• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N5800 hàng giả, có hình ảnh thật minh họa

trung5800

Ông này nóng tính quá, đồng ý là nó giỏi hơn mình thật nhưng dùng cái giỏi đấy để hại và lừa người thì là đúng hay sai nào. 1 số người bất bình thì người ta chửi như vậy cũng là chưa đúng nhưng như thế ko có nghĩa làm hàng giả hàng nhái là đúng. Nếu bạn bức xúc quá thì có thể nêu ý kiến với mod, đừng làm căng thẳng vấn đề làm gì :)
Không phải tui bênh vực cho ai, nhưng bạn nói vậy cũng không đúng, mua bán có cầu ắt có cung, người TQ tạo ra hàng fake nhưng giá nó rẻ hơn nhiều so với hàng thật, có lừa dối hay không chính là những người cung cấp của VN mình nè, lừa những người không biết để bán hàng fake giá chính hãng thôi.Thật ra hàng TQ không có tội gì hết, còn chuyện bản quyền thì để cho Nokia tính, hơi đâu mà lo!

slimtoan

bên đó nhân công rẻ nên cái gì họ chả làm được, mấy bác thấy Dyor (Dylan) của TQ chưa ?

mjayz

Ông này nóng tính quá, đồng ý là nó giỏi hơn mình thật nhưng dùng cái giỏi đấy để hại và lừa người thì là đúng hay sai nào. 1 số người bất bình thì người ta chửi như vậy cũng là chưa đúng nhưng như thế ko có nghĩa làm hàng giả hàng nhái là đúng. Nếu bạn bức xúc quá thì có thể nêu ý kiến với mod, đừng làm căng thẳng vấn đề làm gì :)

đồng ý là như vậy nhưng mà ở đây là con ng` mà,ai cũng có cái khuyết ... đâu ai toàn vẹn dc đâu ..như thánh chắc .... đâu fa~i là ai hại đâu ? níu bít trc hàng lõm sao còn mang về bán cho ng khác ? cái này ko fa~i ng` việt tự hại ng việt à? Rõ ràng nhá ,em ko có nói j sai đâu nhá... em khuyên chỉ nên xem lại cách nói chuyện thui .... hàng nhái chỉ để phục vụ nhu cầu của 1 số ng mún khoe thui,ko wan tâm đến chất lg và đâu có khuyến khích mình mua đâu , đâu thể coi là hại dc.bởi vậy... haizzzzz

tantaimk

Posted via Mobile Device h bac Mao fake dc ma *#06# va *#0000# roi. Hom bua muon cai 8800 fake cua thag ban xem thu, giog y chang! Tu menu den ma cua nokia! Bo tay! Hen la chup co 1.3mp nen moi biet la fake!

Kenji1992

Posted via Mobile Device h bac Mao fake dc ma *#06# va *#0000# roi. Hom bua muon cai 8800 fake cua thag ban xem thu, giog y chang! Tu menu den ma cua nokia! Bo tay! Hen la chup co 1.3mp nen moi biet la fake!

TQ là cường quốc đồ diện tử giá rẽ mà , kể cả con 5800 của vietnam do fpt phân phối cũng là đồ tq mà

jehovan

Tui thấy nó bán công khai trong Vienthong A 3/2 kìa, có ai nói gì đâu? kinh nghiệm cho thấy cứ mua máy tầm 5 triệu trở lên thì khỏi sợ bị Fate!

congkaka

không biết con máy trên là hang fake không nhưng thấy cái màn hình menu (hình đầu tiên)của nó khác cái 5800 thật quá vì 5800 thật làm ji có màn hình vào menu như thế. Tui cũng muốn có cái màn hình đó trên 5800 thật không biết FW chuẩn bị ra tới đây có không nhỉ

yankee

Mấy bác xem con 5800 iu dấu của mình đã có hàng fake nè, giống đến từng milimet :(

Mấy tấm hình này là hình chụp thật luôn đó.
Tiện thể cho các bác cái link coi đt fake luôn, cái nào cũng có, cũng giống đến từng milimet luôn.
http:\\kingkong.en.alibaba.com
Mấy bác xem cho em vài lời thanks kiếm sống nhá.

He He. Các bac làm gì mà tranh luận nhiều thế. cứ nhìn cái hình và để ý dòng chữ ExpressMusik đi, không phải là ExpressMusic như Nokia chính hãng. yên tâm đi mà, chắc chắn không bao giờ giống thật 100%., cao tay lắm thì cũng chỉ 99% thôi, chứ 100% thì vào khám ngồi rồi. ha ha

lyphucnguyen

nói chung thì TQ thĩ làm hàng nhái của những hãng nổi tiếng để bán cho những người thích hàng xịn nhưng không đủ tiền mua. một số người xài để cho người khác nhìn mình thui

phong1598

Main của các máy này đều sản xuất tại Nokia TQ (chứ không hề nhái tí nào nhé, bằng chứng là phần mềm chính hãng xịn luôn, chữ NOKIA đầy đủ chứ không khâỉ thiếu gạch ngang ở chữ A như nhiều máy) nhưng không qua được KCS của Nokia nên nó chạy ra ngoài, rẻ là phải. Không chỉ riêng N5800, máy gì hot là thằng TQ này có hết, mức giá từ 1,5Tr - 2,5Tr tùy chất lượng

bemap179

Bây giờ mua thì tiền nào của nấy thôi,ông TQ thì cái gì chẳng làm giả được nhìn như thật luôn,tốt nhất không nên ham hàng rẻ quá,

