• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N8 cfw new 11\02\2012 111.030.0609(lecuong58)

lecuong58

cảm ơn nokia đã cho phiên bản chính thức này và cảm ơn tất cả các ae đã ủng hộ và góp ý kiến để cho ra phiện bản này
ở phiên bản này có gì khác :
vẽ bề ngoài không thay đổi chỉ khác tính chất bên trong
+ không có mod cá nhân nào cả
+ memchech và myID đả được sữa lại
+battterty củng được việt hóa lại theo nghĩa của nó
+hiệu ứng 3 con bướm cũng được việt hóa lại và thêm
nhiều hình động khác cho các bạn lưa chọn
+rompattcher được bật auto khỏi các bạn phải mất công
+cho hiện ổ rom và ram ở quản lý tập tin
+xin vutaikt bộ theme và effrecs nhưng không cho chạy chỉ dành cho ae ai thích thì cài
riêng effrecs ở bản của vutai mình đã tắt đi cái hiệu ứng xoay vòng ở phần tùy chọn và menu
ai thích effrecs đó thì vào c:\data\VIPI\** more sang e:\VIPII\**
trước khi chuyển thì bạn nên vào e:\VIPII\ và đổi tên effrecs gốc thành tên khác rồi more
+ tuyệt đối không fomat vì fomat rất nhiều chức năng sẻ không có tác dụng . công em chuyển sang ổ e cho nó nhe máy mà các bác fomat xóa nó đi là die đừng kêu em
+thêm rất nhiều mod
+tắt âm camera+nâng hiệu suất chụp ảnh+tăng zom cho camera
-quay và chụp đều lưu vào e
- chụp ảnh ở chế độ 12M 4:3
chụp 1 nhát 5MB hơi nặng nhưng chất lượng rất tốt khi ta rửa ảnh ra
với cái dung lượng hơi lớn này mình đã kèm theo cho các bạn 1 phần mềm converter ảnh
nén 1 ảnh hoặc cả thư mục đều ok nén 1 nhát 5MB->700k
rất nhẹ nén xong xóa cái ảnh gốc đi vậy là nhẹ máy rồi nhé
phần mềm này chạy trên nền pythool nên mình đả kèm theo bộ cho các bạn
vào c:\data\VIPI\ cài đặt tất cả các phần mềm ở trong xong xóa nó đi hoặc chuyển vào e cho nó nhẹ ổ c
tất cả cài vào e nhé
+thêm màn hình chờ trình phát nhạc
+rung khi nhận cuộc gọi
+tắt đèn phím menu ( bạn nào muốn bật lại thì vào c:\private\10282bc4\rules\ xóa hoặc chuyển 2 file dfs7x92_light_..............) tắt máy lại là ok
+tăng tốc khởi động tiết kiệm ram
+ sửa lại tên chức năng rebood
+cache chuyển sang d
+thêm widget map vị trí của tôi ( cái này dành cho ai có thẻ 3g thì dùng) cái này có 1 lỗi là lúc khởi động lại máy thì nó cứ xoay xoay rất lâu làm các widget cũng xoay theo mình định xóa nhưng thôi chờ các bạn ai không thích thì xóa sau
+ chế độ kết nối tivi được bật vớt chế độ màu và màn hình rộng
+âm lượng cho tắt cả đều ở mức to nhất
+ khác phục lỗi chạm rung yếu
+tắt các ứng dụng chạy ẩn
+ thay effrecs và chuông khởi động tắt nguồn tại e:\VIPII\
còn rất nhiều mod nữa các bạn tự khám phá nhé mình nhớ không hết
+ còn lại là như củ nhé...................! xin chân thành cảm ơn!
chúc các bạn vui vẽ .
còn xảy ra lỗi gì thì mình sẽ khắc phục bằng file sis

link core:
http://www.mediafire.com/?zg1wfk3bwv8zuze
pas:cuongtina58
link sofr2=sofr3=uda:
http://www.mediafire.com/?82zyv5e12b9a6w8
pas: nghean

[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
[/URL][/IMG]
cái google ban do new không nên cho chạy vì bị lỗi mai mình mình fix lỗi rồi cài file sis sau

Chỉnh sửa cuối:

dzzung34

Bài này cũng post bên tinh tế này .mình cũng đang sài bản này công nhận bản này sài rất nhanh mượt .Một lần nữa cảm ơn lecuong58 ......

vminhpro

up lên fw belle sao ko còn chức năng quay số bằng giọng nói nữa nhỉ.. tiếc quá, mất cả đẳng cấp

Delzie

e mới mua N8 :D Chẳng b' gì cả :D Bro cho e hỏi là hack thì chỉ cần 4 file ý thôi ạ ? E thấy down trên NaviFirm có 6 hay file ý :( Down xong file của bác về lúc tìm file nó báo k có :(