• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N79 - không lên màn hình

NguyenDucDung

hi all

mình có cái N79 và bị lỗi như ở tiêu đề.khi bật không lên màn hình (màn hình có sáng,nhưng không thấy gì) có ai biết do cái gì ko?

PS: mình đã thử Flash lại bẳng chế độ dead phone nhưng ko giải quyết đc

thx

nguyenpa

Super V.I.P
nếu nghe gọi ok mà không lên hình -> có thể hư màn hình hoặc phần xử lý màn hình trên board.
Không nghe gọi được -> máy bị treo -> ko hư màn hình :D

NguyenDucDung

cái nì chắc phải thay màn hình òi.mua bên kia,ko bảo hành đc :|
thế nếu thay thì mất tầm nhiêu tiền nhỉ? nguyenpa có bít ko?

thx

thienkiss3

Dạ màng hình N79 nếu có quen thì mua khoảng 600k (màng hình thường) nếu thay ngoài tiệm khoảng 800k . Anh thử nạp lại VẺ cao nhất nếu không hết tháo ra chùi lại socket bằng xăng chuyên dụng thử xem nếu không hết hả thay nha anh .

NguyenDucDung

mang ra tiệm cho họ xem,họ nói nếu thay màn hình thì mất mấy tr cơ :|
máy đó ko phải của mình,cho nên tháo ra ko tiện.
thx anyway

khoa125

mang ra tiệm cho họ xem,họ nói nếu thay màn hình thì mất mấy tr cơ :|
máy đó ko phải của mình,cho nên tháo ra ko tiện.
thx anyway
Posted via Mobile DeviceCụ thể là đang sài thì bị hay up rom down rom xong mới bị, nếu mà up hay down rom mà màn hình trắng xoá thì die fone, sửa hơi đắt

Kenji1992

theo mình nghĩ bạn neê mang ra care xem thử thế nào , chứ đừng ở đây doán già đoán non làm gì cho mất công .

thienkiss3

Posted via Mobile DeviceCụ thể là đang sài thì bị hay up rom down rom xong mới bị, nếu mà up hay down rom mà màn hình trắng xoá thì die fone, sửa hơi đắt

Sr bạn dòng N (BB5) hiện nay nạp phần mền không hề D phone bạn nhá . Nếu phone mất IME thì có thể dùng những box cao cấp Backup lại nếu không được thì mới tới SEND file bạn nhá . Dạ đúng rồi anh tới mấy trăm lận anh , tại em ở Tiền Giang nên không thể giúp anh với giá QUEN bít được thank anh .

khoa125

Sr bạn dòng N (BB5) hiện nay nạp phần mền không hề D phone bạn nhá . Nếu phone mất IME thì có thể dùng những box cao cấp Backup lại nếu không được thì mới tới SEND file bạn nhá . Dạ đúng rồi anh tới mấy trăm lận anh , tại em ở Tiền Giang nên không thể giúp anh với giá QUEN bít được thank anh .
Posted via Mobile Devicemình từng die rồi bật nguồn lên màn hình trắng xoá chừng 10s thì tự tắt sao mà backup, phải chạy 386 image gì đó, giống như bác gì nói send file

thienkiss3

Posted via Mobile Devicemình từng die rồi bật nguồn lên màn hình trắng xoá chừng 10s thì tự tắt sao mà backup, phải chạy 386 image gì đó, giống như bác gì nói send file

Chà chà bạn ở TP mà không bít nhờ các bật sư phụ trên đó chỉ cho vài chiu , bạn thử lại nhá Tìm file xóa full flash phù hợp với máy bạn rồi cứ việc xóa full ( nhớ beckup IME và PM nhá ) rồi nạp lại ver ban đầu của máy OK :-??:-??

thienkiss3

Còn nữa có nhiều trường hợp mới SEND file bạn nhá , nếu máy flash qua hết và boot được cả IME mà vẫn trắng màn hình thì là do VER bạn thử nạp lại VER thấp hơn rồi đến cao hơn (không sao đừng lo bạn nhá ) chúc bạn thanh công .