• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N70 bị dính Headset ???

yeulove87

Cái N70 của mình tự nhiên bị dính Headset mặc dù không có cắm dây headset vào lần nào, mình đã thử dùng lệnh *#7310# nhưng vẫn không được bác nào biết cách khắc phục hông vậy ???

lamtoanhong

Cái N70 của mình tự nhiên bị dính Headset mặc dù không có cắm dây headset vào lần nào, mình đã thử dùng lệnh *#7310# nhưng vẫn không được bác nào biết cách khắc phục hông vậy ???

Cái này thường thì bị phần cứng rùi bạn ơi. nhưng bạn cũng có thể 4mat cầu may thử bằng mã *#7370# chứ không phải như mã *#7310# của bạn đâu nhé!:D

nguyenvansang

Well-Known Member
máy của bạn bị chập chân tai nghe rồi! nếu bạn biết sửa phần cứng thì có thể tháo máy ra và tự sửa còn ko thì mang ra thợ! ok!
thấy bài viết có ich thì Thanks nha! :D :D

thangmymobi

Bạn thử lấy tai nghe cắm vào tháo ra vài lần thử xem nó có hết không và lấy cọ vệ sinh chổ cắm tai nghe cho sạch,nếu không hết thì mang ra cửa hàng nhờ họ mở ra vệ sinh dùm cho,không nên tự mở ở nhà vì rất dễ bị dính tới MH

nguyenpa

Super V.I.P
Tai nghe của n70 ko dễ dính như PPc đâu (2,5mm), nếu biết mở thì bạn hàn lại hay vuốt chì ở các chân và các điện trở gần đó lại nhé.

thangmymobi

Không chuyên thì đừng nên mở ở nhà rất nguy hiểm.Đừng vì tiết mấy chục ngàn mà bị dính MH tới hơn 400K lận đấy.

zaizaivnvn

nếu biêt về phần cứng.thì rất đơn giản... bạn chỉ cần để ý 2 con bảo vệ mạch ở bên trái headset,và gỡ bỏ húng đi la dc......CHúc thành công !

nangluong

Nếu máy của bạn kô bị vô nước hay do va đập mạnh thì bạn chỉ cần vệ sịnh lại chân cắm tai nghe la ok . chúc bạn thành công