• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MY ANDROID ROM - MOD - 23/09/2010

trinh12345

Mình chưa dùng syns với gmail lần nào nên cũng chịu. Nhưng lần sau khi up rom mới ,bác nên bỏ Tick chế độ Backup với Gmail nhé
Nhưng bây giờ kể cả em up rom mới thì khi chạy gmail hoặc kích hoạt gmail hoặc market thì nó sẽ tự động backup apps vào điện thoại, như vậy thì em nghĩ phải trị tận gốc ở Gmail mới đúng chứ ạ:(:)((

vatdnvn

Nhưng bây giờ kể cả em up rom mới thì khi chạy gmail hoặc kích hoạt gmail hoặc market thì nó sẽ tự động backup apps vào điện thoại, như vậy thì em nghĩ phải trị tận gốc ở Gmail mới đúng chứ ạ:(:)((
Cái này thì để mình test thử rồi tìm cách , chứ vụ này thì khó chịu thật nhỉ. Giờ mà remove mấy thứ liên quan đến Google sợ có một số anh em không thích
đang chờ v4 của bác hi vọng cải thiện dc tình hình
Ok bác.

never_mind

Bác Vatdnvn nếu ở Việt Nam thì thức khuya thật đấy ;) . Vừa down v03b của bác xong đang thử, nghe đâu Mod sắp ra v04 nữa kìa :)) rất cảm ơn nhiệt tình của bác. Lát chúc Mod ngủ ngon!

vatdnvn

Bác Vatdnvn nếu ở Việt Nam thì thức khuya thật đấy ;) . Vừa down v03b của bác xong đang thử, nghe đâu Mod sắp ra v04 nữa kìa :)) rất cảm ơn nhiệt tình của bác. Lát chúc Mod ngủ ngon!

Mình ko phải là MOD. mình đang chơi C2 nên thức khuya. Nghề tay trái thôi

phamthaitl

mình vừa dawload 1 bản bên xda có chạy được camera đó bạn.bạn xem có tận dụng được không.

vatdnvn

mình vừa dawload 1 bản bên xda có chạy được camera đó bạn.bạn xem có tận dụng được không.
Desire HD ko chạy được camera nhé bạn.
EVO thì chạy được nhưng vẫn lỗi
Còn mấy bản kia thì không nói

trinh12345

Trong luc cho bac vatdnvn xu ly vu backup ung dung qua Gmail thi em nghi cach tot nhat hien nay la lap 1 hom thu Gmail moi:D

lungtungbeng

Phù phù ra rom mới liên tục up hoài bắt đầu mệt^^. K biết khi nào có bản ngon lành cành đào nhỉ

dunglavie

Hehe, đừng kêu mệt bác ơi, anh em mình chỉ ngồi hưởng thôi mà còn kêu mệt thì các bác KTV chắc ốm hết. Mình nghĩ chắc không lâu nữa các KTV sẽ fix lỗi Camera cho bản Desire HD thôi.

gunnroseclose

Hehe, đừng kêu mệt bác ơi, anh em mình chỉ ngồi hưởng thôi mà còn kêu mệt thì các bác KTV chắc ốm hết. Mình nghĩ chắc không lâu nữa các KTV sẽ fix lỗi Camera cho bản Desire HD thôi.

Cotulla nó bảo là ít nhất phải đến khi nào desire HD được bán ra thì hắn mới kiểm tra xem kernel con này thế nào thì mới có cơ may sửa lỗi camera

zFantasyz

hi vọng hôm nay ra bản v4 mấy nay xài bản b3 thấy khá khó chịu, nhưng lại ngại up về bảng cũ chờ bản mới luôn

trinh12345

bác Vatdnvn lâu cho ra bản 04 quá ạ, bản 04 bác chọn bản mejay mà mới kết nối được với HTC Hub đi bác, mong đợi vào đó down theme đẹp thôi rồi:)

never_mind

v03 và v03b bị "Lì" cảm ứng, v02 trước đó ổn định hơn, trơn mượt hơn. Có điều app tự "động mọc lên như nấm" ;;) , tìm mọi cách khắc phục không nổi..

jennydontcry

v03 và v03b bị "Lì" cảm ứng, v02 trước đó ổn định hơn, trơn mượt hơn. Có điều app tự "động mọc lên như nấm" ;;) , tìm mọi cách khắc phục không nổi..

Đúng là V03 cảm ứng lỳ hơn các bản khác thật,đợi bản 04 xem sao."Apps mọc lên như nấm" nghĩa là sao bác?Chú ý là có 1 số apps chủ thớt để sẵn trong folder Android/Androidapps, vì vậy cho dù bác đã uninstall những apps đó rồi nhưng khi reboot lại máy là nó sẽ tự động cài lại đấy.Nếu ko thích chỉ cần xóa cái folder Androidapps đi là được.

vatdnvn

bác Vatdnvn lâu cho ra bản 04 quá ạ, bản 04 bác chọn bản mejay mà mới kết nối được với HTC Hub đi bác, mong đợi vào đó down theme đẹp thôi rồi:)
Bản nào sài được HTC Hub vậy bác

Đúng là V03 cảm ứng lỳ hơn các bản khác thật,đợi bản 04 xem sao."Apps mọc lên như nấm" nghĩa là sao bác?Chú ý là có 1 số apps chủ thớt để sẵn trong folder Android/Androidapps, vì vậy cho dù bác đã uninstall những apps đó rồi nhưng khi reboot lại máy là nó sẽ tự động cài lại đấy.Nếu ko thích chỉ cần xóa cái folder Androidapps đi là được.

Mình sẽ nghiên cứu thêm. Do h mấy bản mọc lên như nấm....nhìn loạn cả lên...trong khi kernel thì vẫn đang lỗi. Không hiểu nó ra bản nhiều thế để làm gì nữa

MrAlexx

tình hình là bác Vatdnvn giúp em cái này với ,em dùng chương trình memory boóter của bác để quick boot 1 cái cho nhẹ máy. xong ko biết thế nào mà máy nó giờ cứ 60ma lúc tắt màn hình nói chung là đang rất tốn pin ko phải 6 hay 7ma như trước nữa .

thinhletien

cho mình hỏi, cái ứng dụng widget LOCK ngoài màn hình chính là của app nào vậy, cái đó có chức năng tương tự như screen-off bên winmo àh? bác có thể cho đường link download dc hem :D