• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MY ANDROID ROM - MOD - 23/09/2010

trinh12345

Bác vatdnvn ơi, có bản mdẹeyo HD 3.1 RO rồi, bác xem có thể build lại bản này ko vì mọi người khen bản này lắm:) nếu bác có bản build tốt hơn thì cag welcome:)

vatdnvn

cho mình hỏi mình cài bản Build này nhưng ko có cách nào vào đc 3g hết có cách nào khắc phục ko ạh

Bác vatdnvn ơi, có bản mdẹeyo HD 3.1 RO rồi, bác xem có thể build lại bản này ko vì mọi người khen bản này lắm:) nếu bác có bản build tốt hơn thì cag welcome:)
Mình đang test. Hi vọng mai sẽ có bản mới.
Với Desire HD thì các bạn phải chấp nhận ko dùng CAMERA.

vatdnvn

Chấp nhận tạm thời hay mãi mãi hả bác:D

Hì cái này thì phụ thuộc vào các DEV chuyên built kernel như darskstone, cottula,...thôi.
Nhưng chắc không lâu đâu. Ngay cả bản EVO mà bây giờ lỗi camera vẫn còn đó thôi. Mà riêng gì các DEV, thằng HTC lúc sản xuất ra HD2 cũng bị lỗi nữa mà. Hì hì

vatdnvn

Tình hình là kernel hastarin không sài được 3G. Test trực tiếp với rom gốc vẫn không sài được.

myGenio

hơi bực mình vì 3g ko working, hy vọng bản tiếp theo fixed. thớt đẹp thế này mà ko thấy có sao nào là thế nào nhỉ đóng góp thế này là wa nhiệt tình rồi mà các mods.

vatdnvn

hơi bực mình vì 3g ko working, hy vọng bản tiếp theo fixed. thớt đẹp thế này mà ko thấy có sao nào là thế nào nhỉ đóng góp thế này là wa nhiệt tình rồi mà các mods.

Mình ko cần sao đâu bác.
Có bác nào test hộ dùm em cái Desire HD Beta 2 xem có vào 3G được không?
Căn bản là thằng mdejeey nó không config APN. Lại tìm hiểu thêm vụ này để fix cái 3G

Cả 2 bản đều không sài được 3G.

Bản R0 cho điểm benchmark thấp quá.

Chỉnh sửa cuối:

myGenio

bác à vấn đề là cần hay ko cần là chuyện khác, sao ở đây theo thiển cận e nghĩ là khuyến khích tình góp sức xây dựng 4r thôi.
Căn bản là thằng mdejeey nó không config APN bên nga em thì cấu hình apn tự động( các bản khác chạy 3g ok, nhưng bảnnày thì lại ko working)

vatdnvn

bác à vấn đề là cần hay ko cần là chuyện khác, sao ở đây theo thiển cận e nghĩ là khuyến khích tình góp sức xây dựng 4r thôi.
Căn bản là thằng mdejeey nó không config APN bên nga em thì cấu hình apn tự động( các bản khác chạy 3g ok, nhưng bảnnày thì lại ko working)

Bình thường các bản khác cũng ko cần. Nhưng ko hiểu sao bản này ko tự động nên phải tự set APN thôi bác ah. Bác vào phần set APN để set thông số để sài 3G nhé. Thông số này bác có thể tìm trên trang web của nhà mạng.

vatdnvn

Bản mới mình sẽ mod lại một số thứ trong bản 3.1 này. Bao gồm set APN dành cho ai đang ở Việt Nam. Nếu test thành công mình sẽ up lên cho mọi người.

Chỉnh lại phần setting bằng tiếng Anh mặc định. Nó để tiếng Tàu nhìn khó chịu quá.

Hi vọng mai sẽ up được version mới.
Do có nhiều thứ cần dọn dẹp nên sẽ hơi lâu tí. Hi vọng bản mới này sẽ làm anh em hài lòng hơn.

Chỉnh sửa cuối:

vatdnvn

Do gặp một số trục trặc với Linux trên VM nên phiên bản mới sẽ cập nhập trễ. Tiện thể xem trên XDA mai có gì mới không thì update luôn.
Mong mọi người thông cảm

lungtung

Các bản mới up lên đề nghị bác cho thêm cái thông tin ngày up cạnh chỗ download để anh em tiện theo dõi. Mình là gà vào đọc khó phân biệt quá, không nhớ nổi bản nào đang test, bản nào chưa down :))

vatdnvn

Các bản mới up lên đề nghị bác cho thêm cái thông tin ngày up cạnh chỗ download để anh em tiện theo dõi. Mình là gà vào đọc khó phân biệt quá, không nhớ nổi bản nào đang test, bản nào chưa down :))

Vâng. Em sẽ làm thế.

vatdnvn

Bac oi ban cua bac lau ra qua:((

Mình đang làm và test bác ah. Tại mỗi lần làm xong phải test đi test lại. Công đoạn test khá lâu.
Lúc nãy cũng bận kiếm tiền từ con Bolton nên .... mong bác thông cảm . Hì hì.

trinh12345

Mình đang làm và test bác ah. Tại mỗi lần làm xong phải test đi test lại. Công đoạn test khá lâu.
Lúc nãy cũng bận kiếm tiền từ con Bolton nên .... mong bác thông cảm . Hì hì.
thế bác kiếm đượcchứ, hòa thì chắc là được rồi:D mong bản mới của bác trong... ngày mai:D ko bít có sớm quá ko nhỉ, hehe

vatdnvn

Hy vọng mai sẽ có bản mới để test,thanks bác nhiều!

Thanks bác. Em đang nghiên cứu cái vụ như thằng bANgster tức là cho set kernel nên hơi lâu.
Còn data.img thì em vẫn để mặc định là 1GB. Nếu ai muốn 512MB hay 2GB thì em sẽ làm riêng cho.

afriend

Bạn ơi cho mỉnh hỏi làm sao để có dc 2 Biểu tượng giống trong hình mình đã vẻ vòng tròn ?