• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

N86 CFW #3 by hoanghai

r0nkut3

riêng mấy phiên bản S60v5 mới hiện nay đều để mã nguồn mở rồi, người sử dụng có thế tùy ý thay đổi. Còn cái bản cook bên trên bạn ko muốn nhìn mấy cái hoa lá cành thì down bản FW về đổi mục effect trong ổ Z thành cái effect mà mình thích là đc thôi.

phonguyenbao

sax thành viên cấp 4 rùi mà còn phát biểu thế.đã cook rùi thì nó thành mặc định của máy rùi 4mat thì mất sao được.chỉ trừ khi cook lại mới mất

thehuyhg

mình đang tắt máy, máy đang sạc pin, để chế độ deal phone.. Khi có dòng PRESS POWER ON NOW! thì bật máy nhưng vẫn k thấy máy. giúp mình với:
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
Searching for JAF saved location of ini...
Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-484\

Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-484\
Searching for JAF saved location of ini...
Scanning ini files...
Searching for default location of ini...
Checking path: \Products\RM-484\
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-484\RM-484_30.009_prd.core.fpsx
PPM Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-484\RM-484_30.009_029_prd.language.fpsx
CNT Flash file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-484\RM-484_30.009_54.1_prd.customer.fpsx
APE Variant file: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-484\RM-484_30.009_003_U001.uda.fpsx
Detected P-KEY: 9000B430
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!

LeMyChinh

tháo pin ra làm lại các bước tới khi hiện dòng thông báo thứ 2 thì cho pin vào đồng thời ấn "yes" và nút nguồn bạn nhé.làm mấy lần là quen ngay ý mừ ^^.chúc thành công;;)

dongtam

mình dùng ĐT update được rồi bản mới là 30.009 tiếng việt nhé thật tuyệt vời ...!

hot_boy_007

bác rút cáp ra. cắm đầu kia vào đt đi, còn đầu usb me sẵn ở cổng usb pc khi bấm flash ở jaf 1 cái là cắm cáp vào pc bấm nút ngồn thật nhanh

Trunghuy90

bác rút cáp ra. cắm đầu kia vào đt đi, còn đầu usb me sẵn ở cổng usb pc khi bấm flash ở jaf 1 cái là cắm cáp vào pc bấm nút ngồn thật nhanh

sao e làm giống như a mà k đc,mặc dù bấm rất nhanh.pro có cách nào mà để nguồn vẫn JAF đc k?chỉ e vs.e xin thank thật là nhiều ạ.

z01222282682

sao e làm giống như a mà k đc,mặc dù bấm rất nhanh.pro có cách nào mà để nguồn vẫn JAF đc k?chỉ e vs.e xin thank thật là nhiều ạ.

dơ file dính kèm về,giải nén rồi chép vào thư mục chứa Jaf mới cài đặt nha, xong rồi thì mở pm JAF lên mà làm,kô cần phải chờ đợi bấm nguồng,cắm 1 đầu cap vào PC, đầu còn lại để đó, rồi bắt đầu flash máy,khi JAF hiện bản thông báo thứ 2 rồi thì bạn cắm cap vao dt rồi bấm " ok" trên PC rồi bấm nguồng 1 lần,ko cần phải giử lâu,chỉ cần 5p là flash xong 1 con,thành công trên 6 con N86 rồi :D thank :D

Trunghuy90

dơ file dính kèm về,giải nén rồi chép vào thư mục chứa Jaf mới cài đặt nha, xong rồi thì mở pm JAF lên mà làm,kô cần phải chờ đợi bấm nguồng,cắm 1 đầu cap vào PC, đầu còn lại để đó, rồi bắt đầu flash máy,khi JAF hiện bản thông báo thứ 2 rồi thì bạn cắm cap vao dt rồi bấm " ok" trên PC rồi bấm nguồng 1 lần,ko cần phải giử lâu,chỉ cần 5p là flash xong 1 con,thành công trên 6 con N86 rồi :D thank :D

E thank pro.để e thử cái nhá.nếu quả này mà thành công,thì e vui lắm.thank anh trai của e ạ.

Trunghuy90

K đc rùi a ơi,e đã thử cố gắng suốt mấy ngày nay rùi nhưg cũng k đc.khả năng phương pháp này k áp dụng đc cho dòng máy 6720 tắt nguồn bằng nút đỏ này.e mới chợt nghĩ ra,chắc là dòng n-seri nút nguồn nằm riêng ở đầu máy nên có thể làm đc!huhu
buồn quá,k biết a còn cách nào nữa k?e chịu thua rùi(potay) thui.cuối cùng vẫn là phoenix a ạ.
Thank!

kusutl

ban co the duong dan minh cach hack de cai cai nay duoc ko.minh dang dung n86 nhung ko hack dc ban hello.cha dung duoc gi het.nan ge.

prayer_7994

Bác hoanghai2908 có thể làm giúp em 1 bản FW 033.014 cho 6700slide đc k? Bản fw jốg cái bản bác làm cho con N86 ấy. Bác júp e đc hay k đc cũg báo cho e bít tin nhé. Xin cảm ơn
àh máy e là rm-576, ngôn ngữ 17.01

tuancan

sau khi lòng vòng qua nhiều HĐH giờ lại quay về Nokia. lâu lâu ko nghịch chẳng nhớ gì hết bác nào hay chọc ngoáy phần CFW này thì cho em xin cái yahoo có gì còn tiền đường hỏi hạn.

P/S hình như hack N86 gần giống hack N97 vì khi cắm cáp vào nó vẫn sạc dù tắt nguồn

ban co the duong dan minh cach hack de cai cai nay duoc ko.minh dang dung n86 nhung ko hack dc ban hello.cha dung duoc gi het.nan ge.

nếu bạn chịu khó tìm hiểu sẽ biết. N86 ko hack được bằng hello bạn nhé chỉ hack được bằng JAF hoặc phoneix thôi

tuancan

lâu lâu chả thấy có bản FW nào mới cho N86 nhỉ.

chán quá.

có lẽ dòng này bị thất sủng rồi

tamcanthoct

Các bạn cho hỏi làm sao để flash đc = phoenix ? Minh dùng phoenix ko thể làm đc. Chạy đc 14% thì báo lỗi. Mình đã dow fw RM-484 v30.9 nhưng khi chép đè bản cook này vào thì ko flash đc... Xin hướn dẫn giùm