• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MY ANDROID ROM FOR HD2 - CUSTOMIZE

vatdnvn

tý mình thử ^^. ver 4 này test sơ qua thấy ổn lắm. tiện thể bác cho em xin vài cài wallpaper ở bản 1 với em thích mấy cái đó. Nếu bác có nhiều hơn post lên cho anh em lựa chọn lun nha :D

Để mình gom lại rồi post lên cho.

hlp

lên market search cái wallpaper free về cài...nó ra cả đống hình đẹp :D

diepthao

Nhờ hướng dẫn cách cookrom cho android rom

mình thấy vụ cookrom này thích quá mà không biết làm cách nào ? bạn có thể chỉ giúp cho mình với . Thanks

vatdnvn

mình thấy vụ cookrom này thích quá mà không biết làm cách nào ? bạn có thể chỉ giúp cho mình với . Thanks

Cái này chỉ được gọi là mod rom thôi bạn ơi.
Còn mod như thế nào thì cơ bản như thế này : đầu tiên bạn phải biết chút ít về linux. Nếu biết thêm được các thứ khác như : android sdk, java, xml,OS....thì càng tốt hơn nữa.
- Một cái máy ảo cài ubuntu hoặc một hdh linux nào đó.
- Mount các file (rootfs, system) vào trong ubuntu. Lúc này bạn có thể bắt đầu vọc vạch... (Nói tới đây thì bạn phải hiểu về linux, chứ nói chay thì bạn không làm được)

- CÒn nếu muốn build 1 kernel dựa trên kernel gốc thì đòi hỏi biết nhiều hơn thế này nữa.

doquangduc

Well-Known Member
Sao mình chạy bản này thì màn hình chỉ dừng lại chỗ màn hình đen sì có mấy dòng chữ bé tý nhỉ.? Có Bác nào bị như vậy chưa.?

vatdnvn

Sao mình chạy bản này thì màn hình chỉ dừng lại chỗ màn hình đen sì có mấy dòng chữ bé tý nhỉ.? Có Bác nào bị như vậy chưa.?

Bác format thẻ nhớ rồi chứ. Bác thử cài bản android khác xem có bị lỗi không? Tại vì nếu tới chỗ mấy dòng chữ nhỏ mà không vào tiếp được thì có nghĩa là bị lỗi ngay phần đọc rootfs để bắt đầu cài đặt rồi.
Mình chưa bao giờ gặp lỗi này...và bản này mình cũng đã test kĩ rồi cho cả 3 kernel.

Đang tính built một bản lite mới...nhưng để xem mọi người còn gặp lỗi nào không. Cái vụ cài đặt gây ra lỗi đôi khi vẫn xảy ra với một số máy.

doquangduc

Well-Known Member
Bác format thẻ nhớ rồi chứ. Bác thử cài bản android khác xem có bị lỗi không? Tại vì nếu tới chỗ mấy dòng chữ nhỏ mà không vào tiếp được thì có nghĩa là bị lỗi ngay phần đọc rootfs để bắt đầu cài đặt rồi.
Mình chưa bao giờ gặp lỗi này...và bản này mình cũng đã test kĩ rồi cho cả 3 kernel.

Đang tính built một bản lite mới...nhưng để xem mọi người còn gặp lỗi nào không. Cái vụ cài đặt gây ra lỗi đôi khi vẫn xảy ra với một số máy.

Uhm,. Chắc tại em chưa Format thẻ nhớ, vì bản này em phang lên cái thẻ 16Gb của em, các bản trước em chạy trên cái thẻ 2Gb thì ngon lành, để em chuyển thẻ xem sao. Thank Bác.

vatdnvn

Uhm,. Chắc tại em chưa Format thẻ nhớ, vì bản này em phang lên cái thẻ 16Gb của em, các bản trước em chạy trên cái thẻ 2Gb thì ngon lành, để em chuyển thẻ xem sao. Thank Bác.

Vụ thẻ nhớ chắc có vần đề rồi. Bạn nên sài thẻ nhớ dung lượng thấp. Khoảng 4GB

Để phục vụ cho một số anh em cần sự ổn định và ko cần mấy thứ rườm rà, mình tính buid một bản lite. Remove một số thứ và xem thử có thể kill các services không cần thiết không, cái này sẽ giúp tiết kiệm pin và bộ nhớ hơn khi ít các services lẫn các app chạy nền.

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 10 minutes:

Sơ lược các thứ cần remove trong bản lite :
Car Panel
HTC Likes
Latitude
Locations
Navigation (Cái này thì chắc để lại và xóa Map)
Stock
Voice Recoder

HTC Checkin Service
com.android.providers.userdictionary
com.htc.dcs.service.stock
....

