày giá tại vn hiện tại khoản trên dưới 3 triệu

Chỉ có Knox của thằng Samsung hiện tại mới làm máy thành cục gạch :D