• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

MyKeyLock 1.1.1 - Chống móc túi trộm điện thoại

stun

mykeylock_S60_5th_V_1_1_1_unsigned

Với phiên bản mới mykeylock có thêm chức năng rất hay là chống trộm đt, có nghĩa là khi ta bị móc trộm đt hoặc đt bị rơi ra khỏi túi mà ko biết ( hoặc bao da) thì nó sẽ hú lên báo động, muốn tắt nó thì phải biết cách mở khóa hoặc chờ nó hú xong.

Để sử dụng chức năng lắc xoay đt để mở -khóa phiếm :
-Shake lock mode: Chọn User-defined order
-User-defined order: chọn cách nghiêng xoay đt để mở-khóa phiếm ( có thể kết hợp 1 --> 4)
-Percussion sensitivity & Action sensitivity : Chỉnh tăng lên nếu muốn lắc nhạy hơn.

* Chống trộm đt:
-Sideslip key invalid : Chọn yes nếu muốn tắt (vô hiệu hóa) cần gạt khóa-mở máy mặc định
-Burglar Alarm: On
-Time to perpare Alarm: Thời gian (giây) Alarm bắt đầu hoặt động từ khi cho đt vào túi ( báo bằng tiếng tút)
-Time to Alarm: thời gian ( giây) bắt đầu hú khi ra khỏi túi (Muốn vừa ra khỏi túi hú ngay thì chọn là 0 )
Chỉnh xong, chọn Done -> yes .
Xong, thế là yên tâm nhét vào túi quần nhé... :))

Download

MinhThang

Manager
Nếu bị móc túi nhẹ nhàng mà mình không hay biết, thì sao nó lại báo động được nhỉ. Rớt thì bảo là lực và chạm.:D

Zenki

Super V.I.P
Kiểu này mà khi có điện thoại tới móc ra khỏi túi nghe mà chưa kịp bấm mã để mở thì nó hú lên cũng mệt =))

stun

Kiểu này mà khi có điện thoại tới móc ra khỏi túi nghe mà chưa kịp bấm mã để mở thì nó hú lên cũng mệt =))
Bạn để 2 giây là vừa, trong 2 giây chưa hú bạn cũng kịp mở khóa mà :p Nếu sợ thì để 3-4 giây :D
Nếu bị móc túi nhẹ nhàng mà mình không hay biết, thì sao nó lại báo động được nhỉ. Rớt thì bảo là lực và chạm.:D
Cái này nó xài cảm biến ánh sáng mà, từ trong tối ra sáng là nó hú thôi. Để thử bạn có thể che mắt cảm ứng của nó được mà :D

harryboby

sao em down về và setup máy báo la "không cho phép truy cập ứng dụng được yêu cầu" mấy anh giúp em với (con em 2 phiên bản v21)

marquis

không hiểu quy tắc hoạt động của user defined position

cái burglar alarm hoạt động = cảm biến ánh sáng ,vậy đi buổi tối nó cảm ứng được không nhỉ , vì trong quần và ngoài trời đều tối như nhau :D

stun

không hiểu quy tắc hoạt động của user defined position

cái burglar alarm hoạt động = cảm biến ánh sáng ,vậy đi buổi tối nó cảm ứng được không nhỉ , vì trong quần và ngoài trời đều tối như nhau :D

user defined position là cảm ứng chấn động, Bạn chọn user defined position rồi vào chỉnh defined position(1) nhập đại số vd: 1.2.3.4 ( ko hiểu ý nghĩa của nó???) Nó sẽ mở-khóa phiếm khi đt bị chấn động (gõ vào đt hoặc lắc mạnh). Còn Proximity tác dụng như thế nào? Mình cũng ko biết, Anh em nào tìm hiểu thử :D

hongthanh

Tình hình là nó cứ kêu tút tút như con chim, cho to hết cỡ mà vẫn kêu rất nhỏ. Lắc 1 cái nó kêu và mở khóa máy,đút túi quần bước 1 bước nó kêu 1 cái, 1 lần kêu lại mở khóa điện thoại 1 lần. Nút khóa điện thoại giờ thì không còn tác dụng. Hiiiiii lắc cái mở khóa.=D>=D>

Inuyasha1987

user defined position là cảm ứng chấn động, Bạn chọn user defined position rồi vào chỉnh defined position(1) nhập đại số vd: 1.2.3.4 ( ko hiểu ý nghĩa của nó???) Nó sẽ mở-khóa phiếm khi đt bị chấn động (gõ vào đt hoặc lắc mạnh). Còn Proximity tác dụng như thế nào? Mình cũng ko biết, Anh em nào tìm hiểu thử :D