Chỉnh sửa cuối:

MrAlexx

em thấy các cái cần xóa của bác hợp lý đấy. Pin em để 26% từ 2h sáng đến 7h30 sáng còn 22% thấy rất ổn.
Còn vụ xem phim sau khi cài rockplayer thì quả thật là quá ổn . Những bản android thường em dùng thì ko cần cài chạy vẫn ổn. Nhưng thế này là ngon rồi , thanks bác đã hướng dẫn
Có 1 thắc mắc là bản này em có kill cỡ nào ram của em cũng chỉ đc 173mb , trong khi bản đầu tiên của bác ram em kill xong ở khoảng 243mb . Bác thử nghiên cứu xem thế nào ạ. Bản này em thấy bị force close hơi nhiều

vatdnvn

em thấy các cái cần xóa của bác hợp lý đấy. Pin em để 26% từ 2h sáng đến 7h30 sáng còn 22% thấy rất ổn.
Còn vụ xem phim sau khi cài rockplayer thì quả thật là quá ổn . Những bản android thường em dùng thì ko cần cài chạy vẫn ổn. Nhưng thế này là ngon rồi , thanks bác đã hướng dẫn
Có 1 thắc mắc là bản này em có kill cỡ nào ram của em cũng chỉ đc 173mb , trong khi bản đầu tiên của bác ram em kill xong ở khoảng 243mb . Bác thử nghiên cứu xem thế nào ạ. Bản này em thấy bị force close hơi nhiều

Để mình chụp cho bạn một tấm hình sau khi kill các app về mức độ ram.
Còn force close thì bạn phải cho mình biết...cái nào bị force close và bạn dùng kernel gì.

Với kernel huyanu 0.1.e

[/IMG]

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 7 minutes:

Mọi người khi thông báo lỗi : Xin ghi kèm dùm mình các vẫn đề sau
- Lỗi : loại gì (force close, lag, freeze, boot hay cài ko được, wifi, 3g,...)
- Tại sao lỗi : bạn dùng gì, làm gì để gặp lỗi đó
- Kernel : bạn đang dùng là gì
- WinMo + Radio : bạn đang dùng là gì.

Cảm ơn mọi người

Chỉnh sửa cuối:

sonkeu

bác chủ top cho mình hỏi là cài file sửa lỗi call 01 và fon chữ thì trong mục add script name thì có phải điền gì ko? mình để trống load file thì chỉ thấy select a file ( .sh from sdcard)

vatdnvn

bác chủ top cho mình hỏi là cài file sửa lỗi call 01 và fon chữ thì trong mục add script name thì có phải điền gì ko? mình để trống load file thì chỉ thấy select a file ( .sh from sdcard)

Không điền gì hết bạn ah. Bạn nhớ chép các file theo như hướng dẫn để fix nhé

vatdnvn

mình làm đúng hướng dẫn load file chỉ thấy báo select a file ( .sh from sdcard)

Giờ thì mình cũng chịu cái lỗi không hiện file này. Để mình mod lại bản rom này. Đang tính build một bản rom trên base ota mà thế này thì tốn thời gian quá. Nên sẽ mod lại bản warm và evo luôn.

MrAlexx

bác chỉnh thế nào để pin khi tắt màn hình chỉ khoảng 5ma nhỉ. Sáng nay rõ là nó chỉ toàn 5ma . thế mà em sạc đầy giờ nó toàn 50 60 ma. Tốn pin quá

dangchitrung

font và call mình đã fix dc theo hướng dãn nhưng làm sao setcpu và pin được vậy chủ topic, set theo kiểu nào là tốt nhất
chỉ mình với nhé

dunglavie

bác chỉnh thế nào để pin khi tắt màn hình chỉ khoảng 5ma nhỉ. Sáng nay rõ là nó chỉ toàn 5ma . thế mà em sạc đầy giờ nó toàn 50 60 ma. Tốn pin quá

Ối giời ơi, bác sạc sao về được 5-60mA thế ??? Mình mà cứ cắm sạc vào là nó vút lên >600mA. Nhưng rút sạc ra, để chế độ chờ có lúc nó về 1mA mới ghê gớm. Thường thì chế độ chờ là từ 4-8mA.

MrAlexx

sạc em lên 842ma cơ . lúc bình thường là 50> 60 ma chắc bị xung đột gì đó nên kanel ko đc ổn định rùi

vatdnvn

sạc em lên 842ma cơ . lúc bình thường là 50> 60 ma chắc bị xung đột gì đó nên kanel ko đc ổn định rùi

Bác gắn xạc pin vào thì nó lên như thế là đúng rồi. Vì dòng điện đi vào để xạc cho pin mà.
Còn để bình thường, ko đụng gì thì toàn 5-9mA