• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N70 lỗi rung

Status
Không mở trả lời sau này.

ducbinh94

N70 khi có cuộc gọi đến hoặc tin nhắn thì máy vẫn đổ chuông bình thường còn chế độ rung thì cư rung mãi, phai tắt máy đi mới được.( Máy cài chế độ cả chuông và rung), đã 4 mat cả máy lẫn thẻ.

ducbinh94

Mình đã 4 mat cả máy lẫn thẻ nhưng thinh thoảng vẫn bị. Mong nhân được chỉ giáo từ các cao thủ.

Hungpdahl

Well-Known Member
Như vậy không thể do phần mềm được đâu,bạn này do phần cứng gây ra.Bạn kiểm tra lại rung xem có thể do chập ở đâu đó xung quanh con rung đó.

loicuagio

Như vậy không thể do phần mềm được đâu,bạn này do phần cứng gây ra.Bạn kiểm tra lại rung xem có thể do chập ở đâu đó xung quanh con rung đó.

nếu chập rung máy ngủ từ lâu rồi à.

nguyenphuocho

nếu có thể thì đem đến cho mình,mình cài soft vào rồi chỉnh độ rung lại mặc định của máy. Soft này có thể tắt đèn màn hình, chỉnh rung, chỉnh độ tương phản ...

mình ở SG,phone 0918993266

loicuagio

nếu bị phần cứng máy chỉ sẽ mất rung. máy bị phần mềm cho nên khi có cuộc gọi đến IC đk kích hoạt rung , nhưng khi ta nhấn nút trả lời mà máy vẫn rung , do ic đk rung không ngắt dc dòng cấp cho rung.lỗi này do phần mềm đk rung bị lỗi .

Mình đã 4 mat cả máy lẫn thẻ nhưng thinh thoảng vẫn bị.
chỉ có chạy lại full cho máy mới hết pan dc/

ducbinh94

Rất rất cảm ơn các bác đã chỉ giáo, nhưng em lại ở Hà Nội, vậy có cách nào khắc phục hiệu quả nhất các bác chỉ giùm cho em nhé. Thank

chevy

Mình đã 4 mat cả máy lẫn thẻ nhưng thinh thoảng vẫn bị. Mong nhân được chỉ giáo từ các cao thủ.

bạn format Call * 3 mà vẫn k hết ah? Ở HN thì mang qua Siêu thoại đi, trước đây mình có đi sửa cùng mấy ng bạn, thấy cũng ok lắm. Bạn tham khảo địa chỉ, điện thoại của họ ở trang web nhé!
Mã:
http://www.st-mobile.com.vn

ducbinh94

Cảm ơn các bạn rất nhiều đã chỉ báo giúp. Em đã tìm được căn bệnh của nó rồi, đó là mình sử dụng PM ghi âm cuộc goi UltimatePortable.Ultimate.Voice.Recorder.v2.35.S60.SymbianOS.Retail-SyMPDA.sis. Sau khi để chế độ chạy ẩn thì bị tình trang như trên, nhưng gỡ bỏ ra thì không bị sao cả.
Bác nào có phần mềm ghi âm chuẩn thì sent cho em nhé. Thank các bac trước.

uninntl

máy mỉnh lâu lâu cũng bị thế nhưng reset lai may van ko dc bạn ah ..còn cách nào khác ko ?

ducbinh94

máy mỉnh lâu lâu cũng bị thế nhưng reset lai may van ko dc bạn ah ..còn cách nào khác ko ?

Theo kinh nghiệm của mình thì con N70 của
mình bị lỗi phần mềm sau khi reset thì hết ngay. Còn trong trường hợp của bạn thì bạn thử 4 mat máy lần nữa xem bằng cách ấn đồng thời 4 nút: * + 3 + Call + Power. Cứ giữ nguyên 4 nút cho đên khi máy khởi động hoi cài đặt lại giờ là Okie.

Status
Không mở trả lời sau này.