Mình thấy dùng cái user defined position quá nhạy, chỉ cần dịch chuyển 1 tí là đã khóa máy, bật máy liên tục, dùng cái oder tiện hơn. PM này dùng thích, khỏi mất công mở khóa, thích nhất cái vụ này. Còn cái fần chống trộm thì mìh thấy cũng hay nhưng dùng thường xuyên thì sẽ rất bất tiện, có lẽ chỉ dùng khi vào chỗ nào dễ mất cắp máy thôi ;))

Hoden

Super V.I.P
cái này là bản cập nhật của khóa máy không dùng gạt bên hông mà.nay tích hợp thêm vụ báo động này hay nhỉ

n3wb13

Hê hê chẳng hạn đi tàu xe mà cứ với tình trạng ổ gà ổ voi đường phố nhà mình thì nó còn huýt còi dài dài.

kaizvn

cái này mình dùng lâu rồi, để hướng dẫn :

Shake lock mode :

side double-tap : mình vẫn chưa biết là dùng cái gì :p
user-defined order : cái này dễ ,chọn chiều thôi. Chú ý là level up là ngửa máy, còn inversion phone là up máy.

clip trick nè :p : http://www.youtube.com/watch?v=C1lqUwoT6FE&feature=channel_page

user-defined position : chọn position 1, sau đó để 1 góc/tư thế nào đó ( vd để 1 góc chạm mặt bàn ), bấm nhẹ nút camera 1 cái( bấm giống như lấy nét chứ ko phải bấm chụp hình) nó sẽ lấy position x.x.x.x, sau đó chọn position 2 rồi làm như trên. Khi unlock thì nhớ để đúng kiểu mà mình đã để.

Proximity 2 : cái này mình đang dùng, vuốt qua lại cái cảm biến ánh sáng ở cạnh camera, máy sẽ lock/unlock :D. Thử đi thử lại nhiều lần sẽ biết mẹo thôi.

chú ý là sideslip key invaild đừng chọn yes nhé, ko thì unlock = cách tháo pin đó xD. Hôm bữa chọn yes xong chọn proximity, quét sao nó lock máy mình lại ko biết làm sao cho mở = cảm biến proximity, vuốt đi vuốt lại mãi mới nắm tẩy nó mà unlock :))

update:

đã có v1.1.2

whats new:
Add sensitivity settings in "distance sensor"
Add "anti-theft tips open sound" setting
"Alarm level" adjustments off completely independent from other effects
Replace the alarm sound
Resolve calls at the time of open anti-theft problem

Chỉnh sửa cuối:

marquis

Cái user position khó sử dụng quá,nhạy kinh khủng.
side double tap là gõ mạnh 2 lần lên hông máy phía có cần gạt để lock or unlock đó.
Nếu sử dụng proximity2 khi bỏ trong túi mà bị xóc nhiều thì nó có unlock máy luôn không bạn ? bạn bị lần nào như vậy chưa ?

kaizvn

Cái user position khó sử dụng quá,nhạy kinh khủng.
side double tap là gõ mạnh 2 lần lên hông máy phía có cần gạt để lock or unlock đó.
Nếu sử dụng proximity2 khi bỏ trong túi mà bị xóc nhiều thì nó có unlock máy luôn không bạn ? bạn bị lần nào như vậy chưa ?
ko hề bị unlock bạn à. Cơ bản là nó cũng hơi khó unlock, hên thì mình quét qua lại 1 lần là ra ( set proximity = 2) , còn xui thì quét phải 3~4 lần :D.

nói chung bạn muốn chắc ăn, set proximity = 3 ( v1.1.2 đã cho set số lần quét ), bảo đảm bạn quét mỏitay mới lock với unlock nếu chưa quen :)).... tớ quét 2~3 lần mới ăn :p....

à còn cái prosition mình thấy ko nhạy lắm đâu, set như thế này : 1 - left(right), 2 - level up, hoặc 1 - left , 2 right hoặc ngược lại.... bảo đảm việc unlock ko dễ như mình nghĩ :D.

clip ở #17 cảnh 1 và 2 mình dùng left - level up, cảnh cuối dùng left right.

mẹo : nếu thuận tay phải : nên để right trước vì khi đó đt bị chúc ngược xuống dù cho nằm hay làm gì đi nữa thì cũng không bị "nhaỵ" vì khi mình dùng là đt hướng lên. Tay trái thì ngược lại, để left trước. Nhưng thường đt bỏ túi trái do tay phải lái xe nên set left là hợp lý :D.

xem lại đi nhé :
http://www.youtube.com/watch?v=C1lqUwoT6FE&feature=channel_page

Chỉnh sửa cuối:

anhky

Đúng là ko nhạy thiệt ^.^
Hướng dẫn kỉ hơn chút xúi nha:
____ Nếu chon dòng opsition tại mode thì dùng phím lấy nét đặt vị trí để mỏ khóa
___Nếu dùng oder tai mode thì các dòng order 1,2,3,4 ,chọn vị trí để mở