D

darkkun

Guest
bố em đi xe máy trung quốc cũng gần 10 năm rồi ạ, may mờ có THAH thì nhà em mới có Dream để đi :D.
TQ mà sập thì không phải mỗi Mobile chết đâu, mà tất tần tật mọi thứ đều ngáp ngáp.

ndktnokiaxp

Không có những chuyện fake đến từng milimet được, vì nếu làm như thế thì tại sao gọi là fake, các bạn nghĩ xem, nó làm fake làm gì, để cho những ai ít tiền nhưng cái xỹ diện cao, đua đòi mới xài mấy cái đó==> fake ra đời. nhưng fake chỉ là nhái về hình thức chứ chất lương thì các bác đã hiễu. giống đến từng milimet thì cái đó làm được, nhưng chỉ là vỏ''main bên trong thì nó làm để tế ông nội nó àh''. thử sử dụng các tính năng đó xem, được như hàng xịn thì chặt đầu tui đi, vì nếu '' giả toàn diện'' thì làm sao gọi là giả được, cái khái niệm đơn giản là '' giả là gì?'' mọi người chắc hiểu rõ. kaka

Khoaaa

Không có những chuyện fake đến từng milimet được, vì nếu làm như thế thì tại sao gọi là fake, các bạn nghĩ xem, nó làm fake làm gì, để cho những ai ít tiền nhưng cái xỹ diện cao, đua đòi mới xài mấy cái đó==> fake ra đời. nhưng fake chỉ là nhái về hình thức chứ chất lương thì các bác đã hiễu. giống đến từng milimet thì cái đó làm được, nhưng chỉ là vỏ''main bên trong thì nó làm để tế ông nội nó àh''. thử sử dụng các tính năng đó xem, được như hàng xịn thì chặt đầu tui đi, vì nếu '' giả toàn diện'' thì làm sao gọi là giả được, cái khái niệm đơn giản là '' giả là gì?'' mọi người chắc hiểu rõ. kaka

Mình ko hiểu khái niệm "giả" bạn giải thích hộ mình cái.

Posted via Mobile Device

ndktnokiaxp

Mình ko hiểu khái niệm "giả" bạn giải thích hộ mình cái.

Posted via Mobile Device

2222222222222222 thiệt là khổ, giả là gì mà cũng không bik, thôi thì để cho cậu không bik luôn đi nha. Để 1 ngày xài trúng đồ giả thì bik liền àh=)) Ví dụ như vợ mình là bede thay đổi giới tính chẳng hạng.
P/S::mad:):mad:):mad:):mad:):mad:):mad:):mad:):mad:):mad:):mad:)

mucelago

Active Member
2222222222222222 thiệt là khổ, giả là gì mà cũng không bik, thôi thì để cho cậu không bik luôn đi nha. Để 1 ngày xài trúng đồ giả thì bik liền àh=)) Ví dụ như vợ mình là bede thay đổi giới tính chẳng hạng.
P/S::mad:):mad:):mad:):mad:):mad:):mad:):mad:):mad:):mad:):mad:)

Hehe ví dụ gì mà ác độc vậy trời...

Hố cái gì chứ hố cái vụ này thì cắn lưỡi mất thôi :-??:((

tosenzzz2

Ôi dào, hàng 1.5 đến 2.0 triệu thì chỉ giả được hình thức bên ngoài thôi.
Không tin các bác cứ cầm máy, vọc một lúc là lòi ra cả mớ..(nhưng vọc thì cũng phải biết cái chính hãng như thế nào nhé).
Nhân tiện đây mình kể, thằng bạn mình mới mua con N97, mà mình chưa từng bao h cầm con này cả ( mình đang xài 5800). Lần đầu cầm nó, thấy cái giao diện y chang S60v5. Cũng cảm ứng, nhưng thấy cái độ phân giải của nó kỳ kỳ, nhìn là biết ngay độ phân giải kém ( lúc này mình cũng chưa nghĩ là hàng giả). Soạn thử 1 tin nhắn, bấm cũng oki. Nhưng soạn 1 tin dài dài, kéo cái thanh trượt cảm ứng mãi ko đc, tức mình phải dùng cái phím ( vẫn chưa nghĩ là hàng giả).
Chán, mò sang cái application, đến lúc này thì mới lòi ra, mấy icon của các ứng dụng xấu ko thể tả, thử chọt zô cái trò "Bounce", nó lại mở ra một cái thư mục trong đó có trò Mah-Jong .. đến lúc này thì bật ngửa.
Thử nhấn *#0000# hiện ra cái trang infor đàng hoàng, kéo thanh trượt xuống thử xem, mấy dòng infor lúc đầu biến đâu mất, lỗi nhảy lên loạn xạ... =))
Thôi, khỏi thử cái màn cài ứng dụng luôn đi.. =))