• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N8 Theme Cho Swipe to Unclock!!!!!

nam_tran2701

Thực ra cái này bác binh24 trích ra, mình thấy bác ấy post bên forum PNTH nhưng không thấy post ở đây nên mình post lên cho các bác sử dụng, thấy đẹp hơn xíu, đã test ok không có lỗi liếc gì.

Down về chép theo đường dẫn và Flash

Swipe To unclock N8 theme

Cấu Trúc Mod Swipe Unlock:

Screenshot, sau khi sửa:, lưu lại định dang Gif này không hiểu sao nó chạy nhanh chóng mặt.

Các bác tìm trong Resource/apps/telgesturecontrols.mif ,đây file dùng để chỉnh sửa swipe to unlock.
Nó như sau: svg file from 17 to 28 là nút trượt, svg file 4 là background of slide.
Ngoai ra PopupClock.r01, để chỉnh màu, fonts, text của Phần mềm, ( Các bác dung RESEdit mở nó ra ở dong 3 của File sẻ thấy đoạn text Swipe to Uclock , các bác có thể thay thế , xóa , đổi tên của đoạn tẽt này cũng như màu sắc và font cua nó.

Sau khi chỉnh sửa xong quăng nó vào lại c:resource:apps , apply C2Z trong rompatcher vậy la xong.

Chỉnh sửa cuối:

0908727527

Thực ra cái này bác binh24 trích ra, mình thấy bác ấy post bên forum PNTH nhưng không thấy post ở đây nên mình post lên cho các bác sử dụng, thấy đẹp hơn xíu, đã test ok không có lỗi liếc gì.

Nó nằm trong topic N97 mini & full of bác bình đấy :D

mathanh

vậy ah, mình đâu có sử dụng bản nào của bác ấy nên không rõ, thấy nó nét hơn nên post lên đây.

cái này trong bản mini lai bị mình thay đổi rồi, nhìn lạ mắt lắm

[video=youtube;F5GwXgGlUWw]http://www.youtube.com/watch?v=F5GwXgGlUWw&feature=player_embedded[/video]

Chỉnh sửa cuối:

mrquyen1993

uh cái này của bình mà thôi pots ra ngoài cho dễ tìm vậy chỉ cần cập nhật tác giả là đc

SAOVIETmobile

Có ai biết mở file ( *.mif ) lên trên PC không ? Để có thể tạo theme Cho Swipe to Unclock cho riêng mình .

nam_tran2701

cái này trong bản mini lai bị mình thay đổi rồi, nhìn lạ mắt lắm

[video=youtube;F5GwXgGlUWw]http://www.youtube.com/watch?v=F5GwXgGlUWw&feature=player_embedded[/video]

nói vậy thôi, chứ ai rảnh mà Flash lại chỉ vì 1 cái swipe unclock, thôi bác giữ mà xài..thnks nhá.

Có ai biết mở file ( *.mif ) lên trên PC không ? Để có thể tạo theme Cho Swipe to Unclock cho riêng mình .

bác dùng siscontents mở 1 file sis lên , chọn edit, sau đó click phải vào 1 file mif của sis file này, chọn edit rồi update cái file mif bác muốn sửa vào,ok, sau đó mở nó ra và sửa là ok.

votinhhan

ui trời , tui dành tất cả cho bản lai sắp tới giời úp lên, đâu có được

hi hi hi.tui thấy bác quảng cáo bản ĐẶC BIỆT này ghe quá cứ như nokia quảng bá N8 không bằng vậy.......
vậy bác chính thức công bố vào ngày nào vây để mình còn "BÓC "lịch đón chờ nhé :D \-/

kitafung

Cái này mình toàn khai tử em nó đầu tiên, khoái my keylock rùi. Em này chuyên ks em my keylock nên cho nó ra đảo ở với khỉ luôn. :p

mathanh

bác kô úp lên thì khi ra mắt cũng sẽ bị chôm chôm thôi =)):))

thì kệ, còn hơn là bản cook chưa lên mà đồ của mình chạy sang bản của người ta thì còn gì của mình

khoe luôn bộ theme của mình do mình sửa luôn nà=))=))=))=))=))

kitafung

Mấy cái theme của bác mỗi lần kéo về em cũng xử luôn :D chỉ chừa lại có 1 cái sống sót thôi he he.

kitafung

cho ông này 1 thẻ đỏ mới được=))

Bác thông cảm em khoái theme semi-trans. Nên những cái theme nào không semi-trans là em xử hết. =))

PS: ơ mà bác giống em, khoái nhạc sàn nhở hơ hơ